๒๒ พ.ย. ๕๗, ๑๙:๔๔:๐๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ภปร ครับ  (อ่าน ๒๒๓๘ ครั้ง)
ICELAND
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๘๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๗๑๒
  รับขอบคุณ: ๒๑๘๒

ประเทศ: Iceland

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๙๔%
พลังชีวิต: ๐.๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๐๘:๕๔:๕๓ »

เหรียญนี้เรียกชื่อเต็มๆว่าเหรียญอะไรครับ สวย แท้ ปลอม เก๊ และดีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Pig_Never_Die, ยอดรัก..บางแค, gottkung, yout, ณ.อยุธยา, Ronaldo 2007, dragonmax, mawin_14, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), nok2009, #DeKdOy#, toa

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๗

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๑๐:๐๖:๑๕ »

เหรียญสวยนะครับแต่ผมก็ไม่ทราบรายละเอียดเช่นกันครับ
แต่เดาว่าเป็นเหรียญที่ออกทางสุขโทัยหรือเปล่า
เพราะมีคำว่าลายสือไทย ซึ่งน่าจะเกี่ยวข้องกับพ่อขุนรามคำแหง
แหะๆ เอาใจช่วยให้มีผู้รู้มาให้คำตอบเร็วๆนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, ICELAND, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๑๐:๐๘:๐๑ »

ไม่ทราบเช่นกันครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ ขอบคุณ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, ICELAND

ทีครับผม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๑

๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๔๖

จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๓๒:๒๙ »

สวยครับ
แต่ไม่รู้รายละเอียด
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, ICELAND, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๒ วัน, ๔ ชั่วโมง ๕๓ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๗๐๖
  รับขอบคุณ: ๒๐๒๒๗

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๔๑%
พลังชีวิต: ๑๓.๖%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๓ ก.ค. ๕๒, ๐๕:๓๗:๔๓ »

ลายสือไทย ไม่น่ามีปัปัญหาครับ เท่าที่เคยเห็นรายละเอียดผ่านตามา อฐิษฐานจิตโดย หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง .
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ICELAND, saken6009

โยคี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕

๒๘ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๐
  รับขอบคุณ: ๔๗๘๑

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๖๐%
พลังชีวิต: ๖.๗%

100001623289457
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๓ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๕๑:๐๗ »

เป็นเหรียญพระพุทธศาสดา หรือ พระพุทธชินสีห์ ไม่แน่ใจ ไม่ได้ค้นหนังสือเก่า เป็นการสร้างฉลอง 700 ปี
ลายสือไทย จัดสร้างโดย พิพิธพันฒ์สถานแห่งชาติ ราคาจำหน่ายเมื่อปี 2535 เหรียญละ 20 บาท จัดพิธีพุทธาภิเษกใหญ่
มีพระเกจิอาจารย์ นับสิบรูปนั้งปรกปลุกเสก รวมถึง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ด้วย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ICELAND, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), คนรักษ์พระ, saken6009

นะโม โพธิสัตโต อะคันติมายะ อิติ ภะคะวา       นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ
<a href="http://www.watthummuangna.com/home/index_files/prasri.swf" target="_blank">http://www.watthummuangna.com/home/index_files/prasri.swf</a>
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์