ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงาน วันที่ 30 มิ.ย.52 จาก กล้องตัวน้อย  (อ่าน 7292 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สมาชิกเว็บวัดบางพระ รวมกันถ่ายภาพหมู่กับพระอาจารย์ญา และ คุณลุงผู้การเสือ

พระอาจารย์ญาที่เคารพรักยิ่งของเหล่าสมาชิกเว็บวัดบางพระ

ท่าน ack01  รับรางวัลจาก คุณลุงผู้การเสือ เป็นท่านแรก  

พี่ chatsmm

ท่านแหวกบาดาล

เปรี้ยวปี้ด

ท่านโจรสลัด

น้องเสน่ห์จันทร์ หรือ น้องกวาง

ท่าน gottkung

ท่านข้าวหลามตัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 09:14:11 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่นาว สุดสวยมาก ครับ สำหรับภาพบรรยากาศ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวครับสำหรับภาพบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่นาวมากๆครับ สำหรับรูปความอบอุ่น
ของพวกเราชาวเวปบอร์ดวัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพี่ญาด้วยความเคารพครับผม

รอชมรูปอื่นๆที่จะตามมานะครับพี่นาว :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
สมาชิกเว็บวัดบางพระลงนะหน้าทองกับท่านพระอาจารย์ เมสันต์  หลวงพี่ โด่ง (ท่านระวี สัจจะ)

คุณลุงผู้การเสือ ยกพานครู กับพระอาจารย์ เมสันต์  หลวงพี่ โด่ง (ท่านระวี สัจจะ)

สมาชิกเว็บวัดบางพระ ยกพานครู

ท่านโองการยันนะรังสี

พี่เอก

พี่ ack01

พี่โจ้

ท่าน gottkung

ท่านโจรสลัด

ท่านเอ็มไร่ขิง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 11:19:19 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
^
^
^
นี้ผมพลาดอะไรไปหรือเปล่า?ครับนี้

• ผู้ดูแล
รวมภาพบรรยากาศความประทับใจ ในหมู่เพื่อนฝูงพี่น้อง ชาวเว็บวัดบางพระ

พี่ ack01 กำลัง อ้อน ขออะไรจาก คุณลุงผู้การเสือ อยู่เอ่ย

พี่นน พี่ชายใจดี กำลังแจกวัตุมงคลให้กับ พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกเว็บ

พี่นน กับ ต้นน้ำ ความหล่อสูสีไม่แพ้กัน  :053:

หลวงพี่ณรินทร์ สนทนา กับ สมาชิกเว็บวัดบางพระ

พี่เอก กับแอ๊คชั่นแบบมั่นใจในความหล่อสุดๆ....สู้ สู้ ค๊าบ ...  30;

นายแบบ ลูกชิ้น ...

คิวยาวมากกก...ปิ้งกันไม่ทัน....เพราะนายแบบด้านบน :095:  :095:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ขอบคุณสำหรับภาพสวยครับ
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณภาพสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณพี่นาวด้วยครับ สำหรับรูปภาพครับ

ผมติดงานสำคัญที่บริษัทไปไม่ได้  ปีหน้าคงได้มีโอกาสได้ร่วมงานบุญด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 12:33:51 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ไปเจอชาวเว็ปกันเยอะแยะเต็มไปหมดเลย

ไม่รู้คัยเป็นคัย ดีที่มีโยมเอกแนะนำ

ก็เลยพอรู้มั่งว่าคนไหนเป็นคนไหน

ถ้าคัยไปอีกอาจเจอกันน่ะ

ก่อนเข้าพรรษานี้เจอกัน

^^

ออฟไลน์ chaowalit407

• อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ (ท่านทั้งหลายจงยังความไม่ประมาทให้ถึงพร้อม) ถ้าประมาทไม่ปลุกเมื่อไร ตายเมื่อนั้น.
  • ตติยะ
  • อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ อบอุ่นดีจริงๆครับ
อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ (ท่านทั้งหลายจงยังความไม่ประมาทให้ถึงพร้อม) ถ้าประมาทไม่ปลุกเมื่อไร ตายเมื่อนั้น.....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สนุกมากครับผม ขอบคุนพี่ๆๆทุกคนนะครับ :114:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณพี่นาวมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศดี ๆ ครับผม...................... :015: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหม่..กล้องตัวน้อยนี้..ใช่ว่าจะด้อยกว่าใคร
แต่ละภาพเด็ดๆดวงๆ :095:

กราบนมัสการหลวงลุงญา และท่านระวีสัจจา ค่ะ :054:

ได้ถ่ายรูปหมู่ชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระกับหลวงลุงญา
เป็นภาพแห่งความทรงที่ดีมากๆค่ะ :001:

ขอบคุณท่านผู้การเสือมากๆค่ะสำหรับความเมตตาและความเป็นกันเองต่อศิษย์วัดบางพระ
เป็นอะไรที่ประทับใจไปอีกยาวนาน.. :001: :114:

ขอบคุณท่านโองการค่ะที่ดูแลชาวเว็บบอร์ดและยังใจดีแจกของท๊าง..วัน :095:

ที่สำคัญเหตุการณ์ทุกสิ่งอย่างในวันนี้จะไม่เกิดขึ้นกับกวางเลย
ถ้าไม่มีพี่เปรี้ยว(ที่ใจดีให้น้องนั่งรถมาด้วย :001: :080: ขอบคุณมากๆเลยค่ะ)

และขอบคุณชาวคณะกบ :095:พี่ๆทุกท่านบรรยากาศในวันนี้กันเองและสนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ  :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประทับใจมากครับ ขอบคุณภาพพี่นาวมากนะครับ สำหรับภาพ อบอุ่นจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม :053:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯครับ

ได้เห็นความอบอุ่นของพี่น้องลูกบางพระจริงๆ

:114:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับ พี่ๆ ที่นำภาพบรรยากาศชาวเวปฯ มาให้ชม คับ
เสียดายจิงๆ  ผิดพลาดทางเทคนิค  งานนี้อด เลย   23;

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
แล้วเจอกันครับ

ขอบคุณฯครับ

ได้เห็นความอบอุ่นของพี่น้องลูกบางพระจริงๆ

โอ๊ะโอ๋..ไม่เห็นเจอสหายสายบางพระเลยแฮะ
ไปอยู่ตรงไหนหว่าตะเองง..... :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
แล้วเจอกันครับ

ขอบคุณฯครับ

โอ๊ะโอ๋..ไม่เห็นเจอสหายสายบางพระเลยแฮะ
ไปอยู่ตรงไหนหว่าตะเองง..... :095:

ครับผม ไม่ได้ไปครับแต่ส่งใจไปติด ที่คุณพ่อครับ ต้องพาท่านไปตรวจร่างกายที่โรงพญาบาลครับ

แต่เห็นภาพแล้วมีความสุขไปด้วยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ประทับใจมากครับ ขอบคุณภาพพี่นาวมากนะครับ สำหรับภาพ อบอุ่นจริงๆครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ  :054:

ยังไม่ได้ของดีจาก พี่สิบทัศน์ เลย :070:

สงสัยจะหมดย้ามก่อนแล้ว :005:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่อบอุ่นค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ยังไม่ได้ของดีจาก พี่สิบทัศน์ เลย :070:

สงสัยจะหมดย้ามก่อนแล้ว :005:
เทหมดย่ามไว้ที่ท่านผู้การเสือครับ  :002:มีพระผงจักรพรรดิสูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก อฐิษฐานจิตโดยหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ และกระเบื้ององค์พระปฐมเจดีย์ ไว้โอกาสหน้านะครับ เพื่อนเบ้นคอนเฟิร์มไว้แล้วครับสำหรับพระที่จะเตรียมไว้แจกโอกาสหน้า  :001:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :054: ขอบคุณหลายๆ เด้อ..........น้องเปรี้ยว กับภาพนายแบบลูกชิ้น แต่ละคนหุ่นเหมือนลูกชิ้นมาก (555555555  ขอบอก) :005:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายครับ อบอุ่นดีครับ :001: :002:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่นาวสำหรับภาพสวยๆค่ะ  :017:เอ...แต่ว่านายแบบลูกชิ้น(สุดหล่อ) เค้าวัดความหล่อ,อร่อยกันที่ ความบิ๊ก เหรอว่าเรียงตาม ความสูงคะ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 07:30:17 โดย porvfc »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
มาชมภาพครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ บรรยากาศเป็นพี่น้องกันโดยแท้ สาธุ เราคือพี่น้องกันทั้งนั้น ช่วยงานกันแข็งขัน

เพราะเราคือ ศิษย์วัดบางพระ ด้วยกันครับผม ขอขอบคุณภาพบรรยากาศที่น่าจดจำมากครับ ..  :089:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณหลวงพี่ญา หลวงพี่(ท่านระวี สัจจะ) หลวงพี่นรินทร์
ท่านผู้การเสือ และพี่น้องศิษย์วัดบางพระทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับรูปครับ แม้จะพึ่งได้เจอกันครั้งแรก แต่ผมก็รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นของพี่ๆน้องๆ ทุกคน ครับ :089: :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

• อัฏฐมะ
ขอบคุณสำหรับรูปครับ แม้จะพึ่งได้เจอกันครั้งแรก แต่ผมก็รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นของพี่ๆน้องๆ ทุกคน ครับ :089: :089:

เป็นไงๆท่านแหวกบาดาล ลูกชิ้นของอาเฮียอร่อยป่ะ  :095:
ว่าแต่..ไม่เอาจิ้งจกที่ได้จากอ.หนวดมาโชว์หน่อยหรอคะ :002:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ปิ้งลูกชิ้นจนลืมหิวเลยทีเดียวครับ เห็นป้าๆน้าๆ และน้องๆ........[/size] เขามารอและได้กินสมใจก็มีความสุขครับ

ขอบคุณเปรี้ยวสำหรับภาพแห่งความทรงจำครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **

เป็นไงๆท่านแหวกบาดาล ลูกชิ้นของอาเฮียอร่อยป่ะ  :095:
ว่าแต่..ไม่เอาจิ้งจกที่ได้จากอ.หนวดมาโชว์หน่อยหรอคะ :002:

อร่อยมากๆครับคุณกวาง แหะๆจิงจกผมตัวเล็กอะครับ เดี๋ยวสิงห์ของพี่ๆเค้ากัดเอา 555+ ว่าแต่เรียกเอ้ก็ได้ครับ เหอะๆ เรียก ท่านแหวกๆ มันรู้สึกใจไม่ดียังไงไม่รู้ อิอิ

• อัฏฐมะ
ปิ้งลูกชิ้นจนลืมหิวเลยทีเดียวครับ เห็นป้าๆน้าๆ และน้องๆ........[/size] เขามารอและได้กินสมใจก็มีความสุขครับ

ขอบคุณเปรี้ยวสำหรับภาพแห่งความทรงจำครับ

เสน่ห์แรงนะคะพี่โจ้ ตั้งแต่รุ่นน้อง ยัน รุ่นคุณป้า คุณยาย ยืนเบียดเสียดที่แขน
พร้อมกระซิบ ป้าขอลูกชิ้นมั่งสิ   :095:
คุยกันไปแซวกันไปสนุกสนาน
เอ๊ะ..ว่าแต่ ลูกชิ้นที่หมดเกลี้ยงเร็วเป็นเพราะมนต์คาถาที่พี่โจ้พูดใส่ไว้รึเปล่า :045: 55+

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
บรรยากาศแบบนี้เจอกันอีกที

12 สิงหา วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

โอกาศแบบนี้ ไม่ได้มีกันบ่อยๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ภาพบรรยากาศงาน วันที่ 30 มิ.ย.52 จาก กล้อง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 02:52:52 »
  :114: เห็นภาพความประทับใจของพี่น้องบางพระแบบนี้ก็รู้สึกอบอุ่นดี  :114:

:070: ทำให้คนที่มิได้ไปร่วมงานเกิดอาการเสียดายจังนิ.... :070:

:054: กราบนมัสการหลวงพี่ญา..และพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ.... :054:

:054:  สวัสดีท่านผู้การเสือด้วยนะค่ะ  :114:

....ขอแซว...นิหน่อย....

***น้องกวางน้อยก็ยังน่ารักเหมือนเดิมนะเนี่ย.....เป็นห่วงพี่ๆ น้องๆ ต้องคอยปิ้งลูกชิ้นกันเหนื่อยเร๊ย....... :095:

(เริ่มหิวแร้วนิ... :002:)

***นายต้นน้ำ....ผมทรงนี้เซอร์ ๆ ได้ใจ...แต่... :010:...ก็ยังเปงแฝดปั๊ป..ปั๊ป..ปา..ดู...วั๊บ..วั๊บ.. :004: :007:

***พี่นนท์...เป็นนายแบบลูกชิ้นซ๊ะ... :070: ลืมอะไรของน้องลิงรึเปล่า....7 เดือนผ่านไปแร้วนะค่ะคุงพี่.....  :070: :070:

:090:  พี่น้องบางพระน่ารักค่ะ มีแต่ความอบอุ่น :090:

:053: ขอบคุณภาพสวยๆ ของคุณพี่เปรี้ยวปี้ดค่ะ :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 02:58:02 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
 :004:ผมก็ไปแต่แอบอยู่แถวหลังต้นไม้ครับ
 :004:
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมนับถือ และเคารพหลวงลุงมากนะคับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่อบอุ่นครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
อบอุ่นสนุกดีครับ กระเพาะปลาอร่อยไหม ถ้าไม่อร่อย 12 สิงหา เปลี่ยนเป็นทอดมัน ดีไหม  :006:
  ขอบคุณสำหรับภาพ สวยๆ นะ ครับ ผมให้ เต็ม10 เลย  :047:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เสน่ห์แรงนะคะพี่โจ้ ตั้งแต่รุ่นน้อง ยัน รุ่นคุณป้า คุณยาย ยืนเบียดเสียดที่แขน
พร้อมกระซิบ ป้าขอลูกชิ้นมั่งสิ   :095:
คุยกันไปแซวกันไปสนุกสนาน
เอ๊ะ..ว่าแต่ ลูกชิ้นที่หมดเกลี้ยงเร็วเป็นเพราะมนต์คาถาที่พี่โจ้พูดใส่ไว้รึเปล่า :045: 55+

งานคราวนี้นำลูกชิ้นหมูมาชิมลางดู 20 กิโลกรัม ยังปิ้งขนแขนหายไปแถบนึง....

...วันที่ 12 สิงหาคม มีโครงการว่าจะเอาลูกชิ้นหมู 40 กิโลกรัมเลยนะครับ กลัวพี่ๆน้องๆลุงๆป้าๆ จะไม่พอทานกัน...

....งานนี้แขนคงจะไม่เหลือขนแล้วล่ะครับ :095:...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕