ผู้เขียน หัวข้อ: รายนามผู้ปริจาคร่วมทำบุญหลวงพ่อเปิ่น วันที่ 12 สิงหาคม 2552  (อ่าน 11133 ครั้ง)

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
คุณไพลาภ   ภัทรเหล่าตระกูล                             1,000.-
คุณสิริวัฒน์  อำนาจสมบูรณ์                                1,000.-
คุณเบิร์ด  บางแค                                               500.-
ผู้การเสือ                                                     3,500.-
พ.ต.อ.อดุลย์ รัตนภิรมณ์+เพื่อน นพต.29            12,000.-
นายก อบตแม่สาย+คุณเอนก                             1,000.-
คุณตี้                                                          1,500.-
คุณที+คุณมล                                               3,000.-
คุณต้อม (สุวรรณภูมิ)                                      1,300.-
คุณฉันทิภา  พูลเกษม                                     2,000.-
คุณอิ๊ก  สายไหม                                          3,000.-
พระเบิร์ด วัดบางพระ                                      1,500.-
คุณตุ้ย                                                      2,000.-
พระอาจารย์หนึ่ง+คณะศิษย์ 40,000+16,500+1,500.-***
(ยังมีต่อ)     

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
**รายชื่อคณะศิษย์พระอาจารย์หนึ่ง
ส่วนใหญ่ได้แก่ศิษย์วัดห้วยขวาง อาจารย์ปื๊ด
จะประกาศรายชื่อภายหลัง

ขอบคุณ

ผ้าป่าของคุณนนท์(โองการ..) 2 ครั้ง และในงานไหว้ครูอาจารย์หนวด
2 ยอดนี้ ไม่ได้ลงรายการนี้
เพราะ พระอาจารย์ต้อย ให้จัดทำรายการอื่น
ยอดรวม ประมาณ 60,000.-

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ร่วมอนุโมทนาสาธุ ... ข้าพเจ้าจะไปช่วยปิ้งลูกชิ้นในวันนั้นด้วยครับ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อนุโมธนาด้วยครับ สาธุๆ   

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
ต่อ
พระสน   วัดเวฯ(หลวงพ่อสำเนียง)                                        1,500.-
พีจ๋าย(ศิษย์ชาวมาเลย์)                                                      2,000.-      
คุณภัทธิ์พนธ์ นิลจินดาภูรีกุล                                                1,500.-
คุณอุไร   อภัยแสน                                                          1,500.-
คุณอภิรักษ์  เบญญโษณวนนท์                                             1,500.-
คุณเสงี่ยม  ศรีเกตุ                                                           1,500.-
ร้าน no doubt                                                              2,000.-
ศิษย์พระอาจารย์ต้อย 2 สาย รวม                                        7,000.-
คุณเผือก วัดพลับ(+วัดนก)                                               1,500.-
คุณบวรพร  วีระเชียรภิญโญ                                                1,500.-
คุณนรา  มังคล้าย (เอ  บางแค)                                          1,500.-
คุณเกรียงไกร   แซ่อึ้ง                                                     1,500.-
 :114: :114:    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 07:47:47 โดย ooo »

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
สำหรับอาหารเลี้ยง มีผู้แจ้งความประสงค์เป็นเจ้าภาพบ้างแล้ว
*เจ๊แดง   วัดราชฯ(คุณเย็นจิต  บุญชัยศรี)      ลอดช่อง(วัดเจตน์)  แกงส้ม
*สมาชิกWEB                                     ลูกชิ้นปิ้ง
*คุณอ๊อดบางแค+เพื่อน ๆ                     ข้าวมันไก่   หมู+เนื้อสะเต๊ะ
*คณะศิษย์วัดนก                                ยังไม่ทราบอาหาร
*คุณต้อม  สุวรรณภูมิ                           กะเพาะปลา
*คณะศิษย์พระราม 3                           ส้มตำ  ไก่ทอด

ถ้ามีเพิ่มเติมจะมาแจ้งให้ทราบต่อไป
ขอบคุณ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อิ่มบุญและสุขใจกันถ้วนหน้า :001: อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  สำหรับผมเหมือนเดิมครับ
ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

porvfc

• บุคคลทั่วไป
อนุโมทนาด้วยค่ะ :002:

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
 :048: ร่วมบริจาคนี้อันเดี่ยวกับที่จัดเลี้ยงโต๊ะจีน 100 โต๊ะ หรือเปล่าครับ แล้วร่วมบริจาคยังไงครับ
อยากร่วมบริจคด้วยครับ แต่อาจจะไม่ได้ไปวันงานนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาบุญกันถ้วนหน้าครับ   :114:

ร้าน no doubt                                                              2,000.-

นี่คุ้นๆ นะครับ ร้านใครหนอในสมาชิกเว็บบอร์ดนี่ล่ะ แล้วชื่อร้านแปลว่าอะไร ? ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ร้าน no doubt                                                              2,000.-

ร้านนี้ เค้าว่า ขาหมูเยอรมัน สุดยอดของความอร่อย   14;

...เจ้าของร้านออกมาเฉลยคำแปลชื่อร้านหน่อย...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

ร้านนี้ เค้าว่า ขาหมูเยอรมัน สุดยอดของความอร่อย   14;

...เจ้าของร้านออกมาเฉลยคำแปลชื่อร้านหน่อย...

ไม่ต้องสงสัย จ๊ะ  ร้านนี้อร่อย แบบ ไม่ต้องสงสัย อย่างชื่อร้านเลยค่ะ    36;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
สำหรับอาหารเลี้ยง มีผู้แจ้งความประสงค์เป็นเจ้าภาพบ้างแล้ว                              เพิ่มเติม
*เจ๊แดง   วัดราชฯ(คุณเย็นจิต  บุญชัยศรี)      ลอดช่อง(วัดเจตน์)  แกงส้ม     ทอดมัน
*สมาชิกWEB                                     ลูกชิ้นปิ้ง
*คุณอ๊อดบางแค+เพื่อน ๆ                     ข้าวมันไก่   หมู+เนื้อสะเต๊ะ
*คณะศิษย์วัดนก                                ยังไม่ทราบอาหาร
*คุณต้อม  สุวรรณภูมิ                           กะเพาะปลา
*คณะศิษย์พระราม 3                           ส้มตำ  ไก่ทอด
*คุณต่ายวัดระฆัง                                ขนมจีน  น้ำพริก น้ำยา

ขอบคุณ :114:                                                                   :114: :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ :054:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
เพิ่มเติม

*คุณประเสริฐ(โก๋)    สุวรรณศรี                                   1,500.-
*ครอบครัวทองไพฑูรย์                                             1,500.-
*คุณเผือก (วัดพลับ+วัดนก)รวบรวมมา                          3,550.-          (ราบชื่อรวมประกาศทีหลัง)
*คุณทำเนียบ เพ็ชรดี คุณศุภวรรณ  โสภาโชติ                  1,500.-

ขอบคุณ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อนุโมทนาบุญสาธุด้วยนะครับ วันที่12 คงได้ทานลูกชิ้นอร่อยๆกัน
แน่นอนครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :086:   เรามาใหม่ยังเล่นไรไม่เป็น

ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

อยากมีเพื่อนจัง

ศิษย์หลวงพี่หนึ่ง    อาจารย์ญา

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
มีอะไรให้ผมช่วย เพิ่มเติม บอกได้นะครับ วันที่ 12 ว่างครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

ไม่ต้องเลย ไปกะพี่เลยค่ะ... แค่โพสไม่พอนะ โตนะ อิอิ

cho presley       

TUM

• บุคคลทั่วไป
คุณไพลาภ   ภัทรเหล่าตระกูล                             1,000.-
คุณสิริวัฒน์  อำนาจสมบูรณ์                                1,000.-
คุณเบิร์ด  บางแค                                               500.-
ผู้การเสือ                                                     3,500.-
พ.ต.อ.อดุลย์ รัตนภิรมณ์+เพื่อน นพต.29            12,000.-
นายก อบตแม่สาย+คุณเอนก                             1,000.-
คุณตี้                                                          1,500.-
คุณที+คุณมล                                               3,000.-
คุณต้อม (สุวรรณภูมิ)                                      1,300.-
คุณฉันทิภา  พูลเกษม                                     2,000.-
คุณอิ๊ก  สายไหม                                          3,000.-
พระเบิร์ด วัดบางพระ                                      1,500.-
คุณตุ้ย                                                      2,000.-
พระอาจารย์หนึ่ง+คณะศิษย์ 40,000+16,500+1,500.-***
(ยังมีต่อ)     
มีหมายเลขบัญชีทางพระไมครับ ผมจะไปร่วมทำบุญด้วยครับ ถึงเงินจะไม่มาก แต่ด้วยจิตศรัถาครับ เมลมาได้นะครับถ้าไม่สะดวกโพส ครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :016: สาธุ กับท่านผู้บริจากทุกคน นะครับ  :015:
              :114:  :114:  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2552, 01:40:04 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
วันที่12ก็ไปครับคิดถึงวัดครับ
นึกถึงวัดทีไรมีแต่ความอบอุ่นในใจครับ
จะไปช่วยงานวัดครับ :050: :050: :050: 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยนะครับ

หากว่างจะไม่พลาดที่จะไปร่วมงานครับผม

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
**เพิ่มเติม**
*พระอาจารย์ตูน วัดคณิกาผล + ศิษย์สายลาดกะบัง                      10,000.-
*คุณสุพรรณ  ด้วงเปียสกุล                                                     1,500.-(สมาชิกท่านนี้แจ้งคงามประสงค์จะมาร่วม-
ทำบุญกฐินที่วัดด้วย)
**ขอบคุณ**   

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*
*พระสน (วัดเวฯ(หลวงพ่อสำเนียง))                          1,500.-(ครั้งที่2)
*ครอบครัวจันเทียน                                               1,500.-
*ขอบคุณ*   

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
**คณะศิษย์พระราม3 แจ้งว่าจะนำ ต้มแซ่บมาเลี้ยงเพิ่มเติมอีกอย่าง
                                                                  :114:ขอบคุณ :114:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
เพิ่มเติม
*คุณวิสุทธิ์ ศรีรัตนา+ชลาพุชะ+รัตนวัลย์                                                                600.-
*คุณจตุรงคฺ์ ลำประดิษฐ์(jaturong) 2 ครั้ง                                                           1,486+435.50.-
*ร้านนกกะลิง(บางพระ)รวบรวมมา                                                                       1,500.-
**อาจารย์หนวด  อยู่คงและภรรยยาและ...                                                            3,000.-
*ขอบคุณ*

หมายเหตุของคุณภุชงค์ รับทราบจาก หลวงพี่เวป.. แล้ว
*ขอบคุณ*               

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
อนุโมทนาคับ :054:ผมเป็นสมาชิกคณะศิษย์พระราม3 ยอดบุญประมาณ 2700บาทคับ เจอกันนะคับ 12นี้ ไก่ย่างคับไก่ย่างๆๆๆ ผมเป็นคนทอดเองคับ :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนาคับ :054:ผมเป็นสมาชิกคณะศิษย์พระราม3 ยอดบุญประมาณ 2700บาทคับ เจอกันนะคับ 12นี้ ไก่ย่างคับไก่ย่างๆๆๆ ผมเป็นคนทอดเองคับ :005:

จะไปลองชิมนะครับ เดี๋ยวต้นน้ำชวนชิมเองครับ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2552, 09:53:09 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่มเติม
*คุณวิสุทธิ์ ศรีรัตนา+ชลาพุชะ+รัตนวัลย์                                                                600.-
*คุณจตุรงคฺ์ ลำประดิษฐ์(jaturong) 2 ครั้ง                                                           1,486+435.50.-
*ร้านนกกะลิง(บางพระ)รวบรวมมา                                                                       1,500.-
**อาจารย์หนวด  อยู่คงและภรรยยาและ...                                                            3,000.-
*ขอบคุณ*

หมายเหตุของคุณภุชงค์ รับทราบจาก หลวงพี่เวป.. แล้ว
*ขอบคุณ*               
กราบนมัสการหลวงพี่ญา หลวงพี่นรินทร์ หลวงพี่ปุญญานุสติ(สิบทัศน์) และสวัสดีท่านต้นน้ำ ท่านเอ
ในส่วนเงินร่วมทำบุญหลวงปู่เปิ่นนั้นกระผมและเพื่อนๆหลายๆท่านทั้งที่ทำงานและลูกค้าได้รวบรวม
โดยให้กระผมนำถวายไป2ครั้งแล้วนั้นยังมีผู้ร่วมทำบุญอีกจำนวนหนึ่งกระผมจะนำถวายที่กุฎหลวงพี่ญา
ในวันที่12สค2552นี้และอยู่ช่วยงานบุญจนเสร็จ
กราบขอบพระคุณและขอบคุณ

ออฟไลน์ เด็ก สามร้อยห้อง

• ฉัฏฐะ
  • *
พิมพ์นามสกุลเพื่อนผมผิดคับ  :004: อภิรักษ์ เบญญชิษณวนนท์ ขออภัยที่เขียนไม่ชัดเจนเอง  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2552, 12:11:13 โดย Room 300 »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ.............. :114: :114: :114:..............

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*puchong                                                              1,500.-

*ICELAND                                                              6,000.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมธนาด้วยครับ สาธุๆ   

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

**พระวีระวัชร์  ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)                                                                               1,500.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*กำหนดการ*  (โดยสังเขป)
วันที่ 12 สิงหาคม 2552
เวลาประมาณ  10.30 น พระเถราจารย์เจริญพระพุทธมนต์
                  11.00 น.ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ทั้งหมดที่มา
                              เสร็จแล้วอนุโมทนา  เป็นเสร็จพิธี
                  ประธาน
                  พระครูอนุกูลพิศาลกิจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 12:08:49 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
แล้วเจอกันครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*พระอาจารย์ต้อย(+คณะศิษย์)                                         40,000.-

*กราบขอบพระคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

พระอาจารย์หมี  วัดบางพระ                                          5,000.-

*กราบขอบพระคุณ*

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วเจอกันนะคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สาธุ สาธุด้วยครับแล้วเจอกันครับผมจะไปช่วยยกของช่วยหลวงพ่อ+หลวงพี่ด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*ร.อ.กฤษ โชติจิระมานนท์ และกำลังพลกองพลทหารราบที่ 6
*ร.อ.หญิง ชุติมา ขจรกลิ่น และกำลังพลกองการกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ กรมการทหารสื่อสาร
*ร.ร.กวดวิชาวรพลติวเตอร์
                                                    ร่วมสมทบ               5,800.-

**ขอบคุณ และอนุโมทนา**

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*คุณเอ้  วัดดอกไม้                                                        300.-
*เจ๊อ้อย(1)                                                               3,020.-
*อ.ก๊อต  ศิษย์พระอาจารย์ต้อย                                        5,000.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

คุณสงกรานต์ บุตรวงศ์ พร้อมครอบครัว                                                         1,500.-

*ขอบคุณ*           

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*พระครูสุจิตตราภรณ์(หลวงพ่อเจตน์ วัดนก)                                          10,000.-

*ผญ.เชิด พุ่มกัมพล                                                                        1,500.-
*คุณบุญลือ  ปิ่นสมนาม                                                                    3,000.-

*กราบขอบพระคุณ**ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
**ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

ได้มีเมตตาจิต มอบ++พระพุทธปาฏิหารย์++(ฝังตะกรุด+โรยแร่+ฝังพลอย+เศษพระ)
                         หลวงพ่อเอ็น วัดเขาราหู  จ.สุราษฎ์ธานี

จำนวนหนึ่ง เพื่อแจกจ่ายแด่สมาชิก และท่านที่มาร่วมงานบุญ ในวันที่ 12 สิงหาคม 2552
  จะมอบหมายให้ท่าน โองการฯ ช่วยเป็นธุระดำเนินการด้วย

ขอขอบคุณ และอนุโมทนา  ท่านเก่ง ณ ที่นี้อีกวาระหนึ่ง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนา กับหลวงพี่เก่งด้วย ครับ สาธุ ครับ  :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
**ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

ได้มีเมตตาจิต มอบ++พระพุทธปาฏิหารย์++(ฝังตะกรุด+โรยแร่+ฝังพลอย+เศษพระ)
                         หลวงพ่อเอ็น วัดเขาราหู  จ.สุราษฎ์ธานี

จำนวนหนึ่ง เพื่อแจกจ่ายแด่สมาชิก และท่านที่มาร่วมงานบุญ ในวันที่ 12 สิงหาคม 2552
  จะมอบหมายให้ท่าน โองการฯ ช่วยเป็นธุระดำเนินการด้วย

ขอขอบคุณ และอนุโมทนา  ท่านเก่ง ณ ที่นี้อีกวาระหนึ่ง

"พระพุทธปาฏิหาริย์" พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหูนี้ โยมพี่เย(อำพล สุขปาน) นำมาถวายเพื่อร่วมบุญในครั้งนี้ครับ อนุโมทนากับโยมพี่เยด้วยครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ...

***สำหรับรายละเอียดของ" พระพุทธปาฏิหาริย์" ไว้รอโยมพี่เล้งมาบอกกล่าวเล่าเรื่องให้ฟังกันนะครับ...

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*คุณกิตติชัย   ธรรมศิริพงษ์                                                2,000.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ streetway21

• ควรบูชาบุคคลผู้ที่ควรบูชา
  • ตติยะ
  • ฟ้ามีตา เทวดามีจริง
ขอคุณขอบใจทุกๆ ท่านด้วยครับ
ชาวพุทธร่วมใจกันปฏิบัติตามแนวศีล ๕๑. ไม่มุ่งร้ายทำลายผู้อื่น
๒. ไม่ทุจริตฉ้อโกง
๓. ไม่ประพฤติผิดในกาม
๔. ไม่กล่าวลวงกล่าวเท็จ
๕. ไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งเสพติดให้โทษ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*
*คุณอู๊ด  บางแค(ทาอ้าย)                                               3,000.-
*คุณขวัญ(ลูกป๋าตลาดพลู)+เพื่อน ๆ                                   4,766.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
อนุโมทนาบุญครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*คุณสุธี  กลิ่นจำปา+น.ส.นวิยา   ตังคโณบล (ศิษย์หลวงพี่ตั๊ก)                                         1,500.-

*คุณชิตสุดา(ไก่)  หงษ์ภักดี+เพื่อน ๆ (...เพื่อน ๆ พ.ร.ด.(หงษ์ขาว))                                7,124.-  **ขอบคุณเพื่อน ๆ**

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ

ขอสมัครไปช่วยิ้งลูกชิ้นได้ไหมครับ
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*คุณสมคิด และครอบครัวรุ่งโรจน์เบญจพล
  อุทิศให้ นายกวาง  รุ่งโรจน์เบญจพล                                                         2,000.-
*คุณเผ่า  คลองเตย                                                                              1,500.-
*คุณ job                                                                                            500.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*คณะศิษย์พระราม 3                                                                                  4,620.-
*คุณศรีอุบล    สุนทรศิริ                                                                               1,000.-
*จ.ส.ต.มาลา-นางพรพรหม-ด.ญ.มานิตา     สืบเสน                                                200.-
*นางมาลัย การสมบุตร/นางดาวเรือง ลียากาศ/คุณสุบรรณ-ฉวีวรรณ  ศรีสร้อย
  คุณวัลลภ-ดาวเรือง-อรุณ-ปภัสรา-ด.ช.กรวิชญ์     ลียากาศ
  จ.ส.อ.อภิรัตน์-นวรัตน์-ด.ช.ภูบดี โกมุติกานนท์
  คุณสุวิทย์-นางดาวเรือง-ด.ช.สิทธินนท์  การสมบุตร
  สอ.วัฒนา  แก้วมา                                                           ร่วมสมทบ               670.-

*ขอบคุณ*   

ออฟไลน์ moo797

• จตุตถะ
ไปช่วยดัวยคน และหลายคน ครับ กลุ่มศรี5คลับ

ออฟไลน์ wayu

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไปด้วยครับ อิอิ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*เจ๊อ้อย(2) คุณเก่ง                รวบรวมมา                                                        6,980.-
*พระมาร์ค   วัดกลางบางพระ                                                                         2,390.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
**หมายเหตุ**
                       *ถ้ามีรายชื่อผู้หนึ่งผู้ใด ตกหล่น ไม่ได้กล่าวถึง
                         พิมพ์ผิดพลาด  ก็กราบขออภัย ณ ที่นี้ด้วย

*ด้วยญาณวิถีใด ๆ ก็ตาม หลวงปู่เปื่นได้รับทราบ
                        คงอนุโมทนา ที่รับรุ้ได้ถึง แรงศรัทธทา  และความ
                       สามัคคี ของศิษยานุศิษย์ ขอกูศลผลบุญในกาลนี้
                        ยังปิติ และสำเร็จประโยชน์ ในกุศลนี้เป็นที่สุด...

" 8 " "000"

:058:/???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 04:44:05 โดย ooo »

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*

*คุณสุรสิทธิ์   วิสุทธิแพทย์                                                                500.-
*คุณหนุ่ม-คุณจันทร์(ลูกศิษย์หลวงพ่อติ่ง)                                            1,000.-
*คุณโชติภัทร (มหาชัย(ลูกศิษย์พระอาจารย์ตั๊ก))                                   1,500.-
*คุณสิริชัย     ธนนันท์พันธ์(พระอาจารย์ตั๊ก)                                           500.-
*คณะศิษย์เซนต์หลุย์                                                                    5,912.-
*เจ๊อ้อย  บางรัก(3)  ฝากพระอาจารย์ตูนมา                                        11,210.-

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*
*คุณจตุรงค์(jaturong)  ลำประดิษฐ์(3)     รวบรวมมา                                   4,986.-
++รายนามผู้ที่ร่วมบุญมากับคุณจตุรงค์++มีดังนี้
++86/รัชฎาพร อิรทศรี/นายประสิทธิ์-ด.ญ.พรนภา  บัวทอง/นายคาวี ตาพล/ด.ช.อดิศ/
น.ส.สุมาลี  พระมิ่ง/คุณฉัตรชัย เชี่ยวชาญ/ด.ช.ฉัตรณรงค์ เชี่ยวชาญ/
คุณสีทอง-ปราณี-ด.ญ.โชตินภา  เมืองแวง
คุณวุทธิชัย-คุณศริณยา  เจิมสันติกุลชัย และครอบครัว
สมศักดิ์-ผ่องใส-พิจิตรา-ยศกร-วิภา    สมบูรณ์ภัทรกิจ
คุณรัชภูมิ  สุริยนต์
คุณหนึ่ง  อินทร์ขลิบ
คุณกรณ์พงษ์-ปุญชรัสมิ์-เบญญาภา    ต่วนเพ๊ชร์
คุณณัฏฐนันท์-ประนอม   ต่วนเพ๊ชร์
คุณบุญพระ  พจน์ปฎิญญา
คุณญานิน  ปานรัศมี  และครอบครัว
คุณบุญเย็น-นางสม   ยศปัน  และครอบครัว
น.ส.วงเดือน ชัยสงครามและครอบครัว/คุณทรรศนีย์  สุวรรณรังษี และครอบครัว/คุณเกษรา หงษ์ทอง และครอบครัว
คุณลุงสมนึก
พนักงานบริษัท CARPETS INTER จำกัด

*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม*
*คุณชิตสุดา(ไก่)   หงษ์ภักดี(2)   + เพื่อน ๆ                                                                   2,150.-
*คุณสงกรานต์  บุตรวงศ์   รวบรวมสมทบ(2)                                                                     7,420.-
*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*เพิ่มเติม***12 สิงหาคม2552**
*คุณวิรัช  -  ภัทริน (แอ๊ว)   เอกอ่อนแสง                                    2,000.-
*porvfc                                                                            560.-
*คุณเล็ก    ลูกเอ                                                                2,000.-
*ขอบคุณ*

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
**12  สิงคหาคม  2552***
*ตือ  ปากน้ำ                                                 3,000.-
*คุณสมชายลิ้มไชยวัฒน์                                  20,000.-
*คุณแมว แด็น อ้วน                                       17,000.-
*คุณไพจิตร-ประไพย์   มูลเหลา                            720.-
*คุณวันนา   สอนกล้า                                         100.-
*คุณกุ้ง-แซะ                                                3,500.-
**แฟนหนวด                                               2,500.-
*คุณสุรชัย-สุภรักาฺ  สุรวิโย                                    40.-
*คุณพรพรรณ  รัตภากุล                                   1,600.-
*คุณวารินีย์  ถวิลไพร(เอก)                               1,510.-
*คุณไพโรจน์  มงคลหลี                                      909.-
*ร้านลุงบิ                                                     1,000.-
*คุณอนุชา  มูลประเสริฐ                                    3,000.-
*คุณสมทรง   คงสอน                                      2,060.-
*ยังมีต่อ* 

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*ต่อ*
*คุณแสงเดือน  ศรีแสงยศ                                                         100.-
*คุณวรวุฒิ  บุญถนอม                                                              709.-
*ดต.วินัย   ใบโพธิ์ทอง                                                              40.-
*วิวัฒน์   กลิ่นหอมรื่น                                                              100.-
*คุณปราณี  ขีดเข็ม                                                                  40.-
*คุณวรรณี   ตรีอุดมโชค                                                            20.-
*คุณไพลาภ  เฮงประสาทพร                                                    5,000.-
*พี่ลี                                                                                   500.-
*คุณบุญเชิด  รอดรัต                                                                100.-
*คุณธงชัย  จอกเงิน                                                                100.-
*ครอบครัวสุวรรณวารี                                                               100.-
*คุณพริก ระเบียบ                                                                   100.-
*คุณสมยศ  กลิ่นจันทร์หอม                                                       100.-
*คุณเกศรินทร์   แดงสีผูร                                                          100.-
*คุณอมตเทพ  อริยกิจไพศาล                                                    100.-
*คุณอภิวัฒน์    สาศิริ                                                              100.-
*คุณสมจิตติ  นวมสำลี                                                             200.-
*คุณประสาน  อุทัย                                                                100.-
*คุณวลิต วัชรมน  รุ่งเจริญไพศาล                                                200.-
*คุณครูพัทธนันต์  ลาภยศ                                                        300.-
*คุณอนุชา  แซ่เฮี้ยว                                                             1,000.-
*คุณประกิต  ศรีพนากุล                                                            400.-
*คุณสมบัติ  ทศภชัย                                                                210.-

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
*ต่อ*
*คุณฟื้น  ผลพัวพัน                                                                       290.-
*คุณศิริศักดิ์    แซลี้                                                                      800.-
*คุณฐิตาพร  โนมิตัง                                                                     580.-
*คุณจรูญ  ไชยวัฒน์                                                                     290.-
*คุณสามสุข ตาบุญ                                                                   2,580.-
*คุณพัชรีย์                                                                             9,900.-
*คุณขวัญ(2)                                                                         4,340.-
*คุณรุ่งโรจน์  ภิรมย์ยา                                                               1,000.-
*ดต.สนาน  สอนศิริ                                                                     100.-
*ซ้อเล็ก+เถ้าแก่เขียว(บ.โฮเบิร์ดอุตสาหกรรม)                                   2,000.-
*ตี๋ใหญ่                                                                                 2,400.-
*จสต.ประมุข  หนูพัฒน์                                                                 100.-
*คุณพุทธิชัย  รอดรันต์                                                                    20.-
*คุณตนนท์  พวงพิกุล                                                                     20.-
*คุณแป๊ะ  ฟักเพ๊ชร                                                                        20.-
*คุณสุทัศน์  ธรรมรูป                                                                      20.-
*คุณสุวรรณี  ลพพันธ์ทอง                                                              100.-
*คุณพีระนันท์  จอกเงิน                                                                 100.-
*คุณสมทรง  คงสอน                                                                    100.-
*คุณหมี                                                                                     20.-
*ดต.ธนสันต์  โสลเพ๊ชร                                                                  60.-
*คุณสุกัญญา  เขานิลดี                                                                 100.-
*-------------                                                                       3,756.-
*พระอาจารย์ปื๊ด  วัดห้วยขวาง                                                       2,000.-

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ในช่วงเช้า
**พระอาจารย์นันท์   มอบให้มา   10,000.-

***คุณกุ้ง  1,500.- คุณเดช(สมาชิกเวป) 1,500.-
++ต้องขออภัยท่านทั้งสองด้วย ล๊อกเก็ตที่ระลึกหมด
แต่ได้จัดเตรียมของทดแทนให้แล้ว คิดว่าคงถูกใจแน่นอน
(ถ้าไม่พบคุณเดช ก็จะฝากไว้กับคุณกุ้ง)

**ขอบคุณ**      

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 06:19:10 โดย 8 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบอนุโมทนาบุญกับพระอาจารย์ทุกรูป  และหลวงพี่เก่งด้วยครับ

อนุโมทนาบุญกับศิษย์พี่น้องทุกท่าน  น่าปลืิ้มใจครับ  น้ำใจไมตรีคับคั่ง ระลึกถึงหลวงปู่กันทั่วทุกคน

ขอให้รวยทวนกระแส รวยไม่แคร์สังคมกันทุกท่านครับผม สาธุๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุครับ ^^ <วันที่12 รถเกิดอุบัติเหตุเลยมได้ไป ขออำภัยจริงๆ)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ chatee_poke

• ตติยะ
  • โปเก้ ณ.ซอยคาวบอย(สุขุมวิท23)
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุ :054:
[shake]ต่อต้านวัดยานอวกาศ[/shake]