ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับ อ.ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปางครับ  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
คือพอดีผม ได้มาอยู่ที่พะเยาครับ อยากจะลองไปสักกับอาจารย์ดู

อีกอย่าง วัดนางเหลียวนี้ อยู่ไกลจาก บขส.อ.เมืองลำปางมากไหมครับ

ถ้าไกล ไม่ทราบว่า ผมจะไปได้อย่างไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
รอผู้รู้ครับ

เพราะว่าลำปางผมไม่เคยไปครับ

:114:

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ไม่ไกลครับ
ไปทางวัดพระธาตุดอนเต้าครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ค่อยไกลจากสถานีขนส่งเท่าไรครับ
ไปถึงสถานีขนส่ง นั่งรถสี่ล้อต่อ บอกว่าไป วัดนางเหลียว อยู่ใกล้ๆวัดพระแก้วดอนเต้า ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 04:45:33 โดย เด็กลำปาง »
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับ

อาจารย์ อยู่ที่วัดใช่ป่าวครับ

แล้ว ไปสัก ขอลายได้ป่าว หรือเหมือนกับสักที่บางพระครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ต้องได้ยันต์ครูก่อนนะครับทางที่ดีโทรไปถามท่านก่อนว่าท่านอยู่หรือเปล่า
เดี๋ยวผมส่งเบอร์ท่านไปให้ในข้อความส่วนตัวก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
5ไม่ทราบว่าถ้าเราสักที่วัดไปและมียันต์ครูของที่วัดบางพระแล้ว หลวงพี่ญาท่านจะสักยันต์อื่นให้มั้ยครับ พอดีว่าจะกลับไปบ้านแฟนที่ลำปาง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
5ไม่ทราบว่าถ้าเราสักที่วัดไปและมียันต์ครูของที่วัดบางพระแล้ว หลวงพี่ญาท่านจะสักยันต์อื่นให้มั้ยครับ พอดีว่าจะกลับไปบ้านแฟนที่ลำปาง

ผมว่าน่าจะได้นะครับ เพราะหลวงพี่ญา วัดนางเหลียวก็สายวัดบางพระเหมือนกันครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ปัญจมะ
ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆ คนมากๆ นะครับ