ผู้เขียน หัวข้อ: ควันหลง งานวันอุปสมบทพี่เก่ง สิบทัศน์ ณ วัดบางพระ ภาค2 ครับ  (อ่าน 1924 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มาต่อกันเลยครับ พอดีเมื่อวานโพสแล้วง่วงมากเลยต้องขอตัวไปนอนก่อนหุๆ  :003:

ภาพบรรยากาศยามเช้าตรู่ของวัดบางพระเราครับ หลวงพี่รูปต่างๆท่านก็กำลังออกบิณฑบาตกันอยู่เลยครับ :054:

ฟ้ายังไม่สว่างเท่าไหร่เลย :010:

ถ่ายรูปอยู่ เจอพี่โด่ง ศิษย์หลวงพี่ญา เดินมาถามผม
"น้องๆเอาเต่าไหม ผมจับได้สามตัว" ก็เลยทำบุญซื้อเขามาหมดเลยครับ  :079: :075:

พระอาทิตย์กำลังขึ้นที่ริมแม่น้ำครับ

กำลังจะปล่อยเต่า เจอเจ้าตัวนี้พอดี เลยพึ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้เขานิยมปล่อยกบ สะเดาะเคราะห์กันด้วย :095:

เอาใจแก๊งวานรครับ

กราบนมัสการรูปหล่อ หลวงปู่เปิ่นครับ :054:

วันนี้พ่อปู่ท่านมีคนนำบุหรี่มาถวายแล้วนะครับ ^  ^

เจ้าหมาน้อยแสนรู้ เห็นผมเดินอยู่รีบวิ่งเข้ามาคลอเคลียเลยครับ น่ารักมากๆ

คุณลุงท่านนี้ตื่นมากวาดวัดแต่เช้าเลยครับ อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับผม :054: :016:

ก็คงหมดแล้วครับสำหรับรูปบรรยากาศควันหลง วันงานอุปสมบทพี่เก่ง สิบทัศน์หรือหลวงพี่เก่งของเรา
เดี๋ยวกระทู้หน้าจะนำรูปที่ไปเที่ยวที่เพชรบุรี มาฝากกันนะครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน  :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
จะรอติดตามชมครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณภาพสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพะคุณมากครับ
จะรอติดตามชมตอนต่อไปน้ะครับ :114: :114:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับรอชมตอนต่อไปครับ............. :114: :114: :114:..............สวัสดี

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนท่านก๊อตมากครับผม  รอชมต่ออีกนะครับ :005:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณสำหรับภาพสวย ครับท่าน (จะมีภาค 3 อีกไหมท่าน )  :095:  :114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพสวย ครับท่าน (จะมีภาค 3 อีกไหมท่าน )  :095:  :114:

น่าจะเป็นที่ท่าน gottkung ได้กล่าวไว้ว่าที่นำรูปที่ไปเที่ยวเพชรบุรีครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ภาพบรรยากาศ สุดยอดมากเลย ครับ แหล่มๆสุดๆ
เพื่อนก๊อตเราเที่ยวยาวเลย ขอบคุณมาก ครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณก็อตคุงมากๆค่ะ

สำหรับรายละเอียดของภาพทุกภาพ
บอกอารมณ์และความรู้สึกดีมากมาย
ชอบรูปที่พระอาทิตย์ขึ้นริมน้ำค่ะ สวยงดงามจริงๆ :016:

เอ..ว่าแต่ตอนถ่ายเจ้าหมาน้อยตัวนั้นท่านก็อตบังคับอะไรมันรึเปล่า
..ดูสิ น้ำตาคลอเชียว โถ..โถ..น่าสงสาร.. :067:

:095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..