ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาจารย์สักสายวัดบางพระที่ภาคเหนือ  (อ่าน 3028 ครั้ง)

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากสอบถามว่ามีอาจารย์สักสายวัดบางพระที่ภาคเหนือไหมครับ

เมื่อก่อนอยู่ กทม.สักที่วัดบางพระ แต่ต้องย้ายมาทำงาน ตจว.แถวภาคเหนือ เลยไม่มีโอกาสไปที่วัดบางพระครับ

ขอบพระคุณครับ... :086: :086: :086:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
มีครับ หลวงพี่ญาวัดเหลียว จังหวัดลำปางครับ ตอนไหว้ครูวัดบางพระหลวงพี่ท่านก้มาครับ แต่ไม่มีโอกาสไปสักกับท่าน ลองไปดูนะครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
มีครับ หลวงพี่ญาวัดเหลียว จังหวัดลำปางครับ ตอนไหว้ครูวัดบางพระหลวงพี่ท่านก้มาครับ แต่ไม่มีโอกาสไปสักกับท่าน ลองไปดูนะครับ

มีแผนที่หรือทางไปไมครับ นาย

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
จากสถานีขนส่ง นั่งรถสี่ล้อต่อ บอกว่าไป วัดนางเหลียว อยู่ใกล้ๆวัดพระแก้วดอนเต้า ครับ
ไม่ไกลครับ แอดมาในเมลล์ผมก็ได้นะครับ อยู่ทางเหนือเหมือนกัน
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล

ลองดูน่ะครับ
เริ่มต้นจากสถานีขนส่งจังหวัดลำปาง
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

TUM

จากสถานีขนส่ง นั่งรถสี่ล้อต่อ บอกว่าไป วัดนางเหลียว อยู่ใกล้ๆวัดพระแก้วดอนเต้า ครับ
ไม่ไกลครับ แอดมาในเมลล์ผมก็ได้นะครับ อยู่ทางเหนือเหมือนกัน
ผมอยู่เชียงราย ถ้าไปแล้วผมจะชวนไปครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยู่เชียงราย ถ้าไปแล้วผมจะชวนไปครับ
ไปด้วยได้ไหมครับ นัดเจอที่วัดครับ จะได้มีเพื่อนไปด้วยกัน... :001:

TUM

ไปด้วยได้ไหมครับ นัดเจอที่วัดครับ จะได้มีเพื่อนไปด้วยกัน... :001:

ลองดูน่ะครับ
เริ่มต้นจากสถานีขนส่งจังหวัดลำปาง
ผมขึ้นรถเมลล์ไปนะครับ สะดวกวันที่ 16-17 นี้ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
คงไม่ได้ไปครับด้วยแน่ครับ ไม่ว่างครับ ยังไงถ้าไปมาแล้ว ช่วยมาเล่าประสบการณ์บ้างนะครับ ว่า

-ท่านเปิดกี่โมง วันอะไรบ้าง
-ท่านลงเข็มหนัก หรือว่าเบา
-ท่านดุไหม

ถ้าไปแล้วขอข้อมูลหน่อยนะครับ...  :005:

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่ออม วัดเขาทอง จ.นครสวรรค์ ศิษหลวงพี่พันธ์

หนุมาน