ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยว วัดห้วยมงคล และ น้ำตกป่าละอู  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ภาพวิวทิวทัศน์ ก่อนไปวัดห้วยมงคล แวะ สูดลมทะเลที่หัวหินก่อนครับผม
อาหารมื้อนี้ เรีบยง่ายครับ

เห็นเค้าเล่น บะนาน่าโบต แล้วอยากเล่นจังเลย อิอิอิ
เอ๊ะๆๆๆ แอบถ่าย

เอี้ยงน้อยก็หิวเหมือนกันนะ

พี่เค้าขายเครื่องบินครับ ซื้อสักลำไหมครับ

จักรยานชายหาด เห็นแล้วอยากขี่จังครับ

อิ่มท้องแล้ว เดินทางกันต่อเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับ ทำให้อยากไปเที่ยวทะเลเลยเชียว สาธุ ...  :089:

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

กราบนมัสการหลวงปู่ทวดครับ :054: (อากาศขรึมฝนนะครับ ขออภัยภาพไม่ดีเท่าไรครับ)
อ๊อด เทอโบ อีกแล้วครับท่าน

อีกมุมหนึ่งครับ

สวยหย่อมภายในวัด

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมก็ได้ไปวัดห้วยมงคล มาด้วยกันนะครับ พอดีไปจังหวะที่พระบรมสารีฯ มาอ่ะครับ

วัดกว้างมากครับ พอดีได้มีโอกาสได้สัมผัสวัดหลายครั้ง เพราะกลับบ้านที่ประจวบฯ สาธุ งามนัก ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านนกมากครับที่นำบรรยากาศวัดห้วยมงคลและบรรยากาศริมทะเลมาให้ชม...

...อยากกินหอยนางรมจัง อิอิ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับพี่นก เคยไปกราบสักการะมาครั้งนึงครับ วัดสวยมากครับ  :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่นกที่เก็บภาพบรรยากาศมาฝาก เห็นแล้วอยากไปจัง :017:

• ที่ปรึกษา

วัตถุมงคลภายในวัดห้วยมงคลครับ

น้ำตกป่าละอู

ผีเสื้อหลากสี

ผมคือพี่ซุปเปอร์แมนครับ ไม่รู้จะยกต้นไม้ข้างหลังได้ไหมหนอ

ชั้น 2 แล้ว

สวยจังอยากลงไปเล่นจังเลย

ถ่ายมาเท่านี้ครับ โอกาสหน้าไปเที่ยวแล้วจะเก็บภาพมาฝากกันครับ สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 08:22:06 โดย nok2009 »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
 :004: :004: :004: ทามไปด้าย พี่ซุปเปอร์แมน บรรยากาศสุดยอดเลยค่ะ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
บรรยากาศดีมากเลยครับเคยไปหัวหินแต่ยังไม่เคยไปวัดห้วยมงคลเลย :017:

พี่อ๊อดของเรายังเป็นนายแบบเหมือนเดิมเลยนะครับไปเที่ยวไม่เคยชวนเลยนะ :068:

ขอบคุณพี่นกสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 08:36:18 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ไปเที่ยว วัดห้วยมงคล และ น้ำตกป่าละอู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 08:37:21 »
บรรยกาดงามครับ

พี่น้อง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ไปเที่ยว วัดห้วยมงคล และ น้ำตกป่าละอู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 08:47:22 »
ขอบคุณฯพี่นกครับ

ผมก็เคยไปวัดห้วยครั้งนึง วัดงดงามมากๆ
   :114: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 09:10:56 »
ขอบคุณพี่นกมากๆค่ะสำหรับรูปภาพ
เป็นอะไรที่อยากไปมั่กๆ

มีทั้งบรรยากาศทะเล  น้ำตก  วัด   >0<  อยากไปๆ
จักรยานก็อยากปั่นอ่า แต่กลัวยางแบน  เอิ๊กกกกก

กวางเองก็เคยผ่านครั้งนึง เพราะไปค่ายทหารกับพ่อของเพื่อน
แต่เสียดายที่ไม่ได้เข้าไปเลย
เพราะติดภารกิจ ต้องไปช่วยเค้าเข็นเครื่องบิน --*
เพื่อที่จะฝึกทหารกระโดดร่ม

โถ..แทนที่จะใช้ทหารเนาะ เต็มกรมไปหมด ดั๊น..ให้เสน่ห์จันทร์ตัวน้อยๆเข็นเครื่องบิน :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 09:49:47 »
ขอบคุนสำหรับภาพบรรยากาศครับผม  น่าไปมากเลยครับ :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 10:31:45 »
ขอบพระคุณพี่นกมากเลย ครับ อิอิบรรยากาศน่าไปมั่ง ครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 12:22:27 »
โอ้ น้ำตกสวยมากครับ อยากไปพักผ่อนบ้างจัง ไม่ได้พักผ่อนอากาศดีดีนานแล้ว ...  :089:

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 02:30:49 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 09:54:29 »
 :054:กราบหลวงปู่ทวด

ขอบคุณ วิวสวยๆ อาหาร น่าอร่อย

เช่าหลวงปู่ทวดฝากน้องเปล่าครับ  :004:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ เด็กซอยพาณิชย์

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 10:08:29 »
อาหารน่าทานมากเลยครับ  อยากไปด้วยจัง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 10:22:15 »
ขอบคุณท่านนก สำหรับภาพบรรยากาศครับ ดูแล้วสดชื่นไปกับกลิ่นอายทะเลเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 10:38:22 »
ท่านนก บรรยากาศครบเลยค่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ผีเสื้อ... butterfly....y y y ..

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 10:50:01 »
:053: :053:.... และแล้ว ท่าน nok 2009 และทีมงาน...  :053: :053:

:016:   :016:  ก็นำภาพดี ๆ สถานที่สวย ๆ  มาให้พี่น้องบางพระได้ชมกันมิได้ขาด  :053: :053: ...

:017:  สถานที่แต่ละที่ดูแล้วสบายตา สบายใจดีจัง แต่...เห็นทะเลแล้วอยากไปทะเลอีกแล้วค่ะ... :095:

:114:  แต่วัดห้วยมงคล น่าสนใจกว่า เพราะอยากไปมานานแล้ว....  :114: :001:

:054: ยิ่งได้เห็นภาพหลวงปู่ทวดก็รู้สึกว่า..ชอบบรรยากาศในวัดห้วยมงคล....คงจะสงบน่าดูนะ :001:

:016: :054: :054: ขอบคุณท่าน nok 2009 และทีมงาน... มากค่ะ ภาพคมชัด สวยงามมากๆ  :053: :053:  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 10:51:15 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 08:48:27 »
ขอบคุณพี่นกสำหรับรูปภาพด้วยนะครับ

เห็นรูปทะเล ท้องฟ้า นก ว่าว  เห็นแล้วรู้สึกผ่อนคลายสบายใจมากครับ

ช่วงนี้ไปทริปบ่อยนะครับ  รักษาสุขภาพด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา