๒๑ ก.ย. ๖๒, ๐๑:๕๑:๐๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ  (อ่าน ๑๗๓๒ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๑๘:๔๐ »

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านวันนี้ พี่เว็บมาสเตอร์และผู้จัดทำบอร์ด ได้เปิดหมวดหมู่ เส้นทางสายบุญ

ขึ้นมาใหม่ โดยได้รับคำแนะนำจาก ท่านพระอาจารย์ เมสันต์ คมฺภีโร (รวี สัจจะ) เพื่อให้สมาชิกได้บอกเล่าเรื่องราว

หรือโพสภาพถ่าย รูปต่างๆ พร้อมทั้งบทความเนื้อหาเรื่องราว ความประทับใจหรือประวัติความเป็นมาที่มีความสำคัญ

ที่น่าสนใจ เกี่ยวกับวัดต่างๆ ที่สมาชิกได้มีโอกาสแวะไปเยี่ยมเยือนมา ตามจังหวัดต่างๆหรือว่าจะเป็นวัดในภูมิลำเนา

บ้านเกิดที่ต่างจังหวัด ซึ่งได้จัดแยกไว้ตามภูมิภาคคือ เหนือ อีสาน กลาง ใต้ และต่างแดนหรือต่างประเทศ
๒๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์โจรสลัด~, Sak1459, ณ.อยุธยา, ราหู, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, kaitak, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, toa, ทราย บางเลน, Ronaldo 2007, jaturong, หอมเชียง, ~เสน่ห์กวาง~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), derbyrock, salapao, SiMPle, swat@pvc, Chotipat, ฉัพพัณรังษี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๒๒:๑๕ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๒๗:๓๘ »

ได้หมวดใหม่เพื่อความเป็นระเบียบและหาดูภาพความประทับใจจากพี่น้องได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณพี่เว็บ และผู้ดูแล ทุกท่านที่คอยหาสิ่งดีดีมาให้พี่น้องสมาชิกเสมอมา สาธุ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, toa, ทราย บางเลน, Ronaldo 2007, jaturong, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๔๙:๒๕ »

ดีมากเลยครับผม แบ่งหมวกหมู่ได้ดีเลยครับ เพื่อความเป็นระเบียบ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, toa, ทราย บางเลน, Ronaldo 2007, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๕๔:๔๓ »

ขอบคุณครับพี่นน แล้วพี่ดูแลทุกท่าน ได้รับคำสั่งสอนจากพระอาจารย์ได้ง่าย ขึ้น ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, toa, ทราย บางเลน, Ronaldo 2007, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

chatsmm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๓

๒๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๓๑๕๖

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๑๓:๕๕ »

ดีครับพี่........ได้หมวดหมู่เพิ่มขึ้นอีก 1 หมวดหมู่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: toa, ทราย บางเลน, Ronaldo 2007, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน
ทราย บางเลน
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๕๙

๑๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๓๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๒๓
  รับขอบคุณ: ๘๕๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๑๗%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๙:๑๗:๒๒ »

ดีครับ..เป็นอีกหมวดที่น่าสนใจครับ.
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.
Ronaldo 2007
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๙

๓๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๔ นาที

.....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๑๒
  รับขอบคุณ: ๗๓๗๗

...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๒%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๑๙:๓๗:๒๐ »

กระผมขอชมแนวคิดนี้ครับ...สุดยอดไอเดีย...และที่สำคัญ...ได้บุญกุศล...เเรง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๕

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๒๐:๑๗:๑๐ »

ขอบคุณฯพี่นนครับ

แบ่งหมวดหมู่เพื่อความเป็นระเบียบกัน
  :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๓

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๒๑:๓๘:๑๙ »

ขอบคุณค่ะพี่นนท์

เป็นการเปิดรับมุมมองใหม่ๆในโลกกว้าง

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), swat@pvc

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๕๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๙๖๘
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๙๘

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๕
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑.๔%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๐๕:๔๕ »

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับผม ร่วมด้วยช่วยกันเป็นผู้นำบุญครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, swat@pvc

derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๖ ก.ค. ๕๒, ๑๑:๑๐:๓๕ »

ขอบคุณครับ เป็นประโยช์นสำหรับสมาชิกมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
salapao
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๐๙

๑๙ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๓๑๙

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๓๙%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๖ ก.ค. ๕๒, ๑๑:๓๖:๑๑ »

อนุโมทนาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา
SiMPle
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๒

๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๕๓
  รับขอบคุณ: ๔๙๕

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๖๕%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๖ ก.ค. ๕๒, ๑๑:๓๙:๕๑ »

ขอบพระคุณค่ะ

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์