ผู้เขียน หัวข้อ: Follow me (2) : All day at Wat bangpra  (อ่าน 5797 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
Follow me (2) : All day at Wat bangpra
« เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:47:12 »
ตามที่ได้นำเสนอ Follow me (1) ให้พี่น้องชาวเวป วัดบางพระ ได้ชมลายยันต์ สวย ๆ ไปนั้น
Follow me (2) นี้ เป็นการนำภาพบรรยากาศ ที่พี่ ๆ น้อง ๆ คุ้นเคย หรือ บางบรรยากาศ
ไม่เคยได้ชม ในสถานที่เดิม แต่เวลาที่แตกต่าง งั้นเรามาต่อกันเลยนะคะ
....Follow me....  :017:

พวกเราเดินทางถึง วัดบางพระช่วงสาย ได้เข้าไปกราบ หลวงปู่เปิ่น หลวงพ่อสำอางค์
และได้เก็บบรรยากาศภายในกุฏิใหญ่ ชมกันเลยค่ะ

หน้าเดิม ๆ ที่คุ้นเคยค่ะ

ตู้บูชาวัตถุมงคล ของ วัดบางพระ

หลวงพี่เชฐ ผู้ให้ความรู้ และ แนะนำ ในการบูชาวัตถุมงคล วัดบางพระ

ออกจากกุฏิ มาเที่ยวรอบบริเวณวัดกันนะคะ

รูปปั้นต่าง ๆ หน้ากุฏิหลวงพี่ติ่ง

ที่วัดบางพระ ไม่รับสักยันต์ให้เด็กนักเรียน อายุต่ำกว่า 20 ปี ค่ะ

เดี๋ยวมาต่อกันนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 08:49:26 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: Follow me (2) : All day at Wat bangpra
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:52:53 »
นำภาพมาเล่าเรื่องราวกัน ขอบคุณครับท่านพี่มะนาวครับ :001: :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: Follow me (2) : All day at Wat bangpra
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:59:21 »
เพิ่งเข้าไปเดินมาวันนี้บ่ายๆครับ ขอบคุณภาพพี่เปรี้ยวมากครับ ติดตามต่อตอนต่อไป  :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:10:26 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและเรื่องราวดีๆครับ

และขอกราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:23:09 »
ปูเสื่อรอครับ :016: :015:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:31:55 »
ภาพบรรยากาศดีมากครับ ทุกคนเป็นกันเองรักกันดี ....  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:41:49 »
แท่นบูชา รูปเหมือน หลวงปู่เปิ่น ด้านหลังพิพิทภัณฑ์

รูปปั้นสิงห์ ที่ยืนเฝ้าบันไดทางขึ้นพิพิทภัณฑ์

บานประตูทางเข้าพิพิทภัณฑ์

ชักเริ่มร้อน ไปหาน้ำดื่มกันก่อนดีกว่านะคะ  :027:
เดินผ่านทางเข้าหน้ากุฏิหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน กำลังทาสี ปู่ฤาษี อยู่เลยคะ

หลวงพี่นัน กับ หลวงพี่อีกท่าน กำลังทาสี องค์ปู่ฤๅษี ที่พึ่งจะปั้นเสร็จ

กลับมานั่งรอสักกันต่อ กว่าจะเสร็จก็มืดแล้ว
ก่อนกลับขอเก็บภาพความทรงจำ ที่ประทับใจ
กับบรรยากาศ ช่วงตะวันลับฟ้า ที่ วัดบางพระ ไว้อีกหน่อย

หน้าทางเข้ากุฏิ หลวงพี่ญาค่ะ

ปู่ฤาษี ได้รับการถวายบุหรี่ แล้วค่ะ

ได้เวลากลับบ้านแล้วค่ะ ก่อนกลับ ฝากท้องกับบะหมี่หน้าวัด อร่อยมาก
ท่านโจรสลัด กับ ท่านเอ็กซ์ หม่ำกันคนละสองจาน   :095:

วันนี้ได้ พบ ท่าน สาธุ สาธุ ด้วย
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ พบกันคราวหน้าอย่าลืมทักทายกันอีกนะคะ...

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม
แล้วตามไปเที่ยวกันใหม่นะคะ  36;

แล้วพบกันในงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน นี้นะคะ 06;

Thank you for your attention :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 09:51:16 โดย เปรี้ยวปี้ด »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 10:01:07 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 10:03:24 »
ผม ก็ ดีใจ ที่ ได้ เจอ พี่น้อง วัดบางพระ เหนือนกัน ครับ แต่เสียดาย ได้คุย กันน้อย

เพราะ พาเพื่อน แม่ มา สักด้วย เขา รีบกลับ อะครับ

แล้วเจอกัน วันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ครับ คุณ เปรี้ยว

ปล. เรีอกผม บอล ก็ ได้ ครับ  :005:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 10:23:38 »
วัดบางพระ ยามตะวันลับขอบฟ้า เปิดไฟสว่าง งดงามยิ่งนักครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:16:23 »

แล้วตรงนี้ใกล้ๆกุฏิพระอาจารย์แป๊วใช่หรือเปล่าครับ :062:
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่นำมาให้ชมครับ :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2552, 12:28:18 โดย ICELAND »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 02:07:18 »
ขอบคุณพี่นาวสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2552, 02:07:50 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 05:09:27 »
ยินดีที่ได้รุ้จักกับ สาธุ สาธุ  ด้วยนะครับ เจอกันที่วัด ทักทายกันนะครับท่าน... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kyjackkkk

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 05:28:56 »
ผู้ชายหล่อๆที่ใส่เสื้อเหลืองนั่นชื่ออะไรอ่ะคับ คุณเปรี้ยว

เหมือนผมรู้จักไงไม่รุ

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 06:31:54 »
คนเสื้อดำๆ ทำหน้าเข้มๆ เหมือนเคยเจอที่ไหนซักแห่ง คุ้นมากๆเลยครับคุณเปรี้ยว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2552, 06:32:53 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 06:51:08 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับพี่นาว........... :015: :002:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 07:44:30 »
สวยงามทุกอย่างครับ รูปมุมกล้องสวย ภาพสวยๆ น้องๆที่น่ารัก ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :090: :090: :090: :090:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:26:43 »
คนเสื้อดำๆ ทำหน้าเข้มๆ เหมือนเคยเจอที่ไหนซักแห่ง คุ้นมากๆเลยครับคุณเปรี้ยว

....อยากรู้จักให้ดีกว่านี้ เอาผอบใส่เกศามาให้น้องสิครับพี่โคมแก้ว 09;....

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:37:16 »
ภาพชัดสวยงามทุกภาพ ครับผม :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:08:27 »
แถวรอบๆพิพิทภัณฑ์จะเป็นที่ๆผมคุ้นที่สุดครับ อิอิอิ ...

ขอบคุณภาพบรรยากาศครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:19:47 »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศสวยๆมากๆครับพี่นาว
พี่เอ็กเป็นอารายหน่ะ ทำไมทำหน้าซะเคร่งขรึมเชียว หุๆ
 :002: คิดถึงวัดบางพระเหมือนกันครับ เดี๋ยวยังไง
วันที่ 30 เจอกานเน้อพี่น้องทุกคน :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:54:06 »
อยู่ยันมืดเลยเลอครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 06:51:20 »

ขอบคุณพี่นาวมากๆค่ะ
การนำเสนอภาพและข้อมูลน่าสนใจทำให้น่าติดตาม :015:
ยังไงก็จะติดตามชมเรื่อยๆนะคะ :002:

..วัดบางพระ ไม่ว่าจะกลางวันหรือกลางคืนก็ยังคงสวยงามค่ะ :001:

พี่คนนี้คงเล่นหนังเรื่องบางระจันหรือไม่ก็พระนเรศวรน่ะค่ะ คงจะวิ่งผ่านกล้องบ่อยเลยคุ้นๆหน้า :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..