ผู้เขียน หัวข้อ: สุขใดเล่าจะเท่า วัดบางพระ  (อ่าน 2446 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
สุขใดเล่าจะเท่า วัดบางพระ
« เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 12:33:39 »
ขอเล่า เรื่องก่อนเลย นะ ครับ

วันนี้ ได้ นัดกับน้องชายว่าจะไปวัดบางพระกัน พอถึงเวลา 6.00 น. เราก็ออก เดินทางจากบ้าน แถว ๆ สุขสวัสดิ์
แต่วันนี้พิเศษ ตรงที่แฟน เราไปด้วย (คือแฟนผม เขาไม่ชอบให้สัก ครับ) เลยพามาดูให้เห็นกับตาสะเลย พอไป ถึง
ก็ตรงไปกุฎีหลวงน้าต้อย เพื่อไปสักกับ ท่านอาจารย์หนวด พอยกพาน เสร็จก็ไปทานข้าว ก่อนเลย หิว มาก บวก กับ ให้อาหาร ปลา
พอเสร็จแล้ว เรา ก็ ไปรอสัก ก็ได้ เจอ พี่ น้อง เวบ วัดบางพระ หลายคน เลย เช่น TTTUTTT พี่ คนรักษ์พระ เอ็มเมืองไร่ขิง ต้นน้ำ พี่ต่าย คุณบอย และ ที่ ขาดไม่ได้ คือ ผู้การเสือ วันนี้เป็นวันที่มี ความสุข มาก ถึง จะ ไม่ได้ คุย กับ บางท่านก็ตาม เห็นหน้าก็ดีใจ แล้ว ครับ วันนี้ที่กุฎีหลวงน้าต้อย มีแต่ เสียงหัวเราะ เพราะพี่ต่าย ของ เรา นี้ เอง ครับ

นี้หลังผม ครับ ได้มาแบบถูกใจ อย่างที่ตั้งจิตอธิษฐาน เลย ครับ

แบบโดยรวม ครับ

หลังน้อง ชาย ผม ครับ

แบบโดยรวม ครับ

ปล. ด้วย รักและเคารพ อาจารย์ วัดบางพระ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 12:35:42 โดย สาธุ สาธุ »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: สุขใดเล่าจะเท่า วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 12:47:43 »
         อันนี้ ของ แถม ครับ จาก พิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทย

รูป นี้ มี แฟนน้อง น้องผม แฟนผม ส่วนผมไม่มีรูปเพราะต้องทำหน้าที่ เป็น ลิงอยู่หลังกล้อง แต่ก็ สนุกดี ครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สุขใดเล่าจะเท่า วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 01:00:03 »
ยินด้วยนะครับที่ได้ของดีสมความตั้งใจครับ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 01:17:33 »
ยินดีด้วยนะครับพี่ ผมไม่รู้เลยว่าพี่คนไหนอ่ะครับทักทายกันได้นะครับ :027:

แต่วันนี้ขนมจีนน้าต่ายอร่อยมากครับ
:016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 02:16:16 »
ได้ของดีนะครับผม  แงๆๆยากไปวัดบางพระ คิดถึง :005: :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 06:58:34 »
ยินดีด้วยครับที่ได้ของดี แต่หลังพี่กับน้องวางได้เหมือนกันเลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 08:31:30 »

ยินดีที่ได้รู้จักและเห็นหน้าครับสาธุ ยังไงก้อไปบ่อยๆนะครับที่วัดอบอุ่นและเป็นกันเองครับ เสาร์อาทิตย์จะเจอเพื่อนๆในเวปเยอะมากครับ ถ้าไปคงได้เจอกันอีกครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 08:43:41 »
ยินดีด้วยนะครับท่าน............... :015: :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 09:48:55 »
ยินดีด้วย ครับ วันหลังเจอก็ทักทายกันได้ครับ เราพี่น้องกันทั้งนั้น ครับ  :002:
แต่ขนมจีนเมื่อวาน อร่อยมาก ครับ  ขอบคุณ ด้วย ครับ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 10:56:37 »
ยันต์ที่หลังวางได้สวยงามดีนะครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 12:38:01 »
ขอบคุณครับ ที่นำภาพมาให้ชมกันแถมยังไปพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทยเก็บภาพมาฝากกัน :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 04:59:47 »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ หุ่นขี้ผึ้งสวยมากครับ เคยได้ไปทัศนศึกษาครั้งหนึ่ง

ลายสักประทับใจเช่นเคยครับ อาจารย์หนวด ท่านเมตตาศิษย์เสมอ สาธุ ....  :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 08:37:39 »
สวัสดี"ท่านสาธุ สาธุ"และคณะอีกครั้งครับ...

ตอนมาสะกิดผมแรกๆยังงงอยู่ อิอิอิ...

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ...

เสียดายที่ท่านต้องรีบกลับ ไม่งั้นคงได้ร่วมงานบวช"หลวงพี่เก่ง"ครับ...

อ.หนวด ท่านเมตตา ให้หนุมาน สวยงามมากครับ พ่อแก่ก็สวยงามเช่นกัน...

แล้วพบกันใหม่ครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 12:44:44 »
ลายยันต์สวยงามจริงๆครับ ยินดีด้วยครับ ได้ของดีแล้ว....

...เอาไว้พบกัน วันที่ 12 นะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 01:48:00 »
สวยงาม ครับ :053: :114:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:47:00 »
สวยงามครับ ยินดีด้วย ที่ได้สมหวังครับ

เจอกันวันที่ 12 สิงหาคม ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 03:57:16 »
สวยงามมากมายคับ...แต่ที่ปิดทองปิดทำไรคับ...เกี่ยวกับนะหรือเปล่าคับ :016: :015: