ผู้เขียน หัวข้อ: วัดถ้ำสาริกา นครนายก  (อ่าน 6928 ครั้ง)

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
วัดถ้ำสาริกา นครนายก
« เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 03:54:08 »
เอารูปมาฝากค่ะ

ท้องฟ้าหน้าวัด

บรรไดทางขึ้นค่ะ กับนายแบบ และนางแบบมืออาชีพ

ไปทางไหนกันดีค่ะ

คุณย่า ยกจบก่อนถวาย

สำหรับเวียนเทียนตอนกลางคืน

พาเด็กๆ ขึ้นไปไหว้พระด้านบนก่อน

ตัวอะไรไม่รู้ เด็กๆ บอกให้ถ่ายไว้ - -'

กล้วยมันก็ให้ถ่าย  สงสัยจะหิว

แล้วก็หันมาโพสต์ท่าให้เราถ่ายซะงั้น  นี้มาวัดนะไม่ได้มาถ่ายแบบกัน เข้าใจอะไรผิดกันหรือเปล่า

หลังจากกราบพระในโบสก์ และวิ่งเล่นกันซะหลายรอบ ก็ได้เวลากลับ

ไหนๆ ก็ไหนๆ  เป็นทางผ่านอยู่แล้วแวะไหว้พระพิฆเนศก่อนกลับ
โอ้วว ผู้คนมากมายมาจากไหนกันนะ  ร้อนมากค่ะคนก็เยอะมาก

พาเด็กๆ ไหว้ขอพรเสร็จแล้ว ก็เดินดูโดยรอบ แต่มาหยุดตรงนี้นานหน่อย

พี่ดาวเรือง(ไม่ใช่ เหม่เม้ กับ เค่มเค็ม ของพี่ไฟล์นะ) :043:
พี่ดาวเรือง อายุ 38 ปี ท้อง 5 เดือน
ชอบกินอ้อยและกล้วย แต่ว่า กล้วยต้องปลอกเปลือกให้ด้วยนะ  - -'

จบแล้วค่ะ

แวะกินก๋วยเตี๊ยวเรือกับขนมถ้วยก่อนกลับ

โอกาสหน้าจะพาไปไหว้เจ้าพ่อขุนด่าน ชมเขื่อนขุนด่านปราการชล  เล่นเพนท์บอล และล่องแก่ง นะค่ะ   :005:

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: วัดถ้ำสาริกา นครนายก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 04:49:55 »
ด้านบนวัดถ้ำสาริกา มีพระบรมสารีริกธาตุ ให้สัการะบูชาด้วยนะครับ

ฟังเค้าเล่ามาว่าอดีตหลวงปู่มั่นเคยเดินธุดงมานั้งวิปัสนาบริเวณนี้

สังเกตุผนังถ้ำจะแลเห็นวัตถุประหลาดคลายๆเหล็กไหล(ผมก็ไม่รู้ว่าคืออะไร)

สุดท้ายอย่าลืมขับรถ ATV มันมาก

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 05:22:50 »
ขอบคุณสำหรับภาพและคำอธิบายใต้รูปภาพ แต่แหม ภาพสุดท้ายนี่ประทับใจจัง มาฝากกันบ้างหรือป่าวนี่ อิอิอิ
ทริปหน้าไปไหน ......จะรอชมนะครับ
:001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 10:48:05 »
น้ำตกสาริกา ชื่อนี้จะจำกันจนชั่วชีวิต .... ขอบคุณภาพบรรยากาศทมี่นครนายกมากครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 12:25:25 »
ขอบคุนสำหรับภาพบรรยากาศ ครับผม :114:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 11:03:58 »
แหมสอน ลูก สอน หลานให้โพสท่าเมื่อเห็นกล้องแต่น้อย ไม่ทิ้งเชื้อเลยนะ รูปสวยดี สมกับเป็น สาวนายก

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 12:09:13 »
ภาพสวย พร้อมคำบรรยายน่ารัก ๆ
แถมด้วยนายแบบ นางแบบ มืออาชีพ น่ารักมากค่ะ  :016:

ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งกันชมนะค่ะ  :089:

....ปูเสื่อรอชมทริปหน้าอยู่คะ....
..ท่าทางน่าสนุก มีล่องแก่งด้วย..
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 12:13:56 »
น้ำตกสาริกา ชื่อนี้จะจำกันจนชั่วชีวิต .... ขอบคุณภาพบรรยากาศทมี่นครนายกมากครับ สาธุ ...  :089:

มีความหลังกับ ....น้ำตกสาริกา แน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2552, 12:15:02 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 01:58:59 »
แหมสอน ลูก สอน หลานให้โพสท่าเมื่อเห็นกล้องแต่น้อย ไม่ทิ้งเชื้อเลยนะ รูปสวยดี สมกับเป็น สาวนายก

ไม่ได้สอน มันอยู่ใน DNA ฝังอยู่ใน ซิลิบั่ม  :005: :005: :005:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 02:08:02 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพ ที่นำมาฝากคร้าบ :114: :114:  :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 07:44:27 »
ขอบคุณที่นำบรรยากาศวัดถ้ำสาริกามาให้ชมนะครับ...

...ถ่ายภาพได้สวยงามมากครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 09:53:17 »
ขอบคุณครับ สำหรับภาพบรรยาการที่นำมาให้กันชมครับ ผมก็ไม่เคยไปครับขอบคุณมากครับ  :114: