ผู้เขียน หัวข้อ: งานฉลองตำแหน่งพระครู ณ วัดท้องไทร  (อ่าน 5658 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งานฉลองรับตำแหน่งพระครูสังฆรักษ์ขวัญชัย มาดูบรรยากาศตอนเช้าประมาณ 8 โมงเศษกันครับ ...  :089:

ร่วมกันทำบุญนะครับ สาธุ ...  :089:

แม่พิมแบบที่พี่ปลัดบัฟมาให้ชมในกระทู้ก่อนหน้านี้น่ะครับ ...  :089:

มีข้าราชการมาคอยสอดส่องดูแลความปลอดภัย ...  :016:

เด็กนักเรียนน้อยๆ คอยเสริฟน้ำให้แขกผู้มาร่วมงาน ...  :089:

ทางกุฏิเจ้าอาวาส หลวงปู่อั๊บ ครับ ...  :054:

คณะกลองดนตรี ขบวนการ โป๊ง โป๊ง ฉึ่ง ...  :007:

กราบนมัสการหลวงพี่ขวัญครับ ...  :054:

พัดยศมาแล้วครับ ...  :114:

พระเทพวิมลเมธี วัดโพทะเล จังหวัดพิจิตร เป็นผู้มอบพัดยศให้หลวงพี่ขวัญ ...  :054:

มาถึงพิธีการรับพัดยศและใบตราตั้งแล้วครับ ...  :054:

อ่าว ช่างภาพ เก็บภาพเร็ว ...  :016:

พระเทพวิมลเมธี วัดโพทะเล จังหวัดพิจิตร เป็นผู้มอบพัดยศให้หลวงพี่ขวัญ ...  :054:

ภาพบรรยากาศ ณ ขณะนั้น ...  :089:

ต่อไปเป็นการถวายอาหารเพลพระ ...  :054:

มีข้าราชการชั้นผู้ใหญ่มาร่วมฉลองพัดยศมากมาย ...  :089:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: งานฉลองตำแหน่งพระครู ณ วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 11:04:57 »
ภาพต่อไปนี้ หาดูได้ยากครับ สาธุ ...  :054:

ผู้ใหญ่ท่านต่างๆ มาขอถ่ายรูป ...  :089:

ได้เวลาฉันท์เพลแล้วครับ สาธุ ...  :054:

หลวงพี่ขวัญ เริ่มแจกวัตถุมงคลแล้วครับ ...  :089:

• อัฏฐมะ
ตอบ: งานฉลองตำแหน่งพระครู ณ วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 11:07:29 »
ทิ้งท้ายด้วย ใบตราตั้งและพัดยศ มือใหม่หัดถ่ายจ้า ...  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 11:14:37 »
:114: :114: :114:
ยินดีด้วยคนนะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 11:29:14 »
กราบนมัสการท่านเจ้าคุณพระเทพวิมลเมธี วัดโพทะเล จ.พิจิตร ครับ ขอบพระคุณที่เมตตาแจกพระหลวงพ่อเงิน เนื้อผงด้วยครับ..

กราบนมัสการพระครูสังฆรักษ์ขวัญชัย ครับ ขอร่วมแสดงมุฑิตาจิตต่อท่านครับ

...ขอบพระคุณที่เมตตาแจกเหรียญ ศุขเกษม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ....

...ขอบคุณพี่บัฟและพี่มี่ ที่เมตตาเหรียญเสมาเล็กเนื้อทองแดง มาให้บูชาด้วยนะครับ....

...ขอบคุณพี่บัฟสำหรับขุนแผนคนรักมีด แบบหลังเรียบด้วยครับ....

...ในงานนี้ได้พบศิษย์วัดท้องไทรมากมายจริงๆครับ ขอบคุณสำหรับอาหารอร่อยๆ งานบุญครั้งหน้าพบกันครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 12:56:23 »
ขอบคุณมากครับ.....ที่นำภาพมาให้ชมกันครับ      :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 07:01:48 »
ขอบคุณที่นำภาพงานบุญ มาให้ชมกันนะครับ   พัดยศสวยมากครับ ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ     ขอบคุณครับ.  :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2552, 07:03:54 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 08:52:42 »
กระผมขออวยพรให้ทุกๆท่านที่ได้ไปร่วมงานสำคัญนี้.... :054:
ได้เลื่อนยศเลื่อนตำแหน่งด้วยเทอญ... :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2552, 08:54:39 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 09:28:30 »
ขอขอบคุณ...ท่าน "โจรสลัด" ที่นำรูปมาให้ชม...สาธุครับ 25;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 09:55:15 »
ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ สาธุ

ขอบคุณเพื่อนโจมากครับสำหรับรูปภาพในงาน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 08:14:44 »
กราบมุฑิตาสักการะพระครูสังฆรักษ์ขวัญชัยด้วยครับ

ขอบคุณท่านโจ และกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ไปร่วมงานด้วยครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา