ผู้เขียน หัวข้อ: มีรูปยันต์กระทู้7 แบกมั้ยครับ  (อ่าน 7315 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :075:เคยได้ยินแต่ไม่เคยเห็น อยากเห็นจัง มีพุทธคุณยังไงบ้างครับ :002: ขอบคุณทุกความเห็น :054:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: มีรูปยันต์กระทู้7 แบกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2550, 01:32:45 »
รูปยันต์กระทู้7

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: มีรูปยันต์กระทู้7 แบกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2550, 01:35:33 »

1. อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา
บทนี้ชื่อกระทู้ 7 แบก ประจำอยู่ทิศ บูรพา (ทิศ ตะวันออก )

2. ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง
บทนี้ชื่อว่าแสนฝนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้ )

3. ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท บทนี้ชื่อนารายณ์เกลื่อนสมุทรประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)

4. โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ
บทนี้ชื่อนารายณ์ถอดจักร ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)

5. ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ
บทนี้ชื่อนารายณ์ขว้างจักร ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)

6. คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ
บทนี้ชื่อนารายณ์ พลิกแผ่นดินประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)

7. วา โธ โน อะ มะ มะ วา
บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)

8. อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูปประจำอยู่ทิศ อีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)

สิทธิการิยะ อุปเท่ห์พระอิติปิโส 8 ทิศนี้ มีอาณุภาพมากหลาย
ป้องกันได้สารพัดตามใจปรารถนา พระอาจารณ์เจ้ากล่าวไว้ว่า
ฝอยท่วมหลังช้างแล มีอุปเทห์มากมายเหลือจะพรรณนา จะกล่าวไว้ย่อๆดังนี้

แม้นจะยาตราไปทางสารทิศใด ให้ภาวนาพระคาถาประจำทิศ ตามทิศที่จะไปนั้น
หรือทำน้ำมนต์ลูบหน้า หรือ ประพรมพาหนะ ที่จะไปนั้น
จะปราศจากอุปสรรคอันตรายทั้งปวงไม่มีมารบกวนเลย
ป้องกันได้สารพัดแม้ว่าทิศที่จะไปนั้นจะต้องผีหลวง หรือ หลาวเหล็ก ก็ดี
( ทิศที่ร้ายตามตำราโหราศาสตร์ )
คุ้มกันได้สิ้น ไปสงครามก็จะมีชัยชนะ
ไปทำมาค้าขายก็จะกำไร เจริญรุ่งเรือง บังเกิดลาถผลพูนทวี
จะลงเป็นประเจียดป้องกันศาสตราอาวุธก็ได้
ทั้งเป็นเสน่ห์แก่ฝูงชนทั่วไป เขียนบูชาไว้กับบ้านเรือน
ป้องกันภัยอันตรายได้ทุกอย่าง
ถ้าจะไปนอนกลางป่าให้เสกก้อนดินไปวางไว้ตามทิศ
เมื่อจะวางทิศไหนให้เสกด้วยคาถาประจำทิศนั้นอีก ทิศล่ะ 8 จบ
กันสารพัด สัตว์ร้าย เปรีบประดุจมีกำแพงแก้วไว้คุ้มกันตนไว้ถึง 7 ชั้น
ถึงแม้จะถูกข้าศึกโจรผู้ร้ายล้อมไว้ก็ดี จะหักออกทางทิศไหน
ให้ภาวนา คาถาประจำทิศนั้นเถิด แล้วค่อยหักออกมา

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 11:08:16 »
ขอบคุณมากครับคุณลูกผู้ชาย  :001: สำหรับความรู้ที่มีประโยชน์มากครับ :052:

ออฟไลน์ หมอยา

• ตติยะ
  • ศรัทธา เชื่อมั่น ไม่สงสัย ปาฏิหารย์บังเกิด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2551, 10:34:08 »
ยันต์กระทู้2แบก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ศรัทธา เชื่อมั่น ไม่สงสัย ปาฏิหารย์บังเกิด

ออฟไลน์ ★แดนพระนิพพาน★

• ◕‿◕★พุทธะสถานบวรพระรัตนะตรัย ชัยยะสถาน ทิพย์พิมาน พระโพธิญาณ อวตารสถิตย์★◕‿◕
  • ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 10:44:40 »
กระทู้ 7 แบก ตามตำราของสมเด็จลุน แห่งนครจำปาสัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ค. 2553, 10:52:13 โดย ★แดนพระนิพพาน★ »
พุทธะสถานบวรพระรัตนะตรัย ชัยยะสถาน ทิพย์พิมาน พระโพธิญาณ อวตารสถิตย์...สมบัติใดในโลกก็ไม่เท่าธรรมะ...ด้วยอานิสงส์ในการเผยแผ่ธรรมทานในครั้งนี้ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด