ผู้เขียน หัวข้อ: # # # ข อ ค ว า ม ร่ ว ม มื อ ป รั บ ข น า ด รู ป # # #  (อ่าน 6104 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอความร่วมมือสมาชิกที่โพสรูปในบอร์ด ช่วยปรับขนาดของรูปภาพ (Resize รูป)

ให้ได้ขนาด 800 X600 พิกเซล(เพราะว่าเป็นขนาดที่เหมาะและแสดงผลได้เต็มหน้าจอ)

เพราะว่าสมาชิกหลายๆท่านที่ใช้เนตที่มีสปีดต่ำ หรือเนตผ่านระบบมือถือจะได้เข้าชม

กระทู้และรูปภาพได้รวดเร็วและไม่ต้องเสียเวลาโหลดรูปนาน............ขอบคุณครับ

[shake]กระทู้แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ[/shake]

คลิ๊กที่ลิงค์ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2552, 12:01:57 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: # # # ข อ ค ว า ม ร่ ว ม มื อ ป รั บ ข น า ด รู ป # # #
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 12:32:27 »
สนับสนุน ผมเนทเต่าล้านปี
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ตอบ: # # # ข อ ค ว า ม ร่ ว ม มื อ ป รั บ ข น า ด รู ป # # #
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 12:50:42 »
เห็นด้วยครับเน็ตที่ทำงานผมช้ามากไม่ค่อยได้ชมรูปเลย
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 12:15:59 »
ใช้ เนต วายเลตยิ่งช้าใหญ่เลยครับ ...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 02:17:53 »
ขอบคุณครับพี่โองการ พี่น้องเราได้ดูรูป สบายๆ กันหน่อย  ครับ

ออฟไลน์ manit

• ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน
  • ทุติยะ
  • **
  • บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง
    • MSN Messenger - manitmee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 12:03:24 »
รับทราบครับ
manitnacon

ออฟไลน์ somjet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 12:42:23 »
ไปแน่คับผม

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 09:44:52 »
ผมเปลี่ยนแล้วครับมันเปลี่ไม่ได้ช้วยบอกทีครับ :054:

ออฟไลน์ manit

• ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน
  • ทุติยะ
  • **
  • บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง
    • MSN Messenger - manitmee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 09:14:30 »
รับทราบครับ กำลังศึกษาวิธีครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 06:40:16 »
เมื่อคืนพยายามup ภาพขนาด 100 kb
อัำพๆไม่ได้เลย
ขอทดสอบอัพภาพตรงนี้นะครับ
ไม่รู้ว่าจะได้ไหม

ภาพไม่มา
ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2554, 06:45:00 โดย ทรงกลด »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 2555, 10:30:03 »
หลังผมเองครับ เพิ่งไปเติม กับหลสวงพี่นัน มาครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง