ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้วันที่ 28 /6/52 มาอวยพรวันเกิดให้ต้นน้ำกันหน่อยนะครับ ทุกคน  (อ่าน 7712 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ในวันนี้ เป็นวันดี เป็นวันพิเศษ เป็นวันเกิดของต้นน้ำ

เป็นวันที่คุณแม่ผู้เลี้ยงเรามาเจ็บที่สุด กว่าจะเลี้ยงเรามาโตขนาดนี้ กว่าจะเก็บเงิน ลำบากเพื่อเรา มาตลอด อย่าลืมกราบแม่งามๆนะเพื่อน

ก็ขอให้เพื่อน ต้นน้ำเป็นคนดีของทุกๆคนและ มีความสุข มากๆๆๆๆๆๆๆ  ตั้งใจเรียน และมีครอบครัวที่มีความสุข  รวยๆด้วยนะ

และในฐานะที่ต้นเป็นผู้ดูแลบอร์ดก็ขอให้ต้น เป็นผู้ดูแลบอร์ดที่ดีต่อไป

อย่าลืมไปทำบุญ ให้กับผู้มีพระคุณครูบาอาจารย์ ด้วย

ของขวัญให้ไปแล้วนะ ล่วงหน้าเลย อิอิ ขอให้เพื่อนเก็บใว้ให้ดีละกัน

เพื่อนเอ็มคนนี้ จะอยู่เคียงข้างนายตลอดไป............สุขสันวันเกิดเพื่อน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขออารธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยและบารมีครูบาอาจารย์
ช่วยดลบันดาลให้ท่านต้นน้ำมีแต่ความสุข ยิ่งๆขึ้นไปนะครับผม
 :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เนื่องในวันที่ ๒๘ มิถุนายน เป็นวันคล้ายวันเกิดของ ต้นน้ำ หนึ่งในทีมงานผู้ดูแลบอร์ดวัดบางพระ

ขอเดชคุณพระศรีรัตนตรัยอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และ คุณบารมีหลวงปู่เปิ่น โปรดคุ้มครองน้อง ต้นน้ำ

ให้รอดพ้นจากภัยสารพัดขจัดผลาญ อายุมั่นขวัญยืนชั่วกาลนาน ผ่านพ้นอุปสรรคปราศจากภัย

ให้ร่ำรวยหมื่นแสนพันทวี  ให้สุขกายสุขใจไปทั้งมวล ชั่วกาลนาน . . . . . 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 12:07:24 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้แข็งแรงทั้งสุขภาพกาย สุขภาพใจ นะจ๊ะ ขอคุณพระรักษาน้องต้นน้ำนะคะ ^_^ :114:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุขสันต์วันเกิดต้นน้ำด้วยนะครับ...

..ขอให้สมหวังในทุกๆด้านที่ต้นอยากได้ (โดยเฉพาะสาวๆ)...

...ขอให้ต้นร่ำรวยเงินทอง(จะได้ไม่ต้องไปยืมเอ็ม)....

...ขอให้ต้นได้เป้นพี่ปั๊บไวๆ อิอิ...

..HAPPYBIRTHDAY จ้า...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
Happy Birdday ครับพี่ต้นน้ำ ขอให้มีความสุขนะครับผม :114:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
พรใดอันประเสริฐ ขอให้จงบังเกิดแด่ผู้ที่มีวันคล้ายวันเกิด ในวันนี้นะครับ (เสียดายปั๊ปไม่ได้มาร่วมงานน้องชาย)
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
มีความสุขมากๆนะน้องต้นน้ำ
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุขสันวันเกิดด้วยนะครับ ระลึกถึงคุณพ่อแม่ มากๆ นะครับ

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ต้นน้ำศรัทธา คุ้มครองให้รอดปลอดภัย

ไปไหนก็มีแต่ความสุข และเป็นที่รักของคนทั่วไป มีกินไม่หมด

และไม่มีโรคภัยไข้เจ็บมารบกวนด้วยนะครับ สาธุ ...  :114:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 12:12:33 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
...สุขสันต์วันเกิดนะครับ.. :114:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอให้มีความสุขมากๆครับท่านต้นน้ำ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บไม่จนนะครับ
ขอให้ประสบความสำเร็จในทุกๆด้านนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สุขสันต์วันเกิดนะคะท่านต้นน้ำ
ขอให้มีความสุข มีสุขภาพที่แข็งแรง
ขอให้สิ่งที่ดีๆทุกอย่างเข้ามาในชีวิตนะคะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
 :004:ขอให้พี่มีความสุขมากๆนะครับอย่าเจ็บป่วย สาธุ :005:
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
                               :114: สุข..สดชื่น..สมหวัง..ปรารถนาสิ่งใด..คิดสิ่งใด..ขอให้ ต้นน้ำ สมหวังดังที่ตั้งใจ :114:
                      ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย บารมีหลวงพ่อเปิ่นจงดลบันดาลให้ความปรารถนาของ.ต้นน้ำ.สมหวังดังตั้งใจ
                                                                        :090:...ลุงต้อเอง.. :068:

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงครับท่านต้นน้ำ  :011:
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
สุขสันต์วันเกิดด้วยครับท่านต้นน้ำ 

ขอให้คิดสิ่งใดสมความปรารถนาทุกประการ  ประสบความสำเร็จในการดำเนินชีวิต

เป็นมหาเศรษฐีผู้ใจบุญค้ำจุนพระพุทธศาสนาตลอดไปครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ burt

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พรใดที่ประเสริฐ  พรใดที่เลิศ  ขอให้จงเกิด แก่ตัว ต้นน้ำ ครับ :089:

สุขสมหวัง กับทุกๆสิ่งครับ :114:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
Happy Birthday เช่นกันครับผม
ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง นะครับ :050:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิด :089: :089: :089:ด้วยนะครับ ท่านต้นนํ้า ครับ
HAPPY BIRTHDAY.

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
สุขสันต์วันเกิดครับต้นน้ำ  ขอให้คิดสิ่งใดสมหวังนะครับ และมีความสุขมากๆครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับ "ท่านต้นน้ำ"...

มีความสุขมากๆนะครับ...

การงานใดที่จะลงมือทำ ขอให้ผ่านพ้นทุกอุปสรรค...

และสำเร็จสมประสงค์ทุกประการ...

ผมอวยพรแบบเป็นทางการไม่ค่อยจะเป็นกับเขาครับ อิอิอิ...

งั้นก็เอาแบบสบายๆตาม style ของผมเองก็แล้วกันครับ...

สุขสุดๆๆ รวยๆๆๆ หญิงตรึมๆๆครับผม ...{^_^}...

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
 :114: :114:

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
happy birthday

someone like this..........

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
แหมๆๆเก็บเงียบเลยนะ สุขสันต์วันเกิดนะท่านครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดน่ะครับ ขอให้ต้นน้ำสมหวังในความรัก มีแฟนเคียงข้างในเร็ววันน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 07:05:25 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุขสันวัดเกิดนะครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

:114:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
       ขอให้มีความสุขมากๆครับ สุขสันต์วันเกิดครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน การเรียน

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
ขอให้ได้ทุกสิ่งที่ต้องการนะค่ะ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:สุขสันต์วันเกิดครับ :001: :001:
 :114: :114:ขอให้คิดสิ่งใดสมปรารถนา คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง ประสบความสำเร็จในชิวิต หน้าที่การงานและครอบครัว มีเงินมีทองไหลมาเทมาไม่ขาดมือ คิดซื้อบ้านขอให้ได้บ้าน คิดซื้อรถขอให้ได้รถ ประสบความสุขและสมหวังทุกประการครับ :114: :114:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

porvfc

• บุคคลทั่วไป
HBD ขอให้มีความสุขมากๆๆค่ะ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
สุขสันต์วันเกิดครับ :047:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
wish the star upon blessing every move of your life   ^-*

happy birthday  :089:..happy happy... :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 12:21:52 โดย โองการยันนะรังสี »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ สุขสันต์วันเกิด
แล้วอย่าลืมไปกราบเท้าคุณพ่อคุณแม่ด้วยนะน้องต้นน้ำ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับ  :002:
ขอให้มีความสุข ปลอดถัย มีเงินทองเหลือกินเหลือใช้ ครับ  :114: :114: :114:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
สุขสันต์วันเิกิดครับน้องต้นน้ำ... :053: ขออวยพรด้วยเนื้อเพลงนี้นะครับผม

พรวันเกิด

ให้โชคดี สุขี วัน เกิด  สิ่ง ประเสริฐ ใด หวัง ตั้ง ใจ

ให้ได้สม ดัง ฝัน ใฝ่  จิตแจ่มใส ทุกวัน ทุกคืน

ให้ร่ำรวย เงินทอง ยศศักดิ์ ให้คนรัก มากมี ดาษดื่น

ทำสิ่งใด จงลุล่วง ราบรื่น อายุยืน ปลอดโรค ปลอดภัย

ให้โชคดี สุขี วัน เกิด สิ่ง ประเสริฐ ใด หวัง ตั้ง ใจ

ให้ได้สม ดัง ฝัน ใฝ่ จิตแจ่มใส ทุกวัน ทุกคืน

ให้ร่ำรวย เงินทอง ยศศักดิ์ ให้คนรัก มากมี ดาษดื่น

ทำสิ่งใด จงลุล่วง ราบรื่น อายุยืน ปลอดโรค ปลอดภัย

ให้โชคดี สุขี วัน เกิด สิ่ง ประเสริฐ ใด หวัง ตั้ง ใจ

ให้ได้สม ดัง ฝัน ใฝ่ จิตแจ่มใส ทุกวัน ทุกคืน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอให้มีความสุขในวันเกิดนะ แล้วเจอกัน30นะสุดหล่อ.  :109:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีความสุข ความเจริญ ครับท่านน้องต้นน้ำ

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
มีความสุขมากๆครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
มีความสุขมากๆๆครับ
ทำดีได้ไร

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้พี่ ต้นน้ำ มีความสุขมากๆนะครับ
ขอให้ได้ของดีเยอะๆ ^^

เจริญๆนะครับ
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุขสันต์วันเกิดนะครับท่านต้น ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ท่านต้นนับถือ รวมทั้งบารมีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น โปรดดลบันดาลให้ท่านต้นมีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นที่รักของทุกๆคน ขอให่ได้เป็นเศรษฐีมหาเศรษฐีใจบุญ ผู้คอยค้ำจุนพระพุทธศาสนาตลอดไปตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรมนะครับ  :001:

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
Happy  birthdayนะครับ   ขอใหมีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ phatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sasathonk@hotmail.com
    • อีเมล
หยุดความเลว ที่.. ไล่ล่าคุณ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอให้ ต้นน้ำมีสุขภาพแข็งแรงมีความสุขในการงานที่ทำ
ประสบแต่ความสำเร็จหวังสิ่งใดก็ขอให้ได้เหมือนดังมีแก้วสารพัดนึกอยู่กับตัว

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สุขสันต์วันเกิดนะ ต้นน้ำ   :114:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดครับ เรียนจบไวๆ  :002:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้มีความสุขนะครับ คุณต้นน้ำ และขอให้เป็นที่รักของพวกเราชาวบางพระตลอดไปครับผม

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอให้มีความสุขในวันเกิดนะ แล้วเจอกัน30นะสุดหล่อ.  :109:
กรุณาลงคำว่าวันที่ด้วย อ่านแล้วงงจ้ะ :073: เดี๋ยวจะกลายเป็นเจอกันตอนอายุ 30 ต้นน้ำ เขาจะรอนาน ฮิ ๆ :075:
                                                 .......ล้อ เล็ง น่า  :052:..ลุงต้อเจ้าเก่า :068:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
Happy Birthday นะต้นน้ำ มีความสุขมากๆ (ขอให้คำอวยพรของทุกคนจงสมหวังนะ)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุขสันต์วันเกิดน้องรักคิดไรก็สมดังปรารถนา...ญ.ติดตรึม

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สุขสันต์วันเกิดครับน้องต้นน้ำ ขอให้มีความสุขมากๆ อย่าได้เจ็บ อย่าได้ไข้ มีเงินทองมากๆครับ............สวัสดี............. :114: :114: :114:

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับคุณต้นน้ำ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ขอให้ไม่เจ็บ ไม่จน  มีโอกาสที่ดีๆเข้ามาในชีวิตเสมอๆนะครับ สุขสันต์วันเกิดครับต้นน้ำ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดด้วยครับท่านต้นน้ำ  ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ............. :114:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ นะครับ
ขอให้ รวยๆๆๆๆๆๆ เด้อ    :002:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
แฮบปี้เบริด์เดย์ครับ

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
Happy BirthDay Krab
ขอบารมีพระรัตนตรัย และองค์หลวงปู่เปิ่นตลอดจนครูบาอาจารย์วัดบางพระทั้งหลายคุ้มครอง ต้นน้ำให้มีความสุขตลอดไปครับ

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
   Happy Birthday to you...

อายุครบบวชเมื่อไหร่ โทรบอกลุงหนึ่งด้วย
   จะไปร่วมในพิธี... ต้องเป็นวัดบางพระนะ

"ผู้การเสือ"

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:004: ถึงจะอวยพรช้าไปหลายวัน เพราะไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดจร้า...

:070: ทำนองว่า  :073: ตกข่าวซะแล้ว.... :070:

:114:  HAPPY BIRTHDAY  นะจ๊ะ นายต้นน้ำ... :114:        

:114: ขอให้มีความสุขมากๆ ....มีสิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิต... :053: :114:

:017:  :114: คิดทำการสิ่งใดก็ขอให้ผ่านไปด้วยดี...เน่อ....เฮ่อ..เฮ่อ.... :095: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 11:44:16 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ข้าพเจ้า ขออวยพรให้"ท่านต้นน้ำ"และครอบครัวมีความเจริญยิ่งๆขึ้นไป... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ