ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าอาจารย์ที่สัก วัดบางพระ รวมทั้งหมดครับ  (อ่าน 4544 ครั้ง)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
นอกจากลพ.ต้อย,ลพ.ติ่ง,ลพ.แป้ว,ลพ.ญา,ลพ. นัน
แล้วยังมีท่านไหนอีกครับ รวมฆารวาส ที่วัดทั้งหมด ปล.อยู่กุฏิไหนครับ
ขอบคุณครับ :001: :001: :001:

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
อ่าเหมือนผมเลยครับ ไปวัดมา 2 รอบแล้ว เดินไม่ถูกเลยฮาๆ วัดกว้างครับ 

อยากให้รุ่นพี่ๆ ช่วยกันทำแผนที่ในวัดหน่อยครับ ว่าท่านอยู่กุฏิตรงไหนกันมั่ง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ลองหากระทู้เก่าๆ โดยใช้แถบค้นหาน่ะครับ มีเพื่อนๆทำแผนที่ชัดเจนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตามที่พี่ตี๋บอกเลยครับ อยากรุ้อะไรใช้แถบค้นหาด้านบนเลยครับ....

...กระทุ้เก่าๆมีเยอะแยะครับ บอกอย่างละเอียด...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ลองหากระทู้เก่าๆ โดยใช้แถบค้นหาน่ะครับ มีเพื่อนๆทำแผนที่ชัดเจนครับ

รับรองสำเนาถุกต้องครับ
ลองศึกษาดูกระทู้เก่าๆมีหลายท่านลงไว้ครับอาจจะเป็นประโยชน์กับท่านไม่มากก็น้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 08:52:23 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ศึกษาให้เข้าใจก่อนไปครับ ไปแล้วจะได้มั่นใจ ไปตามใจที่ต้องการครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จัดให้ ครับ

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
]ลองดูตามนี้ครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
มีอีกรูปลองดูครับ

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
พระ หลวงพี่หมี ฆราวาส อาจารย์ก๊อต
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
ฝากถามท่าน salapao หน่อยครับว่าวงกลมด้านล่าง 2 วง
สีน้ำเงินกับสีแดง เป็นกุฏิพระอาจารย์ท่านใดหรอครับ
เห็นมีแต่วงกลมไว้ ไงรบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ฝากถามท่าน salapao หน่อยครับว่าวงกลมด้านล่าง 2 วง
สีน้ำเงินกับสีแดง เป็นกุฏิพระอาจารย์ท่านใดหรอครับ
เห็นมีแต่วงกลมไว้ ไงรบกวนด้วยนะครับ
บอกกล่าวไว้ให้นะครับ

ในวงกลมสีน้ำเงิน คือ กุฏิหลวงพ่อสมชายครับ

ส่วนในวงกลมสีแดง  คือ กุฏิหลวงพี่ต้อยครับ .

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
พระ หลวงพี่หมี ฆราวาส อาจารย์ก๊อต
อยู่กุฏิไหนครับ

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
หลวงพี่หมีกุฏิอยู่หลังกุฏิพระอาจารย์ญา ส่วนอาจารย์ก็อต อยู่ตรงข้างห้องน้ำ ติดกุฏิพระอาจารย์สมชาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2552, 01:05:58 โดย kaitak »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
^
^
^
ค่าครูบางพระ 25 บาท
ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ซอง
   ถ้าค่าครูตามภาพไม่ใช่นะครับ