๒๔ ก.ย. ๕๗, ๐๗:๒๑:๑๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม  (อ่าน ๕๑๒๙๙ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๖ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๔
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๖๐

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๔%
พลังชีวิต: ๔.๕%

« เมื่อ: ๑๘ ก.ย. ๕๑, ๑๙:๐๘:๑๗ »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ขอเพิ่มเติมเนื้อความนะครับ มีหลายๆท่านอายากได้คาถาบุชา เห็นสอบถามกันหลายครั้ง

ผมได้รับความเมตตาจากท่านพระอาจารย์และท่านประธานบอร์ด ได้บอกกับผมว่า

คาถาในแผ่นนี้ แผ่นเดียวก็เพียงพอแล้วครับ ดีครบทุกด้าน และที่สำคัญ สมัยที่หลวงปู่เปิ่นท่านยังดำรงขันธ์

ท่านได้เมตตาอนุญาติให้เผยแพร่ เมตตาให้ลูกศิษย์นำไปสวดบูชากัน (อนุญาตให้ใช้ได้)

จึงไม่ต้องกลัวว่าจะผิดคำครู เพราะบางวิชาคาถาจะต้องมีการตั้งพานขันธ์ครูก่อนที่จะเรียน

เครดิต คุณ Kitisin  ผมเห็นนำมาโพสไว้เลยขอนำมาปักหมุดไว้ให้สมาชิกได้อ่านกันครับ

๑๐๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: peachsama, #DeKdOy#, chinjung, ฉัพพัณรังษี, เขี้ยวเสือ, Kitisin, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, gottkung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, จอแจ ^^~, ~เสน่ห์กวาง~, swat@pvc, eXeCuTioNz - IX, 5 แถว, มังกร, ยอดรัก..บางแค, nok2009, ~เสน่ห์ack01~, ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ, DEMONS145, berth1999, ก้านยาว, เซียนกอล์ฟจร้า, SIC, umpawan, ราหู, เอก & โล้น MBK., ธรรมะรักโข, BlackCar, bamisak, to, รุท หมัดหนักครับ, เด็กวัดหนัง, lazyboy, mawin_14, ทราย บางเลน, yout, thejourney, Tiger Number NINE, teyjung3928, berm, tonpai (สำเหร่), leaflet, beer3515, โยมเพชร, zeroedge, mucoom, ~>uาJวัuทoJ<~, นายธรรมะ, touch_navara, picnicza, รันตี, Kingkhet, ๗๗๗, aehjomthong, banmung, toey3408, สตีฟ ชุมพร, rod_0310, overwarm, pesasit, audytukzy5dragon, boomee, backcat, knife420, Indyoss, คนรักษ์พระ, saken6009, nongff, ball omnoi, karnpong, fork0, payom37, shagath, สุวรรณปักษี, หนอน-*ณ.ลำปาง, channel903, naikai, samati, เจดต์, เสือร้องไห้, yuttapong, c@kan, sorawat, bassredstar, suphatcha, minimint1150, wat..., vill, nutpunpr, lekjo, เว็บมาสเตอร์..., เสือสำนึก, tonlovetuktik, omisa, ployQ, aimz, มิ้นพระประแดง, tanya.thunyarat, chatupol, manopice, martfamai, at, Gutum90, phithak69, slimz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๓๑ ต.ค. ๕๖, ๐๙:๓๓:๔๔ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๘ ก.ย. ๕๑, ๑๙:๒๘:๒๖ »

อ่อ ถ้าอยากได้กัน ที่กุฏิใหญ่ มีให้นะครับผม แวะไปก็เชิญหยิบ แล้วรวมกันทำบุญ คนละเล็กน้อยเพื่อเป็นทุนในการตีพิมพิ์ต่อไป 
๒๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, swat@pvc, ก้านยาว, umpawan, รุท หมัดหนักครับ, snowwhite, wahava, ~>uาJวัuทoJ<~, nongff, banmung, boomee, aehjomthong, trade, naikai, c@kan, suphatcha, Opleza, chatupol, phithak69, slimz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ ก.ย. ๕๑, ๑๙:๓๐:๓๙ โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๐ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๕๘
  รับขอบคุณ: ๒๐๐๓๕

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๓.๗%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๘ ก.ย. ๕๑, ๒๑:๕๔:๐๔ »

ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, swat@pvc, ก้านยาว, umpawan, ราหู, boomee, รุท หมัดหนักครับ, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๔

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ ต.ค. ๕๑, ๐๐:๔๐:๐๑ »

ขอช่วยแปล บทนี้ด้วยจะเป็น พระคุณ ยิ่ง

สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมีง ระตะนัตตะยัสสมีง สัมปะสาทะนะ เจตะโส
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ก้านยาว, umpawan, banmung, boomee, รุท หมัดหนักครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๓ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๒๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๐๓

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ประสบการณ์: ๕๑%
พลังชีวิต: ๐.๓%

peachsama@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๗ ธ.ค. ๕๑, ๒๑:๕๒:๕๖ »

อนุโมทนาในส่วนกุศลที่เผยแพรขอรับพี่น้อง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~>uาJวัuทoJ<~, banmung, boomee, trade, chatupol

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็
เขี้ยวเสือ
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๐

๒๓ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓
  รับขอบคุณ: ๗๙

""บูชาคุณแผ่นดิน""

จังหวัด: นครสวรรค์

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๗๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๑ เม.ย. ๕๒, ๑๘:๔๕:๑๑ »

ผมได้สัมผัสความรู้สึกอันปราบปลื้มในองค์หลวงพ่อจากหนังสือของหลวงพ่อในปี 2536 โดยหลังหนังสือมีคาถาคงกระพันชาตรี และเป็นจุดเริ่มต้นที่ได้นับถือองค์หลวงพ่อ และท่องคาถาคงกระพันชาตรีเสมอมาจนถึงปัจจุบัน และล่าสุด ในวันเกิดวันที่ 28 มีนาคม ก็มีโอกาสได้ไปทำบุญ และกราบสักการะหลวงพ่ออีกครั้ง ซึ่งมีอยู่ครั้งหนึ่งผมเคยไปที่วัดและหลวงพ่อท่านเดินผ่านมาพอดี ผมก้มลงกราบกับพื้นทันทีด้วยความปลื้มปิติเป็นอย่างยิ่งว่า พระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบที่เรานับถือมากที่สุดท่านอยู่เบื้องหน้านี้เองความรู้สึกนั้นยังคงอยู่ในใจผมเสมอ....ขอน้อมจิตสักการะ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ก้านยาว, umpawan, รุท หมัดหนักครับ, berm, ~>uาJวัuทoJ<~, boomee, aehjomthong, saken6009, trade, lekjo, phithak69

kron
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๒๕

๕๙ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๒ พ.ค. ๕๒, ๑๔:๕๔:๔๕ »

ปญญาวชิโร  แปลว่าอะไรความหมายคืออะไรครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๒ พ.ค. ๕๒, ๑๖:๔๒:๔๙ »

กราบขอบพระคุณมาก ครับ พี่โองการ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ราหู, ~>uาJวัuทoJ<~, banmung, รุท หมัดหนักครับ, saken6009

swat@pvc
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๗๒

๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๓๘๖๗

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๘๒%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๒ พ.ค. ๕๒, ๑๙:๓๒:๑๓ »

ขอบคุณค่ะ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), umpawan, ราหู, banmung, รุท หมัดหนักครับ, saken6009

พอเพียง
มังกร
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๑๑๘

๑ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓๙

หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๘ มิ.ย. ๕๒, ๑๓:๔๒:๒๑ »

กำลังต้องการเลยครับ 08;
ขอบคุณครับ 15;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~>uาJวัuทoJ<~, saken6009

หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
DAENG
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๒๖

๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๓ ส.ค. ๕๒, ๒๐:๔๗:๒๙ »

ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับสักยันต์หลวงพ่อเปิ่นมีคาถาให้ถอ้งใหมครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ ส.ค. ๕๒, ๒๐:๔๙:๑๕ โดย DAENG » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DAENG
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๒๖

๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๓ ส.ค. ๕๒, ๒๐:๕๕:๒๐ »

ขอบคุณครับผม ได้ประโยชน์เยอะเลยหล่ะครับสักยันต์หลวงพ่อเปิ่นมีคาถาให้ถอ้งใหมครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~>uาJวัuทoJ<~

vespa1985
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๖๐๘๗

๑๓ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๘

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๘๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๑ ต.ค. ๕๒, ๑๖:๕๔:๒๙ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๕
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๔

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๑.๔%

diasberm@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๑ ต.ค. ๕๒, ๑๘:๒๒:๑๘ »

ขอช่วยแปล บทนี้ด้วยจะเป็น พระคุณ ยิ่ง

สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมีง ระตะนัตตะยัสสมีง สัมปะสาทะนะ เจตะโส

ถ้าจำไม่ผิด ใช่ของเจ้าคุณนรรัตน์ วัดเทพศิรินทร์หรือเปล่าครับ เพราะผมเป็นศิษย์เก่าที่นั้นครับ

ช่วยแก้ไขให้นิดนึงนะครับ
สิทธะมัตถุ (3จบ) อิทังพะลัง เอตัสสมิง ระตะนัตตะยัสสมิง สัมปะสาทะนะ เจตะโส
ส่วนคำแปลรอท่านต่อไป
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, chatupol

ti
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๘๓

๑ ชั่วโมง ๕๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๗

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๙ ก.พ. ๕๓, ๑๙:๒๓:๑๗ »

ดีคับทุกคนผมเป็นสมาชิกใหม่ ก็ มีเรื่องอยากถามใครก้ได้คือผมก็สัก หมึก เต็มหลังเลย กับ อ. ชื่อ เก่ง อยุ่แถวอุรุพงษ์ มีใครุ้จักหรือเปนศิษอาจาร์เดียวกันก็เข้ามาทักทายกันได้นะคับ...ติ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~, CHARATORN, chatupol, phithak69

apicha
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๑๖

๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๗

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๓๐ มี.ค. ๕๓, ๑๔:๕๔:๐๕ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

pongsakorn
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๔๙๙

๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๓
  รับขอบคุณ: ๒๗๗

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๖๕%

86 apyon_123@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๙ พ.ค. ๕๓, ๒๐:๐๘:๐๕ »

ขอบคุณครับ พี่ๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~

mastermiki
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๖๑๒

๒ ชั่วโมง ๕๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๕

ประสบการณ์: ๖๐%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๒๘ ก.ค. ๕๓, ๒๐:๔๕:๓๘ »

รูปไม่ขึ้นแล้วอ่ะคับ ทำไงดี
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~

patay1105
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๕๗

๕ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ไก่ป่า ขอเป็นผู้ชายนับ3

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๖

ศิษย์พ่อท่านเอื้อม ลูกหลานขุนพันธรักษ์

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๔๕%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๓, ๐๙:๓๐:๑๑ »

ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับความมีน้ำใจ

โง่ไม่เป็นเป็นใหญ่ยาก
โง่มากๆยากเป็นใหญ่
คนโง่เป็นเหยื่อของคนฉลาด
คนฉลาดเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่

กราบบูรพาจารย์ทุกองค์
chirawat
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๒๗๔

๕๑ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๗ มี.ค. ๕๔, ๑๓:๐๔:๓๕ »

ได้รับเสื้อแล้วครับสวยมากเลย และจะทำรุ่นต่อไปอีกเมื่อไร่ครับผม
CHARATORN
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๓๑

๑๘ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๕๒

จังหวัด: กำแพงเพชร

ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๔, ๐๙:๕๕:๔๘ »

ขอบคุณมากๆครับ
peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๓ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๒๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๐๓

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

ประสบการณ์: ๕๑%
พลังชีวิต: ๐.๓%

peachsama@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๔, ๑๐:๕๐:๑๔ »

เคยใช้คาถานางกวักของหลวงปู่ในช่วงที่ทำการค้าเล็กๆครับ โมทนาสาธุครับท่านพี่โองการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๔ ก.ย. ๕๔, ๑๐:๕๑:๒๓ โดย peachsama » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
knife420
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๑๗๕

๙ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๐๔๗

ทางเดินชีวิต เรากำหนดเอง

จังหวัด: นครสวรรค์

ระดับความสามารถ: ๑๓

« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๔, ๑๔:๐๖:๓๕ »

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ครับ

เป็นคนไทย รักประเทศไทย นะ
Indyoss
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๕๐

๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๑๓
  รับขอบคุณ: ๕๓๖

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๔ ก.ย. ๕๔, ๒๓:๓๖:๔๘ »

รบกวนอยากทราบว่า นามหลวงปู่ อ่านยังไงครับ  ฐิตคุโณ  (ถิ- ตะ -คุ-โน) หรือว่า  (ถิ-คุ-โน) ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Jesus

Jesus
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๔๓

๗ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๐๑
  รับขอบคุณ: ๖๑๕

ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๔๒%

judas_66@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๖ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๔๗:๕๙ »

รบกวนอยากทราบว่า นามหลวงปู่ อ่านยังไงครับ  ฐิตคุโณ  (ถิ- ตะ -คุ-โน) หรือว่า  (ถิ-คุ-โน) ครับ

น่าจะเป็น ทิ- ตะ -คุ-โน ครับ
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Indyoss

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๖ ก.ย. ๕๔, ๑๒:๔๘:๔๔ โดย Jesus » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

I AM GRAPHIC DESIGNER
bird_chula
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๙๒๐

๗ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #25 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๔, ๑๕:๒๑:๕๗ »

ขอบคุณมากๆครับ เป็นประโยชน์สำหรับสมาชิกใหม่ๆอย่างผม มากเรย!!
CHARATORN
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๓๑

๑๘ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๕๒

จังหวัด: กำแพงเพชร

ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #26 เมื่อ: ๑๔ ธ.ค. ๕๔, ๐๘:๕๘:๐๐ »

ขอบคุณครับ
sitleongpuu
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๘๙

๑๙ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

« ตอบ #27 เมื่อ: ๑๐ ม.ค. ๕๕, ๑๙:๓๖:๓๗ »

-ขอขอบคุณม๊ากมาก ขออนุโมทนาสาธุ เจริญๆๆ ยิ่งขึ้นนะคร๊าบบ     
sitleongpuu
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๘๙

๑๙ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

« ตอบ #28 เมื่อ: ๑๐ ม.ค. ๕๕, ๑๙:๕๒:๑๗ »

ขอขอบคุณมากมาย ขอให้คุณพระรัตนตรัยคุมครองปกปักรักษาทั้งครอบครัวเทอญ
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๖ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๔
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๖๐

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๔%
พลังชีวิต: ๔.๕%

« ตอบ #29 เมื่อ: ๒๓ ก.ย. ๕๕, ๑๓:๐๔:๒๖ »

อัพให้เพื่อนสมาชิกที่ยังไม่ทราบได้อ่านกันและเพิ่มเนื้อความในความเห็นแรกครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TECHTHEP, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, pesasit

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์