ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยันต์เกาะเพชรครับ  (อ่าน 2199 ครั้ง)

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ผมได้ไปอ่านในกระทู้ของ ผู้การเสือ ที่สักยันต์เกาะเพชรกับหลวงพี่ญา  ในส่วนตัวผมเองก็นับถือในหลวงปู่ปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาก ๆ  จนทำให้ผมได้เลิกเหล้าได้เด็ดขาด

ก็เลยสนใจอยากสักยันต์เกาะเพชรครับเพราะเดินทางต่างจังหวัดบ่อยเหมือนกัน ก็เลยอยากสอบถามว่านอกจากหลวงพี่ญาแล้ว มีกุฏิไหนบ้างครับที่สัก  ที่ถามเพราะกลัวเข็มหลวงพี่ญา มือหนัก  อิอิอิ

ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ตอบ: สอบถามเรื่องยันต์เกาะเพชรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:07:15 »
หลวงพี่ นัน ครับ ผมก็ได้ยันต์เกราะเพรช จากหลวงพี่ นัน ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องยันต์เกาะเพชรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:10:21 »
อาจารย์ต้อยเลยท่าน ........ได้ใจดี
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 03:19:34 »
-ขอบคุณมากครับ ไหน ๆ ก็เลิกเหล้าแล้วต้องเอาดีเข้าตัวสักหน่อย  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 04:21:27 »
ได้มาแล้วก็ต้องรักษาให้ด้วยนะครับ ขอให้สมหวังๆนะครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 05:30:08 »
แหม... กลัวเข็มแล้ว สักทำไมหรอครับ หนักแน่นไว้เข้าหาท่านเลย ท่านใจดีครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ไม่หนักเท่าที่คิด จิตคิดไปเอง คำพูดคนเติมแต่งต่างๆนาๆ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 05:51:24 »
ผมว่าหลวงพี่ญาท่าน ก็ไม่ได้มือหนักมากนะครับ
ท่านก็สักได้น้ำหนักที่เหมาะสม
แถมสักเสร็จเร็วอีกด้วยครับ
ขึ้นชื่อว่าสัก เอาเข็มแหลมๆมาทิ่มแทง
ยังไงก็เจ็บครับ อยากได้ของดีต้องอดทน  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 07:29:17 »
ความกลัวเป็นสิ่งที่เราสร้างขึ้นมาเองค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 09:23:09 »
      ผมก็เป็น ลูกศิษย์ คนหนึ่ง ที่หลวงพี่ญา ท่านเมตตา สัดยันต์เกราะเพชรให้ ยอมรับ ว่าหากเป็นท่านอื่นสักให้ จะไม่มีความสุขเท่าหลวงพี่ญา เนื่องจากใจครับ ใจ ศรัทธาในหลวงพี่ญาครับ เรื่อง เจ็บ คงไม่ คิดถึง

ออฟไลน์ pauy

• ตติยะ
  • จงอย่าอายในการทำดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 09:39:59 »
 :004:vอ.หนวดครับok.เลย

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 10:28:16 »
แหม... กลัวเข็มแล้ว สักทำไมหรอครับ หนักแน่นไว้เข้าหาท่านเลย ท่านใจดีครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ไม่หนักเท่าที่คิด จิตคิดไปเอง คำพูดคนเติมแต่งต่างๆนาๆ ...  :089:

สงสัยจะติดเข็มครับ  ทั้งกลัวและติด

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 10:40:24 »
ผมว่าหลวงพี่ญามือไม่หนักแล้วนะครับ    อยากได้ของดีเข้าตัวทั้งที  ยอมหน่อยครับท่าน

หนึ่งครั้ง กับ ทั้งชีวิต    ขอให้โชคดีครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 10:07:14 »
เจ็บเหมือนมดกัดครับ แต่หลายตัวนะ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ