ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากเป็นตำรวจบ้างครับ......ผู้การเสือแจ้งข่าวดีครับ  (อ่าน 2169 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
  ให้เข้า  www.policeadmission.com รับสมัครปริญญาตรีครับจำนวน  4,000 อัตราครับ                                                                                 ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 08:37:01 โดย @ต้นน้ำ@ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมครับ  อยากเป็น  แต่ตอนนั้น ถ้าจำไม่ผิด พศ 2537  นั่นละครับ   สอบผ่านครับ มาตกตรวจร่างกาย  เขาบอกว่า มือผมไม่สวย มีแผลที่มือขวา แผลเป็นเห็นเจน

เขาบอกว่า เสียใจด้วยน๊ะ ไปหาอาชีพอื่นทำเถอะ ผมถึงใด้เป็น พลเมืองดี เต้มขั้นครับ

แล้วขอบอก  คนที่มีรอยสักหมึกอะ  อย่าหวังครับ  ที่จะใด้ เป็นตำรวจ   นอกเสียจากเป็นตำรวจแล้ว  อันนี้ ไม่ว่ากัน

ผมเห็นหลายคนแล้วครับ  ชุดเฉพาะกิจ นี่แหละครับ  บางคนเต็มตัวพรึบเลย  บางคนเจาะตุ้มหู  สักเต็มพรึบ  ผมเห็น  เส้นถนน รัชดา นั่นละครับ  เต็มเมืองครับ

ที่สักกันอะ  ยศบางคน  เป็นถึง ระดับสารวัตรเลยครับ  ถ้าดูดีดี  ชุดที่จับบ่อน  ที่ ใกล้ๆ ศูนย์วัฒนธรรม นั่นละครับ  ระดับหัวหน้าชุดนั่นละครับ  เต็มหลังพรึบเลย

ดูที่ข่าว นั่นละครับ  ออกทีวี บ่อยจะตายไปครับ  ทั้งบ่อน ทั้งยาเสพติด ทั้งสถานบริการมั่วสุม

ต้องบอกครับ  ดีใจกับโอกาศนี้ด้วยครับ  และก็เสียใจ  กับคนที่อยากเป็น แต่ไปสักหมึกด้วยครับ เพราะตรวจร่างกายเบื้องต้น ก็ไม่ผ่านแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบครับที่แจ้งข่าวมาให้น้องๆทราบกัน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบพระคุณพี่เจมส์นะครับที่แจ้งข่าวสารให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณนะครับพี่ท่าน ที่แจ้งข่าวสารให้ทราบครับผม................. :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านคนรักษ์พระมากครับ

... ที่นำข่าวสารจากท่านผู้การเสือมาบอกกล่าว ให้พี่น้องเพื่อนฝูงได้รับทราบ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวน่ะครับ และขอบคุณข้อคิดเห็นดีๆเรื่องลายสักกับการเป็นตำรวจครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำเสนอข่าวสารให้ทราบกันครับ :001:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม :114:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอบคุณ พี่เจมส์ นะครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  "ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใด
   ที่ตำรวจไทยจะทำไม่ได้"

จริงๆมันไม่มีแค่นี้นะครับ

ถ้าศิษย์หลวงพ่อเปิ่นอยากเป็นตำรวจก็ขอให้ได้เป็นสมใจ
แต่เป็นแล้วต้องทำให้ดี สมกับมีตราแผ่นดินอยู่บนหมวก

อันนี้เต็มๆนะครับ

"ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใด
   ที่ตำรวจไทยจะทำไม่ได้
   ในทางที่ไม่ขัดต่อศีลธรรม
ขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม
    และกฎหมายบ้านเมือง"
   พล.ต.อ.เผ่า  ศรียานนท์
      13 ตุลาคม 2594

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณพี่คนรักพระมากครับ ที่นำข่าวมาแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน และขอบคุณผู้การเสือมากครับ ...  :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รู้สึกเสียดายเหมือนกันครับ
เพราะเคยคิดอยากเป็น ทหาร ตำรวจเหมือนกัน

แต่เพราะได้ทำงานเอกชนแล้วคิดว่า คงไม่ได้เดินสายราชการอีก ก็เลยตัดสินใจสักไป
แต่พอตกงานเจอ อยากจะกลับมาทางเดินสายราชการเหมือนเดิมคงไม่ได้อีกแล้วครับ :067: