ผู้เขียน หัวข้อ: สักย้ำที่เดิม ....  (อ่าน 2026 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
สักย้ำที่เดิม ....
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2552, 11:56:48 »
 คือเคยสักยันต์โดยหลวงพี่ต้อยเมตตา  :054: ... แต่พอดีวันรุ่งขึ้นต้องไปทะเล  :100:

ปรากฏว่า ยันต์จาง ครับ เพราะแดดแรงมากๆๆ  :075: แต่ไม่ได้ลงน้ำนะครับ

คือหากเราอยากให้พระอาจารย์ ย้ำให้อีกที ไม่รู้ว่าจะผิดตำราหรือเปล่าครับ?? กลัวท่านเอ็ดเอา  :075:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: สักย้ำที่เดิม ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:34:27 »
สักหมึกมาใช้ปะครับ แล้วยันต์ยังเห็นหรือป่าวครับ  ถ้ายังเห็นอยู่ก้คงไม่เป็นไรลอกมั้งครับ

ถ้าจะไปให้หลวงพี่ แก้ให้คงจะยากมั้งครับ  จงภูมิใจในสิ่งที่ตนมีนะครับ :114:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:38:45 »
ผมว่าจาง ไม่เป็นอะไรนะท่าน ของที่ท่านอาจารย์ให้ยังอยู่ ครับ  :015:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:40:27 »
ของดีอยู่ในตัว นิได้อยู่ที่รอย สีจาง ครับ

เป็นกำลังใจ ให้ ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 04:53:47 »
    บางรอยสักในตัวกระผม จางมากโดยอาจเป็นที่หมึกของแต่ละสำนัก สีจะเข้มต่างกัน หรือ ผมอาจจะรักษาไม่ดี เคยมีความคิดว่าจะไปให้อาจารย์ท่านเดิมที่สักเติมโดยยกพานใหม่ แต่ทุกท่านก็ว่าตรงกันว่าแบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว ให้คงไว้ซึ่งของเดิม แล้วผมก็ล้มเลิกที่จะไปเพิ่มเติมหมึกแล้วครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 10:27:57 »
หมึกจางไม่เป็นไรหรอกครับ
เคยมีคนไปขอให้ท่านย้ำให้ แต่เท่าที่ผมเห็น
พระอาจารย์ท่านไม่ค่อยจะสักเน้นย้ำเท่าไหร่น่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 11:50:11 »
ผมเองก็เคยมีความคิดแบบนี้ แต่พอได้ศึกษามากๆเข้าจึงเข้าใจ ความเข้มจางของยันต์ไม่ได้สำคัญ ที่สำคัญคือพุทธคุณ และการปฎิบัติตัวของเจ้าของยันต์มากกว่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 07:17:23 »
ลองไปถามอาจารย์ท่านดูดีกว่านะครับว่าสักย้ำได้มั้ย.......ส่วนของผมพระอาจารย์ต้อยท่านแทงย้ำหนุมานและยันต์เกราะเพชรให้เองโดยไม่ต้องบอกท่าน เพราะท่านเห็นว่ามันไม่ค่อยชัดนะ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 02:41:40 »

สิ่งที่ท่านให้นั้นดีอยู่แล้วครับจะจางบ้างไม่เป็นไรหรอกครับ พุทธคุณยังคงไว้ ถ้าหลวงพี่ท่านเห็นว่าควรซ้ำท่านจะซ้ำให้เองครับ (หลวงพี่ต้อย) ผมโดนย้ำบ่อยครับ ไม่เคยขอนะครับท่านย้ำให้เองครับ 

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 02:44:48 »
การที่อาจารย์สักย้ำที่เดิมก็คือว่า

1.ลายเส้นขาดหาย

2.อักขระไม่ชัด

3.ย้ำให้เข้มกว่าเดิม

ผมยังเคยเลย

อาจารย์ต้อยย้ำสาริกามาตอนไปใส่29ยอด

พอใส่คางเสือ อาจารย์ก็ย้ำอักขระตรงรอบๆๆ 8 ทิด ให้อีก

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 07:00:36 »
ของเดิมดีอยู่แล้วครับ อย่าคิดมากเลยครับ 42;