ผู้เขียน หัวข้อ: ควันหลง งานวันอุปสมบทพี่เก่ง สิบทัศน์ ณ วัดบางพระ ครับผม  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมหายไปหนึ่งอาทิตย์ เลยไม่ได้นำรูปลงโพสตั้งแต่ช่วง
งานบวชในช่วงแรกๆ ขออภัย ด้วยนะครับ หวังว่ายังคงไม่สายไป
แหะๆ พอดีออนทัวร์เที่ยวยาวกับที่บ้านน่ะครับ :095: เลยหายหน้าไปนานเลย

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ รูปบรรยากาศ งานวันอุปสมบทพี่เก่ง ซึ่งตอนนี้
ท่านเป็นหลวงพี่เก่งของพวกเราไปแล้ว กราบนมัสการหลวงพี่ครับผม :054:

เริ่มกันตั้งแต่หน้าประตูพระอุโบสถเลยนะครับ  :095:

ถ่ายรูปรวมสมาชิกที่ไปช่วยวันงาน เป็นที่ระลึกครับผม

กราบนมัสการครับหลวงพี่ :005: :054:

ตากล้องแวะกินข้าวก่อนนะครับ หุๆ ก๋วยเตี๋ยวเป็ดริมท่าน้ำ :095:

หลังจากงานบวชก็ชวนเพื่อนเอ็ม (เอ็มไร่ขิง) ไปกราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ

พี่ท่านนี้ สักที่วัดบางพระทั้งตัวครับ น่านับถือมากๆในความอดทนครับ :016:

สักสาริกาที่ท้องแขนครับ ฝีเข็มหลวงพี่ญา

ศรัทธาของพี่เค้าที่มีต่อหลวงปู่เปิ่นไม่เคยเสื่อมคลายครับ  :001: :016: :015:

ทายซิว่าใครเอ่ย?????? :095:

ระหว่างรอครับ

ลวดลายแห่งศรัทธา...........

และแล้วก็ถึงคิวผม หลวพี่ญาเมตตาให้มาครับ :095:

หลังจากนั้นก็กราบลาหลวงพี่ญา ไปสักกับท่านอาจารย์หนวดต่อครับผม :005:

เพื่อนเอ็ม เปิดก่อนครับ ผมกลัวเจ็บ แหะๆ :075:

ขาของเพื่อนเอ็มครับ ปลัดจิ้งจกได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา ส่วนอีกยันต์เป็นของท่านอาจารย์หนวดครับปั๊มแบบก่อนสัก :095:

ที่กุติหลวงพี่ต้อย ได้พบกับหลวงพี่เก่ง และพี่เจมส์ คนรักษ์พระด้วยครับ

และแล้วก็ถึงคิวของท่านต้นน้ำ เพื่อนผู้เซอร์มากๆของผม :005:

ลวดลายแห่งความศรัทธา.......... :053: :016:

หนุมานสี่กร บนแขน ท่านต้นน้ำ สวยงามมากๆครับ

ชักง่วงครับพี่น้อง เดี๋ยวมาต่อกันภาค 2 ดีกว่า ตอนนี้ขอเวลาไปอาบน้ำ พักผ่อนก่อนนะครับ :061:............
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม๋ ... สักข้ามคืนกันเลยนะ ลายสวยๆ กันทั้งตัวเลย สาธุ ... :089:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบครับผม หนุมานอาจารย์หนวดสวยคม :016: :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนท่านก๊อตมากครับผม สำหรับภาพบรรยากาศ  รอชมภาค2นะครับ :005:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
งามๆๆทั้งนั้นเลยคับ
อยากสักบ้างครับแต่กลัวเจ็บ :075: :075:
เอาเป็นว่าแค่มีพระหลวงพ่อเปิ่นใว้บูชาก็คงพอแล้วมั้งครับ :005: :005:
ขอบพระคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ อนุโมทนาสาธุ คร้าบ  :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณเพื่อนก็อตหายไป 1อาทิตย์เลยนะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ส่วนรูปที่ผมไม่ได้ลงชื่อกำกับไว้นั้น ถ้าใครจะมาก๊อปหรือนำไปอัดต่อหรือเก็บไว้เป็นการส่วนตัวนั้น
สามารถทำได้เลยนะครับ เพราะตั้งใจนำมาเผยแพร่ไว้เป็นทานครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่เก็บภาพในวันงานมาให้ชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2552, 10:00:24 โดย ม้าสีหมอก »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขออนุโมทนาด้วยคนนะครับ............สาธุ.................. :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ทายซิว่าใครเอ่ย???  :095:

แหม่ผมฟูฟ่องเซอร์ขนาดนั้น ....จำไม่ได้ค่ะ :004:

ฝีเข็มหลวงลุงญาและอ.หนวดงดงามมากๆค่ะ
ยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2552, 01:31:40 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณเพื่อนก๊อตมาก ครับ สำหรับรูปถ่าย
หลวงพี่ญา กับ อ.หนวด ท่านเมตตา จริงๆ ครับ
ขนาดท่านสักมาเหน็ดเหนื่อยแล้ว แต่ก็ยังเมตตาให้พวกกระผมอีก ขอบพระคุณ ครับ  :054: