ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน รวมใจ วันที่ 30 มิถุนายน 52 เพื่อครู  (อ่าน 4014 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
        วันที่29-30 ที่ผ่านมากระผมไปวัดบางพระเพื่อเข้าร่วมงานร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ พระอุดมประชานาถ ( หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ )ครบรอบ ปีที่ ๗ และถือโอกาสนี้กราบครูบาอาจารย์ ทุกรูป ทุกท่าน เพื่อเป็นศิริมงคล
29/06/52  09.00-22.00น

เข้าวัดเข้าไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ไปกราบหลวงพ่อสำอ่งค์ แล้วตรงไปกุฏิหลวงพี่ญา

เข้าไปกราบหลวงพี่ญาหลวงพี่นัน และก็พบท่านผู้การเสือ ท่านพาว่าที่คุณหมอ จากชิคคาโก้ มาสัก หมอยังสักเลย หมอนอกเสียด้วย

หลังท่านเสือขาวครับ มาช่วยงานโดยเฉพาะ ชอบหอมเชียงมากๆครับ

พระในคอท่านเสือขาว ที่หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตตาจารให้ สวยมากๆครับ

พอผมเห็นพระท่านผู้การเสือ ชอบเลยครับ เลยขอถ่ายและขอสอบถามประวัติพระแต่ละองค์ท่านก็เมตตาให้ข้อมูลอย่างละเอียด ซึ่งจะลงข้อมูลในกระทู้ต่อไป[/size]30/06/52  04.30-16.00น

ได้ถ่ายภาพดีๆครับที่กุฏิหลวงพี่ต้อย

พอเริ่มสายนิดๆเริ่มห็นพี่น้องชาวเว็ปมากันได้ข่าวมีลูกชิ้น งานนี้รอกินครับ

ใครเป็นใครดูเองครับท่านมากันเยอะครับ

ชอบลูกสาวท่านคนรักษ์พระครับ น่าเกลียดน่าชังมากๆขอบอก ไม่งอแงเลย

ระดับบิ๊กของเว็ปเรา

คิดได้ไงเอาหมีมาถวายหลวงพี่ ไม่กล้านะ

หลวงพี่ญาให้ของแจก มีของ สิบทัศน์ และของผู้การด้วย โดยผู้การเสือเป็นผู้แจก

มาชมที่กูฏิใหญ่บางนะครับ

ปล.มีรูปอีกเยอครับ แต่เน็ทที่ร้านที่ทำงานแพงมากๆ ชัว่โมง 60 คิดได้ไง

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สาธุ ๆ ภาพสวยครับ สักวันคงมีโอกาสได้ไปร่วมงานครับ  :053: :053: :053:
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
เรียงร้อยความอบอุ่นผ่านรูปภาพ..เกินบรรยายค่ะ..

จะติดตามตอนต่อไปนะค่ะ...

หมีแพนด้า..นี่คิดได้ไง..55

ปล..พี่ชลาพุช ชะ ช่า จ๋า...ทำไมรูปหนูไม่สวยเลยง่ะ..อิอิ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่ๆๆ และสำหรับภาพบรรยากาศ ครับผม :114:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ภาพสวยมากครับพี่ศักดิ๋ดา.................... :015: :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เข้ามารอชมภาพชุดต่อไปน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่ศักดามากๆค่ะ
สำหรับรูปภาพ เยอะแยะไปหมด :095:

อุ๊ย...หมีแพนด้ากวางก็ได้มา...ได้มาแบบ งงๆ  :010:
เอ๊ะมีหมีแพนด้าด้วย แต่น่ารักดีค่ะ :053:

ลูกสาวของพี่"คนรักษ์พระ" น่าฟัดมากๆๆๆ แก้มเป็นพวงเลย :080:

เสียด๊ายเสียดายที่ไม่ได้เจอหน้าพี่ศักดาเลย
เห็นแต่หลังแว๊บๆเดินถ่ายรุปไปมา
พอดีติดภารกิจอันยิ่งใหญ่ คือปิ้งลูกชิ้นค่ะ
ระยะเผาคนเลยเชียว ขนาดพี่เอ็กซ์ขนยังหายไปแถบนึง
:004:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
แวะมาชมภาพเช่นกัน

เสียดายเมื่อวานกินมังฯ (ไม่ใช่ มังเปงหมูนะ  มังสวิรัติ)

กินได้แต่ น้ำแดง กะ ไอติม  - -''

ขอบพระคุณเช่นกันค่ะ  สำหรับรูปถ่าย รอยยิ้ม และมิตรภาพ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในงานวันครอบรอบวันมรณะภาพของหลวงปู่นะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณที่นำภาพบันยากาศอันอบอุ่นมามอมให้ชมครับ............. :114: :114: :114: .........สวัสดี

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพครับเฮียศักดิ์ดา เก็บได้ทุกรายละเอียดจริงๆนะครับ ร่วมบุญกันครับสาธุๆ  :054:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ภาพสวยดีครับวันที่12เจอกันใหม่นะครับ :109:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ดูแล้วอบอุ่นมากๆเลยครับ พี่น้องชาวบางพระมารวมตัวกัน

:054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
          ขอบคุณท่านศักดิ์ดามากที่นำภาพบรรยากาศของเมื่อวาน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านชลาพุชะมากครับสำหรับภาพบรรยากาศในงาน... :016:

...ถ่ายภาพได้สวยงามครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:016: :016:...เก็บภาพบรรยากาศได้ละเอียดดีมากๆ......

:053: :053:ไว้งานหน้าตากล้องมือดีอย่างท่านชลาพุชะคงมีภาพดีๆ....

:053: มาให้พี่น้องบางพระชมกันอีกนะ.... :015: :015:

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ไปมาคับ

เข้าหาแต่พระอาจารย์ต้อย

ไม่ได้เข้ากุฏิอื่น

เข้าหาพระอาจารย์ต้อยก็ไม่มีเวลาแล้ว

เจอเด็กเว็ปเต็มไปหมดเลย

ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อย

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
เป็นบรรยากาศที่ดูดีและดูอบอุ่นมากๆครับ :001: :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอบคุณที่นำมาให้ดูกัน อบอุ่นดีนะครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
แจกจริง แจกกันเห็นๆ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ :089:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพวันงานมากครับ แต่ก็นะ รวมๆ กันไปครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพในงาน คราวหน้าเจอกันอีกนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยครับ เสียดายเวลาน้อยไปหน่อยไม่งั้นคงได้ทำความรู้จักมากกว่านี้
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
โดยงานไม่ได้อดไปครับ งวดหน้าละกัน  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 12:52:42 โดย Pig_Never_Die »

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ช๊อบชอบ ลูก พี่คนรักษ์พระ น่ารักน่าชังมากๆๆ เห็นแล้วอยากมีซักคน  :006:  :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ขอบคุณมากมายครับกับบรรยากาศที่นับวันจะเพิ่มค่าครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เห็นเจ้าของกระทู้ ไม่ค่อยมีรูปตัวเอง.. แต่เวลาโพสรูปพี่โชว กายทิพย์ และซิมเปิ้ล... แต่ละภาพท่านก็คัดมามากมาย..

ภาพกำลังโซ้ยบัวลอยไข่หวานน้ำกะทิเยิ้มคาปากเงี้ยะ... ขณะกินไอติมกำลังจะหกเงี้ยะ... อ้าปากหน้าเหวอๆ เอ๋อๆ เงี้ยะ...

งั้นใครอยากไปดูรูปเจ้าของกระทู้นี้ (คล้องกล้องออกเดิน เป็นเรื่องทุกที) แวะไปชมก็คลิ๊กที่นี่... บันทึกความทรงจำ ครบรอบ 7 ปี วันคล้ายวันมรณภาพหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,10296.msg99979/topicseen.html#new

เน้นภาพที่คุณพ่อผู้การเสือกำลังเป่ายันต์มอบของที่ระลึก ตรงแบ๊คกราวน์นี่หละ... ชลาพุชะ คันรูจมูก (ใครว่า..แคะขี้มูก เนาะน้องเสน่ห์จันทร์) :009:

cho presley       

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
บรรยากาศแบบนี้เจอกันอีกที

12 สิงหา วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

โอกาศแบบนี้ ไม่ได้มีกันบ่อยๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณท่านชลาพุซะ กับภาพบรรยากาศวันงานมากค่ะ 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาสมากครับ ...

ได้เห็นหลายมุมเลยครับ...

ไว้ร่วมบุญกันอีกงานหน้านะครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่นำมาให้ชมครับ :053: :053: :053:
เห็นบรรยากาศแล้วอยากไปมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ :015:

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ นำภาพบรรยากาศ มาให้ชม เสียดายจังที่ไม่ได้ไปร่วมงาน