ผู้เขียน หัวข้อ: ดีคับใครได้ดูเรื่องจริงผ่านจ่อมันเรื่องตะกรุดวันที8-3-50  (อ่าน 8628 ครั้ง)

ออฟไลน์ 123456

• ทุติยะ
  • **
เรื่องตะกรุด ที่เรื่องจริงผ่านจอไปถ่ายมาให้ดูใครรู้มังว่าวัดไหน อยู่จังหวัดอะไรอยากได้ไหวกันภัย

ออฟไลน์ เซียนตุ่น

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จอมขมังเวทย์
ดูเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน :010:
วิถีผู้กล้า

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เห็นเค้าบอกว่าอยู่จังหวัด ลพบุรีครับแต่ไม่รู้ว่าหลวงพ่ออะไรวัดไหน  เหมือนกับวัดเจดีย์แดงเลยครับ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
 :058:ผมก็ดูอยู่ครับตะกรุดที่วัดนั้นสุดยอดมากเลยครับผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าวัดไหน  :049: :049:
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมไม่ได้ดูอ่ะครับ แต่อยากดูอะ ไปดูได้ที่ไหนหว่า    :043: :043:

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
ผมคนลพบุรีครับ  ก็ยังไม่ทราบเช่นกันเลย  แต่ถ้าพูดถึงพระเกจิที่มีชื่อเสียงก็จะมี
1.ลพ.เพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ไม่ใช่แน่ๆ
2.ลป.ถม วัดเชิงท่า ไม่ใช่แน่ๆ ท่านชรามากแล้ว
3.ลพ. วัดถ้ำตะเพียนทอง จำนามท่านไม่ได้ครับ ไม่แน่ครับ
4.ลพ.สารันต์วัดดงน้อย  ไม่ใช่แน่ๆ
5.ลพ.วัดหัวช้าง จำนามท่านไม่ได้ครับ ไม่แน่ครับ
ที่ผมกล่าวมานี้ผม  มิได้ลบหลู่หรือดูหมิ่นต่อ ลพ. ลป. แต่อย่างใดนะครับ  หากที่ผมพูด(เป็นการคาดคะเน)ไว้ไม่ใช่ความจริงเลย ผมกราบขอขมา ลพ. ลป.ด้วยครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ลองเข้าไปดูที่เวปนี้http://www.thairealtv.com/
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
หลวงพ่อ จำรัส วัด เขาภูตอง จ.ลพบุรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2550, 01:55:32 โดย pu »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ไปดูได้ที่ไหน อ่ะครับ  :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ 123456

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
มาแล้วเรื่องตะกรุด

http://www.thairealtv.com/video/week/07mar08/player.php?vid=6&wid=20307