ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามที่อยู่อ.อั้น ไทรน้อยครับ  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
มีเพื่อนอยากสักกับอ.อั้น ครับอยากทราบที่อยู่ที่ไทรน้อยหรือขอเบอร์ติดต่อก็ดีนะครับ
สักวันไหนบ้าง ค่าครูเท่าไหร่ครับ เป็นศิษย์หลวงปู่อั๊ปอย่างเดียวหรือครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: สอบถามที่อยู่อ.อั้น ไทรน้อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 06:01:41 »
ด้วยความเคารพครับ
  วัดท้องไทรวันเสาร์เลยครับ
ค่าครู199  เพื่อเป็นค่าก่อสร้างถาวรวัตถุในวัด

ส่วนที่บ้านท่านค่าครู 59 บาทครับ
พึ่งวางสายจากท่าน
ท่านว่าให้ไปที่วัดครับ

ส่วนท่านเป็นลูกศิษย์ใครบ้าง
ก็เป็นลูกศิษย์หลวงปู่อั๊บ
  ลูกศิษย์พระอาจารย์พัน
และก็พ่อจิ๊ดครับ
 ท่านมีอาจารย์อีกหลายท่าน
แต่ขอแจ้งแค่นี้ครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามที่อยู่อ.อั้น ไทรน้อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 07:57:43 »
พอดีไม่ค่อยสะดวกวันเสาร์ครับเลยอยากไปที่บ้านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:03:25 »
พอดีไม่ค่อยสะดวกวันเสาร์ครับเลยอยากไปที่บ้านครับ

ไม่สะดวกก็ยังไม่ต้องสักง่ายกว่าไหมครับ ถ้ายังไงก็ไว้สะดวกจริงๆ

ก็เข้าไปสักที่ วัดท้องไทร จะได้ไม่กังวลใจด้วยครับ ... อนุโมทนา  :089:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:09:34 »
-ขอบคุณครับที่แนะนำเดี๋ยวจะบอกเพื่อนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 01:13:13 »
เชิญที่วัดท้องไทรเถอะนะครับ....

.... สักยันต์ที่วัด เงินในพานครูถวายหลวงปู่ทั้งหมด.....

... อ.อั้น ท่านไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น....

....ร่วมกันทำบุญสร้างกำแพงวัดท้องไทร ด้วยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕