ผู้เขียน หัวข้อ: 5 เมษายน ไหว้ครู วัดกุนนทีรุททาราม(ห้วยขวาง) พระอาจารย์ สุวิทย์(ปื๊ด) ปิยธมฺโม  (อ่าน 11261 ครั้ง)

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com

วันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2552 ขอเชิญร่วมงาน

พิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ

ณ วัดกุนนทีรุทธาราม(ห้วยขวาง) ซ.อินทรามระ 59

โดย พระอาจารย์ สุวิทย์ ปิยธมฺโม  (พระอาจารย์ ปื๊ด)

ปีนี้จัดงานพิธีที่ศาลาการเปรียญ เพื่อความกว้างขวางและสะดวกสบาย

กำหนดการ

วันเสาร์ที่ 4 เมษายน 2552 

เวลา  18.09 น. เจริญพระพุทธมนต์เย็น

วันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2552

เวลา 06.09 น. บรวงสรวงพระภูมิ เจ้าที่

เวลา 09.09 น. เปิดบายศรี อ่านโองการ บูชาเทพ พรหม

เวลา 11.00 น . เลี้ยงเพลพระทั้งหมด

จึงขอเรียนเชิญคณะศิษย์ทุกท่าน มาร่วมงาน

หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงรายการเวลาต่างๆ แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
:016: :015: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2552, 12:19:28 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ  ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง อย่าลืมนะครับ  :016: :016:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข่าวสารครับผม อนุโมทนาด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปยังไงบอกทางด้วยค่ะ
 :017: :017: :017: :017:

...อยู่ในตลาดห้วยขวางครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :016:ขอบคุณมากนะครับ สำหรับข่าวสาร ดีๆ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

เจอกันที่วัดครับพี่น้อง คิดถึงหลวงน้ามากเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2552, 12:22:53 โดย โองการยันนะรังสี »
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอคุณมาครับสำหรับขอมูลครับ ผม ......

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ฝาก บอก ต่อๆ กันด้วย นะคร๊าบบบ

ไว้เจอกาน นะครับ

^^

เจอผม ก้อทักกันได้นะครับ

:016: :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ไปยังไงบอกทางด้วยค่ะ
 :017: :017: :017: :017:

จากอนุสาวรีย์ฝั่งไปหมอชิตนั่ง 54(ป้ายวนขวา) และ 74 รถทั่งสองสายจะวิ่งไปถึงแยกสะพานควายแล้วเลี้ยวขวาเข้าสุทธิสาร ผ่านแยกสุทธิสาร-วิภาวดี รถจะเลี้ยวขวาเมือเจอสามแยก จากนั่นก็นั่งมองซ้ายนับซอยอินทามระไปเรื่อยๆ แล้วลงซอย 59 ตามแผนที่ด้านบนเลยครับ  เดินเข้าซอยอีกประมาณ 200 ม. เห็นโบส์ถอยู่ไม่ไกลครับ :002:
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
หลวงพ่อปื๊ด สุดยอด :089: :089: :089:

หลวงปู่โต๊ะ จะได้มั๊ยจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 02:45:53 โดย 8 »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับพี่น้อง ที่นำบุยมาฝากกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ bigart

• ทุติยะ
  • **
ต้องไปให้ได้ครับ ไม่ได้ไปกราบหลวงน้านานแล้ว

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สมาชิกท่านใดว่าง เรียนเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูโดยพร้อมเพรียงกันนะครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

porvfc

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ  :054:ถ้าไม่ติดงานจะแวะไปค่ะ :054:

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

เรียนเชิญเพื่อนสมาชิกท่านใด มีความประสงค์ร่วมงานไหว้ครู

เชิญได้ตามวัน และ เวลาดังกล่าว ตามกำหนดการที่ประกาศไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2554, 12:12:36 โดย โองการยันนะรังสี »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ  :054:ถ้าไม่ติดงานจะแวะไปค่ะ :054:

แหม อยู่แถวพระรามเก้า ใกล้ๆนี่เองไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ผมอยู่แถวห้วยขวางครับ  และก็ผ่านวัดห้วยขวางทุกวัน  แล้วก็ได้เจอป้ายไหว้ครูที่มีรูปหลวงพ่อเปิ่นอยู่ด้วย   ก็เลยสงสัยว่าที่วัดห้วยขวางมีพระอาจารย์ที่สักสายหลวงพ่อเปิ่นด้วยเหรอครับ

ถ้าใช่นี่......... :010: เส้นผมบังภูเขาเลยนะครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

• ปัญจมะ
กำ..........ผ่านวัดทุกวัน ไม่เคยรู้เลยครับว่าเป็นสายหลวงพ่อเปิ่น  และก็ไม่เคยรู้เลยว่าที่วัดสักด้วย

อยู่ใก้ล ๆ เดินไม่ถึง 5 นาทีก็ถึงวัดแล้ว แบบนี้มีที่สักสายหลวงพ่อเปิ่นใกล้ ๆ แล้ว  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พี่ลองเข้าไปกราบหลวงน้าปี๊ดซิครับ ที่วัดห้วยขวาง  ได้ของดีแน่นอนครับ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ไปแน่ครับ เผื่อจะได้ฮอต แบบท่าน อชิตะบ้าง :091:

• ปัญจมะ
ได้เข้าไปหาหลวงพี่ ปี๊ดแน่ครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
กำ..........ผ่านวัดทุกวัน ไม่เคยรู้เลยครับว่าเป็นสายหลวงพ่อเปิ่น  และก็ไม่เคยรู้เลยว่าที่วัดสักด้วย

อยู่ใก้ล ๆ เดินไม่ถึง 5 นาทีก็ถึงวัดแล้ว แบบนี้มีที่สักสายหลวงพ่อเปิ่นใกล้ ๆ แล้ว  :054:
                              อยู่ใกล้อย่างนี้เล่นเต็มที่เลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ถ้าว่างก็จะไม่ยอมพลาดเลยครับ...{^_^}...

porvfc

ถ้าว่างก็จะไม่ยอมพลาดเลยครับ...{^_^}...

แล้วเมื่อไหร่จะว่างล่ะคะ คุณ วอน....