ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้การเสือ  (อ่าน 3051 ครั้ง)

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
ผู้การเสือ
« เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 06:51:31 »
congratulation

Google   การค้นหาขั้นสูง
การตั้งค่า
ค้นหา:  เว็บ  หน้าที่เป็นภาษาไทย  เว็บจากประเทศไทย 

เว็บ ผลการค้นหา 1 - 10 จากประมาณ 2,880,000 รายการ สำหรับคำว่า ผู้การเสือ (0.16 วินาที)
หรือคุณหมายถึง: ผู้การเรือ 

ผลการค้นหา๕๕๕ ผู้การเสือ(ภาค 5)...ลพ.เปิ่นกับตำรวจ ๕๕๕
ปัจจุบัน ใครๆก็เรียกผมว่า ?ผู้การเสือ? ?ปัจจุบัน ผมเป็นรองผู้ว่าการ เทียบได้ ?พลตำรวจจัตวา? สมัยก่อนก็ขึ้น ?เจ้าพระยา? ครับ. ...
www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8239.0 - แคช - ใกล้เคียง
๘๘๘ ผู้การเสือ(ภาค 8) แจกพระให้สมาชิกชมรม๘๘๘
งงๆ กรุงเทพฯ นี่ คนพลุกพล่าน) ร่วมนั่งปรกด้วยครับ... (ผู้การเสืออยู่ในพิธีนี้ด้วยครับ และลป.ทิม เมตตาปลุกเศกพระห้อยคอมาไว้ในมือท่าน...ตลอดพิธี ....... ครับ) ...
www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8742.0 - แคช - ใกล้เคียง
ผลการค้นหาเพิ่มเติมจาก www.bp.or.th »
สั่ง ผบช.ภ.-ผู้การชลบุรี กลับถิ่น ไม่พบเอี่ยวเสื้อแดงล้มอาเซียนซัม ...
ผู้การชลบุรี กลับถิ่น ไม่พบเอี่ยวเสื้อแดงล้มอาเซียนซัมมิต! สำนักงานตำรวจแห่งชาติ มีคำสั่งให้ผู้บัญชาการตำรวจภูธรภาค 2 และผู้บังคับการจังหวัดชลบุรี ...
www.thaiblognews.com/สั่ง-ผบชภ-ผู้การชลบุรี-ก/ - แคช - ใกล้เคียง
โรคจุดภาพชัดที่จอตาเสื่อมในผู้สูงอายุ/ผศ.นพ.ณัฐวุฒิ รอดอนันต์ ...
25 มิ.ย. 2009 ... เป็นกลุ่มโรคที่เกิดจากการเสื่อมของบริเวณจุดภาพชัดของจอตา ทำให้สูญเสียการมองเห็นส่วนกลางของภาพ หากพบในผู้มีอายุ 50 ปี ขึ้นไป ...
onknow.blogspot.com/2009/06/blog-post_159.html - แคช - ใกล้เคียง
ผู้การพะเยาคาดเสื้อแดงร่วมชุมนุม17มิ.ย.อาจมีแค่100คน
ผู้การพะเยาคาดเสื้อแดงร่วมชุมนุม17มิ.ย.อาจมีแค่100คน.
news.sanook.com/politic/politic_369259.php - แคช - ใกล้เคียง
คนเสื้อแดงบุกบ้านผู้การฯชม.
16 เม.ย. 2009 ... กลุ่มคนเสื้อแดงที่ให้การสนับสนุนวิทยุชุมชนคนรักเชียงใหม่ เอฟเอ็ม 92.5 เมกะเฮิร์ต ของกลุ่มรักเชียงใหม่ 51 ประมาณ 50 คน ...
76.nationchannel.com/playvideo.php?id=34468 - แคช - ใกล้เคียง
ผู้การปทุมธานีสั่งคุ้มกัน พล.อ.เปรม กันคนเสื้อแดง :- ข่าวด่วน
9 เม.ย. 2009 ... ผู้การปทุมธานีสั่งคุ้มกัน พล.อ.เปรม กันคนเสื้อแดง ข่าวด่วน ข่าววันนี้ ค้นหาข่าว อ่านข่าว อ่านข่าวย้อนหลัง สำนักข่าวทั่วไทย.
breakingnews.quickze.com/readnews-70680-+ผู้การปทุมธานีสั่งคุ้มกัน+พล.อ.เปรม+กันคนเสื้อแ... - แคช - ใกล้เคียง
รองผู้การฯสั่งระดมตร.นับพันรับมือเสื้อแดงชุมนุม 8 มี.ค.นี้ คมชัด ...
7 มี.ค. 2009 ... คมชัดลึก :รองผู้การฯขอนแก่น สั่งระดมตำรวจ 1000 นาย รับมือคนเสื้อแดงชุมนุมหน้าศาลากลางจังหวัด 8 มี.ค.นี้ มั่นใจไม่มีความรุนแรงเกิดขึ้น ...
www.komchadluek.net/.../รองผู้การฯสั่งระดมตร.นับพันรับมือเสื้อแดงจัดชุมนุมพรุ่งนี้.html - แคช - ใกล้เคียง
ข่าว ผู้การพะเยาคาดเสื้อแดงร่วมชุมนุม17มิ.ย.อาจมีแค่100คน พล.ต.ต ...
ข่าว ผู้การพะเยาคาดเสื้อแดงร่วมชุมนุม17มิ.ย.อาจมีแค่100คน พล.ต.ต.ปราศรัย สังขะทรัพย์ ผบก.ภ.จว.พะเยา กล่าวเมื่อวันที่ 13 มิถุนายน ...
news.mjob.in.th/politic/cat3/news29959/ - แคช - ใกล้เคียง
รองผู้การภาค2แจงอนุฯพัทยายันไม่เห็นคนเสื้อน้ำเงิน
มีการเผชิญหน้ากันระหว่างกลุ่มมวลชนในพื้นที่กับกลุ่มคนเสื้อแดง จนมีการปะทะ มีผู้บาดเจ็บ 2 คน และผู้บาดเจ็บ ก็ได้แจ้งความต่อพนักงานสอบสวนแล้ว จากนั้นวันที่ 11 ...
www.serichon.com/board/index.php?topic=26181.0 - แคช - ใกล้เคียง
หรือคุณตั้งใจจะค้นหาคำว่า : ผู้การเรือ 

1  2
  3
  4
  5
  6
  7
  8
  9
  10
  ถัดไป

ค้นหา ภายใน ผลการค้นหา - เครื่องมือภาษา - เคล็ดลับ การค้นหา - ไม่พอใจหรือ ช่วยเราปรับปรุงสิ

หน้าแรก Google - โปรแกรมโฆษณา - ทางออกทางธุรกิจ - ข้อมูลส่วนบุคคล - เกี่ยวกับ Google ทั้งหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 06:54:48 โดย 8 »
someone like this..........

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ผู้การเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 07:15:08 »
หาได้เยอะมาก และก็ผิดเพี้ยนจากที่เราต้องการหาจริงๆ ก็เยอะครับ สำหรับเว็บ กุเกิล ...  :089:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 07:49:19 »
ก็ขอแสดงความยินดีกับผู้การเสือ ที่ได้เผยแผ่บารมีหลวงพ่อเปิ่น จนเป็นที่รู้จักกันมากมาย
และในโอกาสดี วันที่12 สิงหาคม 2552
ผู้การเสือ ทนรบเร้าจากผู้ที่คุ้นเคยไม่ไหว
ยินดีจะเปิดวิชา ลงน้ำมัน มหานิยม โชคลาภ
ตามตำรับ หลวงพ่อเปิ่นและหลากหลายอาจารย์ที่
ได้สะสมประสบการณ์มา
โปรดคอยติดตามความคืบหน้าต่อไป

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 08:36:29 »
ขอบคุณพี่ ๐๐๐ ที่นำข่าวคราวมาเล่าให้ฟังนะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 10:04:49 »
วันนี้ ผมก็เจอท่าน ผู้การเสือ ที่กุฎีหลวงน้าต้อย

ปล.ผมต้องขอบโทษ ท่านผู้การเสือ ด้วยครับที่ไม่ได้แนะนำตัว คือผม อาย  :010: ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 10:59:26 »
แรกๆก็เคยลองใช้กูเกิ้ล เซิทเหมือนกันนะคะ ผลลัพธ์เพี้ยนได้มากกว่าที่นำมาลงอีกค่ะ =="  อิอิ  เลยสรุปว่ามาหาเอาในเว็บวัดบางพระเรานี่แหล่ะ ดีสุดละ ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 11:01:20 โดย หนึ่ง »
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 12:28:28 »
2,880,000 นี่สุดยอดมากครับ ขอบคุณสำหรับข่าวสารมากครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 12:28:47 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 02:07:36 »
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 09:05:49 »
กราบนมัสการขอบพระคุณท่าน 8  ที่เมตตามาบอกเล่าให้บรรดาศิษย์ได้รับทราบครับ...

...ขอบพระคุณท่านooo ที่แจ้งข่าวท่านผู้การเสือให้รับทราบครับ...

...ขอบพระคุณท่านผู้การเสือที่ได้ประสิทธิ์พุทธคุณให้แก่ผมในงานวันที่ 30 มิถุนายน ครับ...

...วันที่ 12 สิงหาคม ไม่พลาดแน่นอนครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 09:46:28 »
กราบนมัสการขอบพระคุณท่าน 8  ที่เมตตามาบอกเล่าให้บรรดาศิษย์ได้รับทราบครับ
ขอบพระคุณท่านooo ที่แจ้งข่าวท่านผู้การเสือให้รับทราบครับนะครับ
ขอบคุณลุงผู้การเสือด้วย ครับ ใว้วันที่ 12 นี้ไม่พลาดแน่ ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 04:39:26 »
นมัสการครับหลวงพี่

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 06:48:20 »
ขอบคุณอาจารย์ที่หาความรู้มาให้ครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 10:25:19 »
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 11:10:09 »
กราบนมัสการท่านประธาน 8    :054:

และขอบพระคุณท่าน ooo ค่ะ  :054:

ที่นำข่าวสารดีๆ มาบอกกล่าวลูกศิษย์ค่ะ  :053:

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 12:03:37 »
กราบนมัสการท่านประธาน 8 ครับ

"ผู้การเสือ" เป็นผู้เป็นคน ได้ทุกวันนี้ เป็นเพราะ ลพ.ญา แท้ๆ..บุญบารมีของลพ.เปิ่นทำให้.."ผู้การเสือ "ติดอันดับ1

ของgoogle(2ล้าน8แสน search) และ web.วัดบางพระ เป็นอันดับ1ของ list ที่จะค้นหา"ผู้การเสือ" -นับเป็นความภูมิใจของลูกศิษย์ลพ.เปิ่น

ทุกท่าน โดยยึดถือ "ธรรมะ"เป็นที่ตั้ง  สนองคุณ ลพ.เปิ่น..ตลอดไป..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 12:07:49 โดย 81 »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 12:08:36 »
สาธุด้วยครับท่านผู้การเสือ ขอให้ท่านติด อันดับ1 อย่างนี้ตลอดไปน้ะครับสาธุๆ :053: :053:

ออฟไลน์ anakin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 04:43:35 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล