ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ มาดู วัตถุมงคล หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ กันดีกว่า^^ @@@  (อ่าน 28425 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **

[shake]พระครูสุนทรวุฒิคุณ(หลวงพ่อพุฒ สุนทฺโร)[/shake]

อดีตเจ้าอาวาสวัดกลางบางพระ ตำบลบางพระ อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ท่านมรณะละสังขาร เมื่อ พ.ศ.๒๕๔๒

เกจิอาจารย์ทางด้านเมตตา

ท่านเป็นศิษย์-หลวงปู่หิ่ม วัดบางพระ
                -หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง
                -หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว
                -หลวงพ่อทอง วัดละมุด
                -หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม
                -หลวงเงิน วัดดอนยายหอม

[shake]พระครูศรีสุตากร(พระมหาอภิชาติ อภิญาโญ)หลานแท่ๆของหลวงพ่อพุฒ[/shake]

เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ป.ท.๖ เจ้าคณะตำบลวัดละมุด

วัตถุมงคลที่เด่นๆของหลวงพ่อที่ผมมี

เหรียญรุ่นแรก เนื่อทองแดง สร้างเมื่อปี พ.ศ.๒๕0๕ แจกเปิดโรงเรียนวัดกลางเมื่อ ๙ มกราคม ๒๕0๙

กะลาตาเดียวแกะเป็นรูปราหูยุคแรก+ยุคหลังๆ สร้างราวๆ ๒๕๒๕+

เหรียญกลมหลวงพ่อพุฒครึ่งองค์ด้านหลังเป็นหนั้งเสือ เนื้อทองแดง สร้างเมื่อ พ.ศ. ๒๕๒๘

เหรียญเสมาหล่อปืนไขว้ (นั้งทับปืน) เนื้อนวะ สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๓๓

รูปหล่อองค์เล็ก เนื้อทองแดง สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๓๓

วัวธนูยุคแรก(ผมไม่ได้เช่ามาตังไม่พอเลยขอพี่เค้าถ่ายรูปมา)+ยุคหลัง

ตะกรุดโทนรุ่นแรก สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕0๙

ชูชกแกะจากไม้รักซ้อนตายพราย(ไม้เก่าของหลวงพ่อพุฒ)เลียมน้ำมั้นจันทร์  สร้างเมื่อพ.ศ.๒๕๔๙(หลวงพ่อองค์ปัจจุบันสร้าง)

ล็อคเก๊ตพระมหาอภิชาติ อภิญาโญ(หลวงพ่อองค์ปัจจุบัน) รุ่นแรก สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๔๙ (สร้างแค่๒๙องค์หมดไปแล้วครับ)

ผ้ายันต์บูชาครู๕๒...สวยมากๆ!! หลวงพี่ญาณวัฒน์ ธัมมนฺโท(มาร์ค)วัดกลางบางพระ สร้างถวายจำนวน๔๙๙ฝืน

ประทีปธรรมลาล้างกลางบางพระ       หลวงพ่อพุฒมรณะละสังขาร
                                               ฝากความดีไว้ให้เป็นพยาน                       พระเกจิอาจารย์ชาญอาคม
                                               อาลัยรักหลวงพ่อพุฒวิสุทธิ์สงฆ์                 ผู้มั่นคงเข้มขลังบุญสั่งสม
                                               สำรวมจิตกราบพร้อมประนม                      สู่ชั้นพรหมถึงทิพย์นิพาน เทอญ

---------------------------------------------------

มาดูเกจิท่านอื่นกันมั้งดีกว่า. . .  :005:

เหรียญรุ่นพิเศษ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ รุ่นแรกมีจาร สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๑๙(เหรียญนี้รักมากกกกเลย)

เหรียญหลวงพ่อสมศักดิ์ วัดธรรมศาลา รุ่นแรก สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๑๙

รูปหล่อหลวงพ่อปรีชา วัดเขาอิติสุตโต

ตะกรุดโสรส หลวงพ่อเอียม วัดสพานสูง

ผิดพลาดประการใด ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• สัตตมะ
  • **
ขอโทษนะครับที่ภาพไม่ชัด ผมถ่ายจากมือถือ

เฮ เฮ  :005: กล้องดิจิตอลผมพัง..ยังไม่ได้ไปซื้อใหม่เรยยย  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แน่น ครับ  :015: ขอบคุณครับ แบ่งปันกันชม

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับรูปภาพท่นำมาให้ชม :015: ตะกรุดโสรส หลวงพ่อเอียม วัดสพานสูง
ชอบมากเลยครับท่าน....... :002:

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อ องค์ปัจจุบัน ใจดีมากเลยครับ แต่นานๆจะได้เจอท่าน เพราะงานท่านเยอะมากเลยครับ

ที่วัดกลางบางพระก็มีที่ให้ชมเพียบเลยครับ อทิเช่น 
-หลวงพ่อใหญ่(พระองค์ใหญ่ที่สุดในนครปฐม)
-พระเกตุจุฬามณี(ที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ)
-เจ้าพ่ออู่ทอง
-เจ้าแม่ตะเคียนทอง๓๓(มีคนถูกหวยบ่อยมาก..มีคนบอกผมมาอีกที^^)

ที่วัดก็มีการบวชเนขัมมะปฏิบัติโดยมี แม่ชีทศพร เทวาพิทักธรรม มาบรรยายธรรมแก้กรรม(นานๆมาทีนะครับเพราะว่างานของแม่ชีเยอะมาก)
แล้วก็พิธีลอดโบสถ์3ชั้นเสริมดวงชะตา(โบสถ์สวยมากๆครับ)

ต้องขอขอบคุณ หลวงพี่ญาณวัฒน์ ธัมมนโท(มาร์ค) ครับที่ให้ข้อมูล (หุหุเอารูปหลวงพี่มาลง..หลวงพี่จะว่าผมมั้ยนิ...) :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 10:46:34 โดย ][ซุน][`ก๊วยlจ๋J »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามๆทั้งนั้นเลยนะครับผม แต่ละชิ้นนี่สุดๆทั้งนั้นเลยครับ หลวงพ่อสมศักดิ์ได้ยินชื่อเสียงมานานละครับ สุดยอดจริงๆครับผม  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ  ของดีเยอะจริงๆ  :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
ว่างๆหลังจะกลับจากวัดบางพระก็ลองแวะมาเทียวชมวัดกลางบางพระได้นะครับ วัดบางพระกับวัดกลางบางพระอยู่ห่างกัน1กิโลเมตร เองครับ

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
เหรียญหลวงปู่เปิ่นปี19 :ดูไม่ดีเลยนะครับท่าน

• สัตตมะ
  • **
ขุดกรุหลวงพ่อพุฒมาให้ชมกันอีกครับ

เหรียญรุ่นแรก เนื่อทองเหลืองฝาบาตร สร้างเมื่อปี พ.ศ.๒๕0๕ แจกเปิดโรงเรียนวัดกลางเมื่อ ๙ มกราคม ๒๕0๙ (สร้างน้อยครับแต่ผมไม่ทราบจำนวน)

ผ้ายันต์รุ่นแรก...เก่ามากยิบมาแทบขาดเลย

ตะกรุด3ห่วงมหารุด(ประสบการณ์ดีมาก..มีคนบอกผมมาอีกทีครับ)

-------------------------------------------ถ่าผมเจออีกจะเอามาให้ชมกันอีกครับ(ไม่ได้อวด..แต่ของดีแบ่งกันชมครับ):005:--------------------------------------

• สัตตมะ
  • **
เหรียญหลวงปู่เปิ่นปี19 :ดูไม่ดีเลยนะครับท่าน

ก็มีคนบอกผมอย่างนี้มาหลายคนแล้วครับ
ผมใช้ใจมากกว่า..แล้วก็ให้หลวงลุงญาจารให้ครับ... :005:

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
พี่ช่วยดูให้หน่อยคับว่าทันหลวงพ่อพุฒหรืเปล่า พี่ที่ตู้เขาบอกว่าบรรจุไว้ใต้หลังคาโบสอะคับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
เมื่อวานไปมาก็เห็นอยู่ในตู้เหมือนกานครับ ที่วัด เขาบอกทันหลวงปู่แต่ก็มะแน่ใจเหมือนกันอะ

• สัตตมะ
  • **
ทันแน่นอนครับ :005: เพราะว่าพระที่ได้จากหลังคาโบสถ์ตอนบุรณะ เพียบเลยครับ มีพี่คน1บอกผมว่าพระที่อยู่บนหลังคาโบสถ์เก่าเก็บใว้นานมากเก็บใว้จนหลังคาโบสถ์เก่าแอ่นเลยครับ ตอนที่บุรณะต้องเอาพระออกมา ไม่งั้นหลังคาจะรับน้ำหนักไม่ใหว . . .   :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ชุดนี้ รูปเยอะ ของแน่น ข้อมูลดี สุดยอดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อพุทท่านเก่งมาก ทั้ง วัว และราหู ตอนนี้อยากได้ขุนแผนซะแล้ว 37;

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
Good Morning คุณพี่ซุน ก๊วยเจ๋ง (หากขานชื่อผิด ตก หล่น ขออภัยค่ะ)

โอย.. มะคืนละคร สาปภูษา กำลังน่ากลัวดีจัง... ดูไปห่มผ้าห่มไปค่ะ... สะใจนางเอกที่บอกว่า...

'แค้นครั้งนี้ แม้ตายแล้วเกิดใหม่...ข้าก็จะมิมีวันลืม.... ข้าจะขอจองเวรเจ้าในทุกภพทุกชาติ' นางเอกซ้วยสวยค่ะ ชอบมาก!...

ชะเอ้า... เข้าเรื่องดีฝ่า...

เยี่ยมมากค่ะคุณพี่ซุนฯ ... คะแนนความตั้งใจนั้นสกอร์ทะลุไปเลยค่ะ... บางชิ้นไม่ได้เช่า ยังเมตตาขอถ่ายพิคเจอร์มาให้ พี่-น้อง ชาวเว็บบอร์ดได้ชมกัน....
เชื่อว่า...ต้องมีของดี น่าชม อีกมากมาย....แบบว่ายังไม่จุใจวัยรุ่นแหน่ะค่ะ....งั้น... ข้าขอบัญชาให้ท่านไปถ่ายมาโพสอีกค่ะ... :009: (โอย โอย... จะโดนไหมเนี่ย 555)

ปล. ไหว้ครูปู่แย้มวันนี้คงได้พิคเจอร์สวยงามจับใจมาลงในเว็บเราเช่นกัน.... ไปหละ....ชิ้วววววววววววววว.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2552, 09:49:55 โดย cho presley »

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
อิ อิ ต้องรวบรวมภาพอีกรอบสะแล้ว  :005:

ผมติดงานนิดๆหน่อยๆครับ ผมสัญญา จะนำภาพวัตถุมงคลหลวงพ่อพุฒ มาให้ชอมอีกครับ

ถ่าใครอยากทราบรายละเอียด ก็เชิญ มาชมที่วัดกลางบางพระใด้เลยครับ มีให้ดูอีกเพียบเลยครับ

มีของเก่าอะทิ    พระ / พัตรยศ / อุปกรณ์ทางเกษรกรรม / ของใช้ / ๆลๆ อีกมากมาย

คืนนี้หลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ นะครับ ทุกคน  :005: