ผู้เขียน หัวข้อ: อัศจรรย์ บันทึก ภาพสรีระที่ไม่เน่าเปื่อยของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว  (อ่าน 2927 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

วันนี้ผมนายยันต์กลับ นำภาพโดยละเอียดตามที่เป็นข่าว หน้าหนึ่ง หนังสือพิมพ์ และสื่อต่างๆนำเสนอ มากำนัล ชาวเวบวัดบางพระ

อมตะสังขาร พระเดชพระคุณ หลวงปู่ทิม  เป็นเช่นไร  เชิญชมภาพในหลากหลายมุมกล้องเกือบ ๓๐ ภาพ ได้ที่

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/07/01/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สาธุครับคุณลุงยันต์กลับ บารมีของหลวงปู่โดยแท้ครับ จึงบังเกิดความอัศจรรย์เช่นนี้ น้อมกราบนมัสการหลวงปู่ทิมอย่างสุดซึ้งครับ  :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ที่ส่งลิงค์ภาพมาให้ชมครับ
ขอกราบหลวงปู่ด้วยจิตเคารพและศรัทธาครับ 
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ขอบพระคุณครับที่นำภาพมาให้ชม  :015: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สาธุ ได้มีโอกาสไปกราบท่านจังๆ อยู่บ้าง ท่านดูมีเมตตาเหลือเกิน ...  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับ มีโอกาศต้องไปกราบท่านนะครับ :114:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ แล้วจะเข้าไปชมบารมีของหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ขอกราบหลวงปู่ด้วยจิตเคารพและศรัทธาครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอกราบมนัสการหลวงปู่ครับ
ขอบคุณพี่ยันต์กลับด้วย ครับ

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ได้อ่านข่าวแล้วเหมือนกัน ก็เป็นเรื่องอัศจรรย์นะ  :015:

:073: บุญบารมีของหลวงปู่ทิมมีมากล้นจริงๆ  :054:

:054: กราบนมัสการหลวงปู่ทิมค่ะ :054:

:016: และ ขอบคุณนายยันต์กลับค่ะ ที่นำข่าวสารดีๆ มาเผยแพร่ให้พี่น้องบางพระทราบค่ะ :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่ทิม ด้วยอาลัยครับ...

...ขอบคุณท่านนายยันต์กลับมากครับที่นำภาพอันเป็นมงคลมาให้ชม...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
ขอขอบคุณทุกท่านครับ และก่อนที่จะไม่อยู่หลายวัน และไม่ทราบว่าจะมีเน็ตให้ใช้หรือเปล่า ขอแจ้งรายละเอียดโดยสรุปเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์และ บอกบุญ ร่วมกันดังนี้

วันอาทิตย์ที่ ๕ ก.ค. ๕๒ นี้เวลาห้าโมงเย็น เชิญหลวงปู่ประดิษฐานบนมณฑป

วัตถุมงคลที่ทางวัดยังมีให้เช่าณ ขณะนี้คือ เหรียญและพระผงบางรุ่น  ที่ทันหลวงปู่ท่านเสกไว้(แต่เหลือน้อยมากหลังจากข่าวเรื่องหลวงปู่ท่านคงสังขารออกไป)
ทุกอย่างทันหลวงปู่และไม่เสริมแน่นอน

วัตถุมงคลชุดที่ พุทธาภิเษก เมื่อวันที่ ๒๘ มิย.ที่ผ่านมา (ไม่ทันหลวงปู่)
ลอกเกตกลมเล็กหมดแล้ว คงเหลือเพียงผ้ายันต์ และรูปเหมือนหลวงปู่ ๕ นิ้ว และ ๙นิ้ว
และเหรียญ ๘ รอบ (เสริม) เนื้อทองเหลือง และสามกษัตรย์ (ไม่ทันหลวงปู่)เหรียญตายเหรียญแรกของหลวงปู่ในวาระ ครบ ๑๐๐ วันถึงไม่ทันหลวงปู่แต่อนาคตก็น่าจะดี กว่ารุ่นต่อจากนี้ อย่ามองข้าม (ฟันธง)

งานก่อสร้างที่ยังไม่ได้เริ่ม และเป็นเจตนาของหลวงปู่คือ

๑ ซ่อมศาลาการเปรียญ
๒ หอกลอง
๓ หอระฆัง

ขอบคุณมากครับ
และโปรดระวังวัตถุมงคลปลอม ออกอาละวาดกันอีกแล้ว (รอบครอบด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ...

ขอบคุณสำหรับภาพข่าวครับ...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมด้วยเศียรเกล้า

พระอริยสงฆ์ผู้จากไปแล้วด้วยดี  เหลือไว้แต่ธรรมะที่ท่านต้องการให้พุทธบริษัททุกคนเข้าถึงเฉกเช่นเดียวกับท่าน

ผมขอปฏิบัติธรรมบูชาคุณ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณสำหรับ ข่าวสาร ครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุ :114:สาธุ :114:สาธุ :114:กราบนมัสการ หลวงปู่ทิม ด้วยความอาลัยครับ
ขอบคุณสำหรับภาพและข่าว :089:ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆมาบอกกล่าวกันครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา