ผู้เขียน หัวข้อ: นครสวรรค์  (อ่าน 1734 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
นครสวรรค์
« เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:22:54 »

หลวงพ่อโอด วัดจันเสน (พระที่แม่ผมติดตัวครับ)  เลยขอมาถ่ายเก็บไว้

ลองไปเที่ยวนะครับ นั่งรถไฟไปก้อได้ครับ ลงสถานีรถไฟจันเสน  ค่ารถไฟฟรีนะครับ นั่งนานนิดนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: นครสวรรค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:19:02 »
[shake]ขอบคุณ ครับ ที่นำสิ่ง ดี ๆ มา ให้พี่ ๆ น้อง ๆ วัดบางพระ ชม

ขอบคุณครับ ท่าน คนรักษ์พระ[/shake]
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 05:57:26 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:39:01 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:58:50 »
หลวงพ่อโอด วัดจันเสน ท่านเก่งมากครับ พ่อผมก็เก็บไว้เยอะเลย

ท่านดังรุ่น มนฑป ครับ หล่อปั้มนี่สุดยอดเลยครับ ที่มีเยอะที่สุด

ก็เป็น สมเด็จหลังระฆัง รุ่นนี้ตกเครื่องบินไม่ตายครับ .....  :016:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:13:31 »
หลวงพ่อโอด วัดจันเสน ท่านเก่งมากครับ พ่อผมก็เก็บไว้เยอะเลย

ท่านดังรุ่น มนฑป ครับ หล่อปั้มนี่สุดยอดเลยครับ ที่มีเยอะที่สุด

ก็เป็น สมเด็จหลังระฆัง รุ่นนี้ตกเครื่องบินไม่ตายครับ .....  :016:

เก็บไว้เยอะเหรอครับพี่  :045:  ไม่รู้ว่าพอจะมีลูกอมถักเชือกเหลือๆมั้ยครับน้องโจร เอามาแบ่งให้พี่ขึ้นคอบ้างสิครับ เหอๆๆ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 10:33:36 »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดี...ภาพถ่ายพระสวย ๆ ...ว่าง ๆ นำมาให้น้อง ๆ ชมอีกนะครับ... :005:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:22:08 »
ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีดีนะครับผม  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:53:22 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 11:00:16 »
สุดยอดครับพี่เจมส์ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  :053: :016:

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 08:07:35 »
สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 10:21:48 »
ขอบคุณพี่เจมส์มาก ครับ งดงามมาก ครับ