ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปั้ม สิงห์ป้อนเหยื่อ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย พ.ศ. 2535 เนื้อเงิน  (อ่าน 5797 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้นำ เหรียญสิงห์ป้อนเหยื่อ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย มาให้ชมค่ะ
เพื่อศึกษาเรียนรู้

เหรียญปั้มสิงห์ป้อนเหยื่อ  รุ่นแรก  สร้างใน พ.ศ.2535
เนื้อเงิน สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ
ตอกโค๊ตที่ด้านหน้า
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รุ่นแรกด้วย สุดๆจริงๆครับพี่นาว บุญตาจริงๆครับ  :015:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สวยงามมากครับ

ด้านหน้า
ยันต์นะ ยอดพระนิพพาน (อะ ระ หัง) ของหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก
 ยันต์นะ พระไตรปิฏก (มะ อะ อุ) ของหลวงพ่อเขียน วัดบ้านพร้าวนอก

ข้างหลังยันต์ครู 
ยันต์นะหน้าทอง (นะโมพุทธายะ) ของหลวงพ่อจง
พระคาถาหัวใจยอดศีล (พุท ธะ สัง มิ)  ของหลวงพ่อปาน
พระคาถาหัวใจป้องกันอาวุธพันชนิด (นะ อุ ทัง) หลวงพ่อเขียน

โอ้วสุดยอดเลยครับท่านนาว เนื้อเงินอีกต่างหาก

:016: :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เต็ม ๑๐+ ครับ พี่นาว  หนึ่งในพัน  แจ่มเลยครับ  เนื้อเ้งิืน

ชอบสิงห์ป้อนเหยื่อครับ  ขนาดสิงห์ยังเมตตา ก็ ไม่ต้องอะไรอีกแล้วละครับ 

และชื่อหลวงปู่"มี" มงคลนามยิ่งนัก 

ขอบคุณครับที่นำของดีมาให้ได้ชมเป็นบุญตา  สาธุ ๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ปี 2535 ใช้ปีเดียวกับรุ่นแซยิดหลวงปู่มีรึป่าวครับ (ครอบรอบอายุหลวงปู่มี80ปี)

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

:114:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
งามมากเลยครับผม หายากนะครับ  ชอบคุนที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ขออนุญาต ท่านพี่มะนาว ขอบคุณครับ
ร่วมด้วยช่วยกันโพส  โพสด้วยนะครับ ขออภัยภาพดังกล่าวเคยโพสไปแล้วนะครับ 
รุ่นนี้มีประสบการณ์ครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณมากๆค่ะพี่นาว
สวยจังค่ะ
เนียนกริบเลย
จัดสร้าง 1000 เหรียญ
ถือว่ายากพอควรค่ะ
ยินดีด้วยค่ะพี่นาว

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดมากๆๆครับ :015:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เป็นบุญตามากครับพี่นาวสุดยอดเลย
แหม...มาแต่ละทีสุดยอดทั้งนั้นเลยนะครับพี่...
:095:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามจับใจจริงๆครับพี่ท่าน....... :015: :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงามมาก ครับ ขอบคุณพี่เปรี้ยว แล้วข้อมูล จากพี่นกมา ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามครับ ทั้งของพี่นาว ของพี่นก หลวงปู่มี วัดมารวิชัย ท่านก็เก่งมากๆ ครับ ...  :054:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลซักเล็กน้อยนะครับ เพราะผมก็เก็บสะสมวัตถุมงคล หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ครับ

- เหรียญของคุณ เปรี้ยวปี๊ด เป็น "เหรียญปั๊ม" สิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก สร้างปลายปี ๒๕๓๗ รุ่น"มหาเศรษฐี" ครับ

- เหรียญของคุณ nok2009 เป็น "เหรียญหล่อ" สิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก สร้างปี ๒๕๓๕ ครับ

ปัจจุบัน "เหรียญปั๊ม" สิงห์ป้อนเหยื่อ ยังไม่มีเก๊ ครับ...ส่วน "เหรียญหล่อ" สิงห์ป้อนเหยื่อ ปัจจุบัน เก๊บานตะเกียง ครับ

ขอบคุณครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อการศึกษาสะสมต่อไปครับ... :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญปั๊มสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของท่านเปรี้ยวปี๊ด

และเหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของท่านnok2009

...สวยงามทั้งคุ่เลยครับ เยี่ยมยอด.... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ขอบคุณข้อมูลจากพี่เล้งครับ หายไปนานเลยครับพี่
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขอบคุณข้อมูลจากพี่เล้งครับ หายไปนานเลยครับพี่

ด้วยความยินดีครับ...ผมเข้ามาอ่านตลอดครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสต์ครับ

ช่วงที่ผ่านมางานค่อนข้างยุ่ง ยิ่งทำให้ไม่ค่อยได้โพสต์เข้าไปอีกครับ

ป.ล.วันหลังผมขออนุญาตนำภาพวัตถุมงคล หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย มาแบ่งให้เพื่อน ๆ ได้ชมบ้างนะครับ