ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงหลวงพ่อเปิ่น นั่งหมูป่า  (อ่าน 5776 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
พระผงหลวงพ่อเปิ่น นั่งหมูป่า
« เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:48:18 »

พระผงนั่งหมูป่าพิมพ์ใหญ่ ประจุตะกรุดทองคำและฝังพลอย

นั่งหมูป่าพิมพ์เล็กโลหะ เนื้อทองแดง
น้อมรำลึกถึงพระเดชพระคุณพระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม

วัตถุมงคล นี้จัดสร้างขึ้นเพื่อฉลองอายุหลวงพ่อเปิ่นครบ 70 ปี
หลวงพ่อเปิ่นนั่งหมู ซึ่งเป็นปีเกิดของหลวงพ่อเปิ่น นับว่าเป็นเอกลักษณ์ที่สำคัญอีกประการหนึ่งของหลวงพ่อเพราะเป็นพญาหมูป่า
วัตถุมงคลนี้ จัดสร้าง มี 2 ชนิด คือ พระผงและเหรียญโลหะ(ประเภทโลหะจะตอกโค๊ตกำกับทุกองค์)

ศึกษาและสะสม เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ใช้เป็นแนวทางศึกษา ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
คุณความดีทั้งหลายทั้งปวง ขอน้อมถวายเป็นสักการะบูชาแด่หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: พระผงหลวงพ่อเปิ่น นั่งหมูป่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:03:39 »
ขอบคุณท่านnok2009 มากครับ....

...แบบเนื้อทองแดงพิมพ์เล็ก ยังไม่เคยเห็นครับ พึ่งจะได้เห้นวันนี้เอง.... 15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: พระผงหลวงพ่อเปิ่น นั่งหมูป่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:30:22 »
งามจัดชัดจริง สุดยอดเลยจ้า ยอดใบชาเขียวเลยแหละ ทั้งมีคุณค่าทั้งหอมหวานน่าชม ...  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 10:48:59 »
งามทั้งสององค์ เลยค่ะ ท่านnok2009
เนื้อทองแดง พิมพ์เล็ก สวยมากค่ะ

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมนะคะ
เป็นประโยชน์ เพื่อแนวทางในการศึกษาต่อไปมากเลยค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 11:12:40 »
สวยงามน่าบูชาครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 02:18:50 »
งามมากครับพี่นก
ขอบคุณพี่นกครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 10:02:12 »
พลอยแดงอีกแล้วครับ ชอบจริงๆเลย สีตรงวันเกิดผม เยี่ยมเลยครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:38:01 »
พิมพ์เนื้อทองแดง ผมแขวนขึ้นคอตั้งแต่ยังเด็กๆเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:46:47 »
งามมาก ครับ ...ขอบคุณครับพี่นก .... สุดยอด จริงๆ  :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:52:21 »
งามมากเลยครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ