๒๕ ต.ค. ๕๗, ๑๔:๔๑:๒๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนมากเค้าสักยันต์รูปอะไร  (อ่าน ๔๕๗๖ ครั้ง)
sukan
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๗๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๑๗ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐%

« เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๐, ๑๗:๐๑:๔๘ »

พี่ครับผมอยากใด้ยันต์ที่ป้องกันตัวแคล้วคลาด และอยากใด้รูปสัตว์ในตำนาน ที่แข็งแกร่งกล้าหาญพีๆช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุญล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชอบยึดอำนาจ ต้องเป็นแบบนี้
๛*[•OattO•]*๛
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๕๐

๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐

นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....

จังหวัด: เชียงราย
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๒๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

Pm@Pm.com - -
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๐, ๑๙:๒๗:๓๗ »

หนึ่งคำถามล้านคำตอบ .... ลองหากระทู้เก่าๆดูครับ ได้ข้อมูลมากกว่าที่อยากรู้เยอะครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๐, ๒๓:๕๖:๑๑ »

ทุกคนต้องมีเลย เก้ายอด บางคนอาจจะเป็น 29 ยอด ล้อมกรอบ แปดทิศ งบน้ำอ้อย ตามสมควรครับ

ที่เน้นๆก็ คือยันต์ หนุมาน ไม่ว่าจะ หนุมานเชิญธง นำทัพ หนุมานแหวกบาดาล หนุมานชนะศึก ฯลฯ

นี้ก็สักกันเยอะ คือยันต์ เสือ ครับ ไม่ว่าจะเสือเผ่น เสือตีนโต เสือโผน เสือเหลียว ฯลฯ ได้รับความนิยม

ที่เหลือก็ มีเปนพวก สาริกา หงษ์ ห้าแถว พ่อแก่ ฤาษีปางต่างๆ เป็นต้น นะครับ

ส่วนรูปภาพ คงต้องหาในกระทู้ชมเองนะครับ ผมคงลงให้ไม่ไหวครับ 
รักษ์ชาติ
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๔

๑๒ ชั่วโมง ๑๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐

ประสบการณ์: ๑๘%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๐, ๑๔:๕๓:๕๔ »

พระยาครุฑ  อำนาจ พละกำลังเทียบเท่าองค์นารายณ์
ศิษย์ทางใต้
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๐๓

๔ ชั่วโมง ๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

จังหวัด: ยะลา
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๒๕%

RanAraNarD-stupid@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๐, ๑๗:๓๘:๐๓ »

ของผม  9ยอด  แล้วตามด้วย  ลิงลม   F4  อ่าครับ  คิคิ
นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖

๑๙ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๕๔

***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๔%

w_nai2525@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๗ ก.ค. ๕๐, ๑๖:๔๗:๕๑ »

วัดบางพระ คนที่มาสักยันตื ที่ วัดบางพระ จะเน้นเป็น 2 กลุ่ม ใหญ่
1.ทางป้องกันตัว
2.ทางเมตตา
......ชื่อยันต์ ต่างๆ ทางเว็บ วัดบางพระ ได้เอามาลงเป็นข้อมูลไว้ให้ศึกษาแล้ว รองเข้าไปอ่านดูคราบ เนื้อหาครบถ้วน.........

*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...
นิว
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๔๑

๒๑ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

จังหวัด: สมุทรปราการ

ประสบการณ์: ๔๗%

new_retrospec@msn.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๔ ต.ค. ๕๐, ๐๙:๕๗:๔๘ »

ใช่ครับ...เหมือนที่พี่โจได้กล่าวไว้
 1.ต้องมี 9 ยอดก่อนเพราะถือว่าเปนยันต์ครู
 2.ถ้าต้องการเเคล้วคาดคงกระพัน ก็ต้องเป็นหนุมานครับจาเปนหนุมานอะไรนั้นก็เเล้วเเต่เราเเล้วก้พระอาจารย์

ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์