๒๔ ต.ค. ๕๗, ๒๐:๒๗:๑๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวไร  (อ่าน ๑๒๐๙ ครั้ง)
levis
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๙ วัน, ๕๗ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๙๑๔

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๖
ประสบการณ์: ๘๐%
พลังชีวิต: ๑๕.๔%

« เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๒๖:๐๙ »

มันตัวอะไรครับดูแปลกๆครับ เห็นพวกนี้แล้วปวดใจ  ชมของจริงๆแท้สวยๆได้ที่ศาลาหินอ่อนครับ

๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: kaitip, amazing2511, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, !!!โบ เด็กป่า!!!, porpar, ราหู, bm rongmuang, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), Pujchong, ฉัพพัณรังษี, ยอดรัก..บางแค, yout, gottkung, คนรักษ์พระ, kaitak, รัช สุทธิสาร, swat@pvc, SIC

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตามฝันกันต่อไป
[= Jo_o* =]
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙

๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๔๐๘๒

=ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๔๘:๒๘ »

น่าจะมาจากหนังเรื่อง มาดากัสการ์ครับพี่ 
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ณ.อยุธยา, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc, porpar

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๓

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๕๐:๐๓ »

เขียนลายซะเหมือนเสือเลย อิอิ...
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: [= Jo_o* =], PeAwPeed, porpar, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ณ.อยุธยา, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๖:๐๕:๔๗ »

หน้าเหมือน หมู
ลายเหมือน เสือ...Garfield...

๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, porpar, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ณ.อยุธยา, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, [= Jo_o* =], ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
porpar
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๖๔

๑๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๔ นาที

......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๖๒
  รับขอบคุณ: ๓๔๙๙

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๖:๑๑:๓๐ »

ตัวไรก็ไม่รู้ครับแต่ไม่ใช้เสือแน่นอนครับผม......................
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๖:๑๒:๔๔ »

เขียนลายโครตเหมือนเลย ครับ เอาไปหลอก ใครได้เลย แบบนี้   
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, [= Jo_o* =], ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc, porpar

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๖:๑๕:๕๕ »

อยากเห็นตอนมันมีชิวิตอยู่ ... 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, [= Jo_o* =], ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc, porpar

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๗ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๗๙๔
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๒๐

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๖.๘%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๔๒:๐๙ »

ขอบคุณครับ ที่นำเสนอ แปลกจริงหนอ อิอิ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ณ.อยุธยา, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, [= Jo_o* =], ยอดรัก..บางแค, yout, swat@pvc, porpar

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๕ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๕๘:๕๑ »

แปลกครับ เหมือนหนู ในต่างประเทศ ตัวใหญ่ๆๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ยอดรัก..บางแค, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, swat@pvc, porpar

ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๖

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๓%

killertump@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๑๘:๔๖ »

หมูหรือป่าวครับ แล้วเขียนลายเสือใส่ครับ แบบนี้ก็มีด้วย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ยอดรัก..บางแค, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, swat@pvc

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๒๔ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๓๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๒๖

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๐๕:๒๘ »

หมูก็ไม่ใช่เสือก็ไม่เชิง มันคือ  เหมือ ครับ [หมูผสมกับเสือ]  ถ้ามันมีตัวจริงคงจะน่ารักดีเนอะ 
                                                             .......ลุงต้อ......
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ยอดรัก..บางแค, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, swat@pvc, porpar

ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๖

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%

yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๑๕:๑๕:๐๐ »

พูดรัยกันครับ ตกลงมันคืออะใรกันแน่ครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, tor.20, swat@pvc, porpar

๛][รัตu:][๛
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๒

๑๒ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๗

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๗๔%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๕๖:๓๑ »

เนียนเรย ^^
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: job@love, swat@pvc

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๖

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๑๘:๓๓:๑๙ »

หมูลายเสือ อิอิอิ เข้าใจทำกันได้เนอะคนเรา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: swat@pvc

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๗๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๕๔

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๙๗%
พลังชีวิต: ๑๑.๒%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๒๐:๒๒:๔๘ »

กระดาษหรือผ้าหรือจะเป็นหนังกันแน่ครับ  ดูมีรอยพับด้วย เข้าใจทำนะครับท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, swat@pvc, porpar

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ทีครับผม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๑

๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๔๖

จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๔%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๒๐:๒๙:๐๑ »

น่าจะมาจากหนังเรื่อง มาดากัสการ์ เหมือนกันจ้า
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, swat@pvc

suwatchai
สมาชิกที่ถูกแบน
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๖

๕ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๑ นาที

การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๑๗
  รับขอบคุณ: ๘๗๘

Death Is Beautiful & Sweet ....

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๗๖%

suwatchai.com@windowslive.com
« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๖ ก.ค. ๕๒, ๒๒:๔๕:๔๙ »

ดูตรงจมูกกับหน้าแล้ว น่าจะเป็นหมูป่านะครับ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: swat@pvc

swc.sompiboon
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๕
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๔

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๑%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๗ ก.ค. ๕๒, ๐๐:๐๓:๓๕ »

กลุ่มพวกรักสัตว์เห็นแล้วคงปวดจี๊ด
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์