ผู้เขียน หัวข้อ: เอาลายมือหลวงปู่มาให้ชมกันนะคับ  (อ่าน 2389 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ

เห็นเค้าบอกว่าเป็น 1 ใน 3ที่ได้หอมเชียงจากหลวงปู่ไป นะคับ ผิดถูกอย่างไร ต้องขออภัยด้วยคับ  :054: :054:

ใหญ่ขนาดนี้คงจะอึดมากๆแน่ๆกว่าจะเสร็จ   :053: :053:

เครดิต :...เทพราชันย์...

[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เอาลายมือหลวงปู่มาให้ชมกันนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:11:17 »
รูปนี้เคยลงแล้วนะครับ แต่เห็นกี่ครั้ง ก็สวยงามครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เอาลายมือหลวงปู่มาให้ชมกันนะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 08:43:28 »
รูปนี้คุณ กุ๊งกิ๊ง เป็นคนถ่ายครับ ผมก็ อยู่ให้เหตุการณ์นั้นเช่นกันครับ

ถ้าไงก๊อบมาก็ให้เครดิส เจ้าของภาพด้วยครับ เพราะก่อนถ่ายภาพ

เขาก็ขออนุญาต เจ้าของลายสักมาเช่นกันครับ  สาธุ ....  :089:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:31:45 »
 ขอโทษ ด้วยครับ ยังไง ก็แจ้งลบไปเลย ก็ได้ครับ มิได้เจตนา ที่จะเอามาลบหลู่หรืออย่างใด หากเพียงแต่ต้องการเผยแพร่หางอึง ของตัวเองที่มีอยู่เท่านั้น ครับ ส่วน เครดิต ก็ให้ไปตามที่ก็อบมาแล้วครับ
 ขอกราบประทาน อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  สาธุ  :114: :114: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 09:56:46 »
รับชม สวยงาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:15:46 »
ขอโทษ ด้วยครับ ยังไง ก็แจ้งลบไปเลย ก็ได้ครับ มิได้เจตนา ที่จะเอามาลบหลู่หรืออย่างใด หากเพียงแต่ต้องการเผยแพร่หางอึง ของตัวเองที่มีอยู่เท่านั้น ครับ ส่วน เครดิต ก็ให้ไปตามที่ก็อบมาแล้วครับ
 ขอกราบประทาน อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  สาธุ  :114: :114: :054: :054: :054:

ขออภัย ครับ ไม่ทันได้ดูว่า ให้เครดิส อีกทีแล้ว ข้าพเจ้าทำงานพลาดเอง

และน้อมรับทุกคำติเตือน เพื่อปรับปรุงแก้ไขใช้ในโอกาสต่อไป ขอบพระคุณครับ

ขออภัยท่านสมาชิกครับ มีอะไรใหม่ๆ ก็มาแบ่งกันชมด้วยครับ ขอบพระคุณครับ สาธุ ....  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 10:20:11 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:19:29 »
สวยค่ะ

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:31:05 »
รูปนี้คุณ กุ๊งกิ๊ง เป็นคนถ่ายครับ ผมก็ อยู่ให้เหตุการณ์นั้นเช่นกันครับ

ถ้าไงก๊อบมาก็ให้เครดิส เจ้าของภาพด้วยครับ เพราะก่อนถ่ายภาพ

เขาก็ขออนุญาต เจ้าของลายสักมาเช่นกันครับ  สาธุ ....  :089:

ความจริงเรื่องของเครดิตเป็นเรื่องสำคัญจริง ๆ ครับ คุณแหวกบาดาลในฐานะที่นับถือหลวงปู่

พอไปเจอรูปแบบนี้เข้า คงอดไม่ได้ที่จะเอามาให้ชมกัน ถ้าพูดไปถือเป็นการยกย่องหลวงปู่นะครับ

ระบบของคนเล่นเวปบอร์ด ธรรมดาที่ก๊อปมาจากไหนก็คงต้องให้เครดิตคนนั้น

ส่วนนี้คุณแหวกบาดาลก็ทำไปตามปกติ ถ้าเป็นผม ผมคงไม่รู้ว่าแท้จริงแล้ว ต้นตอของรูปมาจากไหน

แค่เห็นว่าเป็นของหลวงปู่ที่ผมเคารพ ก็เอามาให้ชมกัน พร้อมให้เครดิตคนที่ผมไปเอาของเค้ามา

นี่ถ้าผมซื้อเสื้อมือสองมาตัวนึง ผมต้องเอาเงินไปจ่ายที่ช่างที่ตัดเสื้อมาไหมนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2552, 10:32:13 โดย Kanya »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 10:35:57 »
ความจริงเรื่องของเครดิตเป็นเรื่องสำคัญจริง ๆ ครับ คุณแหวกบาดาลในฐานะที่นับถือหลวงปู่

พอไปเจอรูปแบบนี้เข้า คงอดไม่ได้ที่จะเอามาให้ชมกัน ถ้าพูดไปถือเป็นการยกย่องหลวงปู่นะครับ

ระบบของคนเล่นเวปบอร์ด ธรรมดาที่ก๊อปมาจากไหนก็คงต้องให้เครดิตคนนั้น

ส่วนนี้คุณแหวกบาดาลก็ทำไปตามปกติ ถ้าเป็นผม ผมคงไม่รู้ว่าแท้จริงแล้ว ต้นตอของรูปมาจากไหน

แค่เห็นว่าเป็นของหลวงปู่ที่ผมเคารพ ก็เอามาให้ชมกัน พร้อมให้เครดิตคนที่ผมไปเอาของเค้ามา

นี่ถ้าผมซื้อเสื้อมือสองมาตัวนึง ผมต้องเอาเงินไปจ่ายที่ช่างที่ตัดเสื้อมาไหมนิ

กระผมก็กล่าวขออภัย ณ ที่นี้แล้ว ยินดีรับคำติเตือน เพื่อปรับปรุงต่อไป ขอบพระคุณครับ สาธุ  :089:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 11:15:33 »
สวยดีครับ น่าจะเจ็บน่าดูเรยยย  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:56:04 »
คุณลุงคนนี้ได้ไปคุยกะท่านพร้อมท่านโจรเหมือนกันครับ หลังแกมีหอมเชียง  ที่แขนมีชูชก และที่หน้าอกถึงท้องนี่มีแปดทิศครับ ลายมือหลวงปู่ล้วนๆครับ

สุดๆครับ  เจอแกที่โต๊ะขายดอกไม้กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 01:42:12 »
 11;โอโหเฮ่ะ..!  สุดยอดไปเลยคับพี่น้องคับ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:37:50 »
ผมพึ่งเห็นเหมือนกันครับใครมีอะไรดีๆก็นำมาให้ชมอีกนะครับขอบคุณครับ 31;

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 04:38:08 »
สวยครับ ชอบมาก

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:41:13 »
ขอบคุณมากครับผม... :054: :002: