ผู้เขียน หัวข้อ: เอาบรรยากาศวันรับน้องขึ้นดอยมอชอ 4 กรกฎาคมมาให้ชมครับ  (อ่าน 3751 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
โค้งสปิริท(โค้งขุนกัณฑ์)

จุดชมวิวเมืองเชียงใหม่

คณะศึกษาศาสตร์ร่วมกันขับร้องเพลงศึกษาอารีดังอันเลื่องลือ

คณะวิจิตรศิลป์ครับ

อันนี้คณะเกษตรศาสตร์ คณะผมเองครับน้องใหม่ใส่ผ้าเมือง วิ่งครับวิ่งไปกลับ 17x2 กิโลเมตร

น้องเกษตรปี 2-3-4 ก็ยังต้องไปวิ่งด้วยครับเป็นประเพณี

พวกผมเองครับศิษย์เก่าที่จบไปแล้วคาดผ้าสีเขียว ไปร่วมกันให้กำลังใจน้องๆ
ดีใจที่ผ่านได้มาถึงวันนี้

ภาพสุดท้ายครับ ภาพเก่าๆเมื่อหลายปีก่อนที่พวกผมยังคงวิ่งไม่มีหยุด
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
เหนื่อย ๆ

ปีหน้าผมขึ้นรถล่ะ ฮ่าๆๆ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ประเพณีอันดีงามควรรักษาไว้ครับ

:002: :053:  :053:  :053:  :053:  :053:  :053:  :002:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :001:ขอบคุณที่นำรูปมาให้ชม การรับน้องอย่างนี้สมควรรักษาไว้เป็นประเพณีครับ :114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกันครับ :001: :015:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ขอบคุณที่เอารูปมาแบ่งกันชมน่ะค่ะ

เสื้อ ปี 2-3 -4  คล้ายๆๆกะแม่โจ้เลยค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับผม :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ อย่างนี้เรียก SPIRIT เยี่ยมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ราชภัฎก็ขึ้นแล้วนะครับจากเด็ก พ.ช การพัฒนาชุมชน52ครับผม(แบงค์) :015:
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เป็นตัวอย่างที่น่ายกย่องเรื่องการรับน้องอย่างสร้างสรรค์ สาธุครับ สาธุ .

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แสดงถึงสปิริทความเป็นเพื่อนฝูงพี่น้องจริงๆ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
boy ขอบคุณทุกคนครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
วิ่งจะอี้ เหนื่อยแต้ๆๆเลย  :004:

ออฟไลน์ ตัวเล็ก

• สัตตมะ
  • **
  • ตัวเล็กจ้า
 02; :053:ขอขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม....

ประเพณีรับน้องแบบเรียบง่าย...ไม่รุนแรงควรอนุรักษ์ไว้....

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เห็นแล้วเหนื่อยแทน 17x2 กม.  :075:

แต่รับน้องแบบนี้ก็ดีแล้วครับ
ดีกว่ารับน้องแบบดื่มสุรา

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ คับ ที่ นำ ภาพ มา ให้ ชวม อยาก ไป เรียน บาง จัง