ผู้เขียน หัวข้อ: ใครยังไม่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่เลยครับ ?  (อ่าน 4613 ครั้ง)

ออฟไลน์ no_bangchak

• จตุตถะ
    • อีเมล
:001: สวัสดีครับ...พี่ๆและเพื่อนสมาชิกที่เคารพและศรัทธาในองค์หลวงปู่ของเรา :001:

:001: ไม่มีอะไรมากครับแค่อยากถามว่าเพื่อนสมาชิกท่านใดที่ยังไม่เคยมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้บูชาเลยครับ :001:

:001: แต่เคารพและศรัทธาในองค์หลวงปู่ของเราด้วยใจอันบริสุทธิ์...เน้นที่ยังไม่เคยมีเลยนะครับ... :001:

:001: ผมพอจะมีอยู่บ้าง...จะแบ่งให้ไปบูชาเพื่อระลึกถึงหลวงปู่ครับ...ให้ฟรีครับ...แต่มีมูลค่าทางใจสูงครับ  :001:

:001: ถ้าอยากทำบุญวันที่ 12 ส.ค. ที่จะถึงนี้ก็เอาไปทำบุญกับหลวงปู่ที่วัดเลยครับ...ขอซัก 3 คนครับผม
 :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 09:30:20 โดย no_bangchak »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบอนุโมทนาบุญในมหากุศลนี้ด้วยครับ

"ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก"
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
555+
ให้ผมบ้างซิผมก้อไม่ค่อยมีฮุฮุ
ผมมีแต่เครื่องราง ฮุฮู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 09:51:50 โดย นายตะกรุด »
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
แจกองค์ในรูปเลยหรอครับสวยมากเลยครับไม่ว่าจะองค์ไหนไหนขอรับด้วยสักองค์ 25;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญ 19 ทองแดงรมดำ มีจาร มีเกศา เลี่ยมทอง .....

....แจกจริงๆเหรอครับเนี่ย.... :092:

...ล้อเล่นนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ วันที่ 12 พบกันครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาบุญด้วยครับ เหรียญ ปี 2519 ในรูปงดงามมากครับ มีเกศาจารครบ

งามมากครับ คงได้พบกันครับ วันที่ 12 สิงหาฯ แก๊งลูกชิ้นหน้ากุฏิหลวงพี่ญา แล้วพบกันครับ .....  :095:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
ผมนี่พอจะได้ไหมอะครับ

มีแต่รอยสักที่หลวงพี่เมตตาให้

ป.ล ขอบคุณล่วงหน้าครับ อิอิ  :054:  :008:

ออฟไลน์ sareem

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมครับ...ยังไม่มีวัตถุมงคลของท่านเลยสักชิ้นครับอยากไปที่วัดเหมือนกันครับแต่ช่วงนี้ยังไม่ค่อนมีเวลาเลยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม  ยังไม่เคยมีพระของหลวงเปิ่นเลยนะครับผม
มีแต่ของที่พี่ๆๆในเวปให้นะครับ ตอนไปวัดวันที่30   :114: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 10:30:22 โดย ณ.อยุธยา »

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ผมขอสักองค์ด้วยสิครับ
อยากใด้บ้างคับ ผมมีพระบูชาองเดียวเองครับ
อยากมีใวขึ้นคอสักองครับ  ปล. ขอบพระคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม
เหรียญที่โชว์หรอครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกเวปกับวัดบางพระไม่นาน
ขอร่วมใว้ให้พิจารณาอีกคนครับ อยากได้ :054:
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

• จตุตถะ
    • อีเมล
:017: องค์ข้างบนโชว์นะครับพี่น้อง...องค์ที่จะให้เดี๋ยวส่งให้ครับผม...ทันหลวงปู่แน่นอนครับ :017:

:017: เอาไงดี...เอาเป็นว่า 3 ท่านที่ยังไม่เคยมีและอยากได้ไว้บูชาลงชื่อที่อยู่ไว้เลยครับ :017:

:017: เดี๋ยวไปรษณีย์เปิดผมส่ง Ems.ให้ครับ...ถ้ามีโอกาสไปวันที่ 12 นี้ก็จะเอาไปให้เพื่อนสมาชิกด้วยครับ :017:

:017: 3 ท่านแรกนะครับ ใครลงชื่อที่อยู่ก่อนได้ไปก่อนนะครับ ที่เหลือไว้วันที่ 12 ครับ...อย่าลืมไปทำบุญกับหลวงปู่ด้วยนะครับ  :017:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 01:04:52 โดย no_bangchak »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขออนุญาตลงชื่อและที่อยู่เลยนะครับผม :114:

นาย สันติภาพ ขำทอง

เลขที่17/30 หมู่5  ต. ท่าวาสุกรี อ.พระนครศรีอยุธยา จ. พระนครศรีอยุธยา    13000

ขอบคุนท่าน no_bangchak มากนะครับผม :114:

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
นายจรัสพงษ์ อุ่นจังหัน
69/1 พีพีแมนชั่น ห้อง105 ซ.ประชาราษฎร์3 ถ.ประชาราษฎร์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
นาย เฉลิมพล แซ่กิ้น  24  ซ.ประยูร1 ถ.เยาวราช  ม.5  ต.ตลาดใหญ่  อ.เมือง  จ.ภูเก็ต  83000  ครับ  ขอบพระคุณมากครับ 

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ๒๕๑๙
เป็นเหรียญที่ใฝ่ฝันอยากได้มานานครับถ้าได้มีไว้บูชาสักเหรียญ
คงจะเป็นสิริมงคลกับผมมากๆๆครับเพราะ พ.ศ.๒๕๑๙ เป็นปีที่ผมได้ออกมาลืมตาดูโลก(เกิด)ครับ
และอีกอย่างก็คือเดือนนี้ วันที่๒๘ ตรงกับวันเกิดของผมครับ :002:
WICHIEN SAWATRAKSA
Engihjalla 9  8D
200 KOPAVOGUR
ICELAND
ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ :089:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
[shake]ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม[/shake]
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สมเป็นเว๊บบอร์ดน้ำใจงามครับ สังคมเป็นสุขเมื่อทุกคนมีน้ำใจ ร่วมอนุโมทนาด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ประเสริฐแท้ ดีครับ เอาของดีมาแบ่งกันครับ ทำดีได้ดีครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ขอแสดงความยินดีกับ 3 ท่านแรกด้วยนะครับ

ขอขอบคุณท่าน No-Bangchak ที่นำพระมาแจกให้กับพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระที่ยังไม่มี
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
แงแง ผมอดเลย
อยากใด้จัง ถ้างัย ผมขอลงที่อยู่ใว้ด้วยน้ะครับ
เผื่อ พี่ no_bangchak  จายังมีหลงๆๆอยู่อิกสักองค์ อิอิ
นาย ยอดรัก ไทรรอดศรี  169/4 ม.9 ซ.คลองหนองใหญ่ ต.บางแค .บางแค จ.กรุงเทพ. 10160
ถ้ามีหลงสักองค์อย่าลืมผมด้วยน้ะครับ ผมยังไม่มีเลย  :070: :070: :070:
ปล. ขอบระคุณล่วงน้าด้วยครับ  :053: :053:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ......... :114:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ดีจังครับขอให้ได้บุญเยอะๆนะครับ
วันที่12คงเจอกันครับ  02;

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :005:ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน เลยไม่ทันพวกพี่ๆน้องๆ เขาเลย ถ้ามีอีก ก็ตั้งกระทู้แจกมาเลยนะครับ ขอบคุณครับ ของฟรีและดีอย่างนี้ ชอบ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
อ้าว..ว ไม่ทันซะแล้ว  :074:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สาธุครับยินดีด้วยกับผู้โชคดีครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หว่า..ช้าไป เเล้วอดเลย  :002:
แต่ก็ขออนุโมทนากับท่าน no_bangchak ด้วยครับ
แจกพระแบบนี้กุศลเเรงดีครับ  สาธุ.. :054:

• จตุตถะ
    • อีเมล
:017: 4 ท่านเมื่อวานส่งให้แล้วนะครับ...วันนี้รอรับได้เลย :017:

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยินดีกับ3ท่านแรก ด้วยครับ เหรียญปี19 ตอนนี้ราคาอยู่ ที่เท่าไรครับ อยากทราบน่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ 12 สค. ถ้ามีโอกาสเจอกันน่ะครับ

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
เสียดายจังเข้ามาดูไม่ทัน
แต่ก็ยินดีสำหรับคนที่ได้รับ ทั้ง 3 ท่านด้วยนะครับ  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คนดีมีน้ำใจ ขอให้หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
อนุโมทณาบุญด้วยครับ ทำดีคิดดี สิ่งที่ดีๆๆ ก็จะตามมาครับ

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
ไม่เคยมีเลยครับ
ขอรับสักองค์นะครับ

คุณค่าทางจิตใจมาก
กราบขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
คนไม่มีวัตถุมงคล ของหลวงพ่อ ก็มีอยู่เยอะ แต่ก็ไม่มีโอกาสไปวัดบางพระ หรอกครับ
ถ้าเขาไปได้ ปานฉะนี้ เขามีวัตถุมงคลของหลวงพ่อไป นานแล้ว
น่าจะใครไม่มี ก็ลงชื่อไว้ แล้วท่าน no_bangchak  จะจัดส่งไปให้ อย่างนี้ เพียบเลย

• สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณท่าน no_bangchak  มากเลยครับผมใด้รับพระแล้วครับ
ผมเป็นส่วนเกินแต่พี่ก็มอบมาใหขอบคุณจริงๆครับ ขอให้กุศลผลบุญ คุ้มครอง ครับ

สวยมาเลยครับ  :053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ยินดีด้วยนะครับท่านที่ได้รับไปทุกท่าน
สงสัยจะยังไม่ถึงเวลาที่ผมจะมีมั้งครับ  (มาไม่ทัน :070:)
ตั้งแต่รู้จักบอร์ดนี้ รู้จักหลวงปู่ท่านทาง วีซีดี ก็มีโอกาศไปวัดแค่ครั้งเดียวเองครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2552, 09:46:54 โดย novaimmage »

ออฟไลน์ sitth

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งมาเป็นสมาชิกเว็บอ่ะครับแต่ชอบพระหลวงพ่อเปิ่นมาก...
ถึงแม้ตอนนี้วาสนาที่จะเป็นเจ้าของยังมาไม่ถึง...ยังไงก็จะรอต่อไปครับ...รักและศรัทธา..