ผู้เขียน หัวข้อ: ๑๔๑๔ .."ผู้การเสือ"(ภาค14) เข็มทองคะนองฤทธ์..๑๔๑๔  (อ่าน 21021 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
เข็มทองคะนองฤทธิ์  ของ  หลวงพ่อพิมมาลัย
   เป็นเข็มทองคำแท้   มีขนาดต่าง ๆ กัน  เข็มใหญ่สุดขนาดเท่าปลายไม้จิ้มฟันแบบกลมยาวประมาณ 1 เซนติเมตร,  เข็มใหญ่ = 12, 15, 17  เข็มเล็ก มีหลายเบอร์ครับ  แหลมคมด้านปลายด้ามท้ายเข็มไม่มีร่องรอยถูกตัดแบบใช้คีมตัด  แต่จะลบคมออกหมด  ถูกลบร่องรอยอย่างปราณีต  

เข็มทองเหล่านั้นจะต้องถูกปลุก  ที่บรรจุไว้ในขันบาตร  ปลุกเศกจนกระทั้งเข็มกระโดดชนฝาบาตร  ดังเกร้งกร้งระงมไปทั่วจึงจะถือว่า  ใช้ได้  แต่ต้องห่อผ้าขาวและปลุกเศกต่อหน้าหิ้งพระอีกประมาณ 20 วัน  ติดต่อกันจึงจะนำมาใส่(ฝัง)  ได้  เรียกว่า  ?เข็มมีชีวิต?  สามารถเคลื่อนไหวได้  ที่ไม่สามารถเคลื่อนที่ได้  จะเรียกว่า  ?เข็มตาย?

ส่วนผู้ฝังให้ในนั้นต้องถูกถ่ายทอดเคล็ดลับวิชาและฝึกฝนเป็นอย่างดี  มีอาจารย์ประคอง  หลวงพี่หนุ่ม วัดบางแวก,  หลวงพี่ป้อม  วัดหนองม่วง  มีลูกศิษย์มากมายในขณะนี้  (รวมถึงตัวผมด้วย)
ผู้รับเข็ม  ต้องภาวนา ?พุท-โธ?  และนั่งหลับตา (ห้ามลืมตาเด็ดขาด!)  ส่วนอาจารย์จะบริกรรมคาถาและใช้นิ้วมือวาดเข็มวงกลมที่รอบดวงตา 2 ข้าง  ไม่ให้เข็มวิ่งเข้าสู่ดวงตา  จนกว่าจะเสร็จพิธีกรรมจึงค่อยลืมตา  ส่วนมากจะฝังที่หน้าอกซ้ายขวา  และท้องแขนด้านหลังแขน 2 ข้าง  (ครั้งแรกจะฝัง 1, 3 เข็ม เท่านั้น)  เพราะต้องดูกำลังของคนรับว่ารับไหวหรือเปล่า  วิชานี้เป็นวิชาโบราณมาก ๆ  จะขึ้นอยู่กับเข็ม-คนฝัง-คนรับ 3 ฝ่ายเป็นสำคัญ  แต่ต้องปฏิบัติจริง  มิฉะนั้นเข็มจะโผล่ออกมาเอง.. ต้องดึงออก  (เคยเกิดกับผมในระยะแรก 3 ครั้ง  ที่แก้ม,  ที่หน้าผาก, ที่หน้าอก)  บางรายเจ็บปวดมาก  ไม่โผล่ออกต้องให้อาจารย์ให้ถอยเข็มออก  (อาจารย์เท่านั้นจะสามารถถอยเข็มออกได้)

ผมเริ่มฝังเข็มครั้งแรกกับ อาจารย์ประคอง   สมัยท่านบวชเป็นพระอยู่ฝั่งธน  ฝังเข็มใหญ่ธรรมดาท่านจะฝังให้เข็มเดียว  เพราะต้องใช้เหล็กส่ง กดด้ามเข็มลงไปดังกึกทะลุเนื้อหน้าอกลงไป...  เจ็บมาก  แต่ท่านบอกว่าผมเป็นตำรวจที่ดี เลยเมตตาให้ 3 เล่ม  เล่มที่ 2 นี้ซิครับ(ท้องแขนหลัง)  เจ็บมากๆ เลยตบเบาะยอมแพ้  หลายครั้งก็ไม่เข้า  อาจารย์บอกเข็มแรกวิ่งมารับเข็มที่ 2  ปล้ำกันอยู่นานมากท่ามกลางความเจ็บสุดๆ  ในชีวิตผม  (ผมสักยันต์เกราะเพชรแล้ว ? พวกผมทั้งสักทั้งฝังเข็ม - จะบอกเล่ากันว่า  เจ็บแต่ต่างลีลากัน ? ผมว่าเป็นความฝึกความอดทนครั้นพอเข็ม 3 เข้าไปแบบไม่รู้สึกเลย...  จากนั้นผมก็เข็ดไปนานไม่ไปหาเลย แม้กระทั้งก่อนลากลับ  อาจารย์ประคอง บอกอาทิตย์หน้าให้มาใหม่  จะให้พิเศษอีก 2 เล่ม  จากวันนั้นจนกระทั่งสึก  ผมไม่ไปให้เห็นหน้าอีกเลย...  เจ็บนั้นอีกนาน...  ฝังใจไม่เคยลืม...

แต่แล้วหลังจากนั้นเป็นปีนะครับ (หลายปี)  ผมก็มาเวียนพบ  ท่านอาจารย์อีกที่สวนของท่าน  ที่เมืองจันทร์  คราวนี้คุ้นเคยกันมากขึ้นเป็นฆราวาสแล้วนิ  ก็จะเริ่มกันใหม่แต่มีข้อแม้ไม่เอาเข็มใหญ่แล้ว  (ลูกศิษย์คนอื่นเขาก็ต่างไขว่ขว้าอยากได้  เพราะฝังเข็มใหญ่นี้  ขณะนี้มีอาจารย์ประคอง  คนเดียวที่ทำได้  เวลา X-RAY  เข็มใหญ่นี้เห็นเด่นชัดมากเวลาเรียกให้ขึ้นนั้น  เข็มใหญ่ก็ชิ้นก่อน  ดูท่าเกรงขามดีครับ )  ในขณะนี้รวม ๆ แล้วจาก 3 อาจารย์ก็ประมาณ  200 เล่มครับ  อาจารย์ป้อม  ลงเข็มมากจำนวนที่สุด (เมตตาให้เฉพาะผมทีละ 9 เล่ม)  อาจารย์หนุ่ม  ฝังทีเดียวมากที่สุด ครั้งเดียว  25  เล่ม) 3 อาจารย์ต่างกันนะครับ  อาจารย์หนุ่มจะฝังบริเวณแก้ม,  ใต้เบ้าลูกตา (เสียวมากๆ เลยครับ)  แต่เสน่ห์รุนแรงมาก  ถือว่า ?หน้าทอง?  ด้วย)   และน่องขาได้

อาจารย์ป้อมไม่ลงน่องขา,  อาจารย์ประคอง  ลงเข็มใหญ่ได้,  ฝังขมับ, น่อง, แต่ไม่ลงแก้ม  แต่ทุกอาจารย์กล่าวเหมือนกันว่า หัว (สุดหน้าผาก)  ยากสุดๆ เพราะติดกะโหลกต้องใช้พลังมาก  ธรรมดาจะไม่ฝังให้ (ข่าวด่วน! )  ผมทราบข่าวว่าอาจารย์ประคองกำลังทำเข็มใหญ่-ยาวพิเศษจำนวนแค่ 30 เล่ม  จะฝังที่หน้าแขนและจะให้วิ่งได้ด้วย  ปล. ผมกำลังขยาดอยู่เลยครับยาวประมาณ 2 นิ้ว?  ขนาดเท่าไม้จิ้มฟัน  เด็ดต้นปลายออกด้านหนึ่ง  ขนาดนั้นเลยครับ ...  เพราะผมเคยให้อาจารย์พระ แถวตรงข้ามบริษัท...?  ต้องถาม TIK  ดูครับเพราะเป็นคนพาผมไป  ท่านต้องใช้คีมแบบคีมผ่าตัดของหมอ  ปลายงอๆ ดันเข้าไปครับ  แรกๆ มึนๆ อยู่เป็นเดือนครับ กว่าจะเข้าที่  อาจารย์สำเร็จวิชาใช้มีดตอกเพดานปาก  เอาเลือดมาเขียนยันต์  วันไหว้ครูผมก็ฝังวันนั้นนะครับ  (หวาดเสียวมาก)  หลายปีท่านไปจำพรรษาที่อินเดีย  TIK  เพิ่งเล่าให้ฟังวันไหว้ครู 52 ว่า  ตอนที่ท่านกลับมาแล้ว ?ว่าจะต้องไปเยี่ยมเยียนอีก  แต่เข็มทองขนาดนั้นเล่มเดียวเกินพอครับ  แต่ของอาจารย์ประคอง  บอกว่าจะไม่ใช้คีม แต่จะใช้พลังดันเข้าไป  และให้วิ่งได้ด้วย  ขอผมคิดดูก่อนนะครับเดี๋ยวหนึ่งเดือนเกษียณค่อยไปนะครับ ...  ส่งท้ายรับขวัญผู้การเสือ (นอกราชการ)...  เอาไว้เพื่อใช้ช่วยเหลือคนอื่น ๆ ได้  ตอนนี้อาจารย์ประคอง  สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงทานยาเยอะ  อย่าเพิ่งเป็นอะไรไปนะครับ  ลูกศิษย์ลูกหา (ผมด้วยคน)   ตั้งจิตอธิษฐานขอให้โรคภัยไข้เจ็บมลายสิ้นไป  อยู่เป็นที่พึ่งลูกๆ หลาน ๆ  ต่อไปด้วยครับ- จากใจผู้การเสือ

พูดถึงเรื่อง  X-ray  ผมเคยแต่ได้ยินพอเกิดขึ้นแก่ตัวผม  ตอนตรวจเช็คร่างกายประจำปี  ของตำรวจ ผมเองก็ตกใจ  เลยขอให้เค้าถ่ายใหม่นั่งรอ 5 นาที  ดูว่าเข้มย้ายที่  จริงหรือไม่  (ผมไปถวาย หลวงพี่ญา 1 แผ่นครับ)  ผมขำตรงที่หมอสมัยใหม่จะไม่เข้าใจ  และไม่เคยเห็น  เรียกผมไปถามว่าคืออะไร  เพราะมี Comment  เขียนใต้ภาพจากเจ้าหน้าที่ X-ray (คนเก่าแก่  พอรู้เรื่องนี้ว่า...)  ?คนไข้เป็นผู้เชื่อถือในไสยศาสตร์  ฝังเข็มทองเป็นจำนวนมาก?  หมอสาวด้วยครับ  และทราบว่าผมสักยันต์ทั้งตัวด้วย...  เลยเหวอไปเลยครับ  เดิมว่าจะ Date  กับผม..เปลี่ยนใจไปเลย...  แล้วจะเสียใจนะครับคุณหมอสาว  ฮิ..ฮิ)

หลวงพี่ญา  ท่านบอกว่าสนับสนุนให้พวกเราไปฝังเข็ม  ท่านบอกว่า  สักยันต์นั้นเป็นเรื่องภายนอก  แต่ฝังเข็มเป็นเรื่องภายใน  จะได้ครบเครื่อง!!

หลวงพี่ญาก็ฝังเข็มด้วยครับ  ปัจจุบันท่านฉีดให้ครับ...  อย่า อย่า เข้าใจผิดคราวก่อนก็ว่า  ผมติดเข็ม  ตอนนี้ถึงขั้นฉีดแล้ว...  เอ.. พูดเรื่องอะไรกันหว่า  !!

คือตำรับหลวงพี่ญา  เอาเหรียญทองคำแท้หลวงพ่อเปิ่น  มาหลอมและรีดเป็นเข็มยาว  ขนาดเท่าเส้นเอ็นเล็กสุด (ตกปลา)  แล้วตัดเป็นท่อนๆ  ประมาณ1 เซนติเมตร  บรรจุลงในรูของเข็มฉีดยา  และฉีดเข็มทองนั้นลงไปในร่างกายเลย...   แน่นอน ครับ.

ผมได้รับเมตตามา 9 เข็มแล้วครับ  ครั้งหลังสุด  Ble  ครับ ใส่ 2 เข็มทอง  (ฉีดทีเดียว)  ถือว่าสุดยอดพิธีกรรมของหลวงพี่ญา ครับ (และแล้ว  หลวงพ่อเปิ่นก็สิงสถิตในทุกอณูของร่างกายผม  ทั้งภายในภายนอกครับ)

สุดท้ายขอเล่านิทาน (หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ  ใช้คำนี้) ให้ฟังว่า  กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ?วันหนึ่ง..ทหารรักษาวัง  ได้ยิงชายคนหนึ่งที่ก้าวล่วงมายังเขตพระราชฐาน  เตือนแล้วไม่ได้ยิน..หรืออยู่ไกลมาก...เมื่อยิงไปแล้วชายคนนั้นก็ลุกขึ้นเห็นอีก  ทหารยิงซ้ำอีก  ชายหนุ่มก็ลุกเดินได้อีก  ขณะปฏิบัติการ...  ค่อยพบกัน  ค่อยอธิบายความ...เขียนลงหนังสือไม่ได้ครับ**

หนังสือที่ระลึกงานศพ  แจกประชาชน  หลวงพ่อได้ถูกเขียนเรื่องนี้ไว้ด้วย  ผมได้มาจาก  วัดหุบมะกล่ำ  ข้อความสำคัญ  ถูก MARKER  ป้ายทับไว้... จึงเชื่อแน่ว่า...  มีที่มา-ที่ไป   ศักดิ์สิทธิ์แท้...แน่นอน...ครับ.  ผมชอบค้นคว้า  ผมไปวัดบ้านหม้อ (หลวงพ่อสง่า)  ครับ..บรรยากาศที่นั่น..เก่า ๆ..โบราณแฝงไว้ซึ่งครามขลัง...  มีผ้ายันต์สวย ๆ (ใครค้นคว้าเรื่องยันต์... ควรสะสมไว้...  ผมเองก็ได้มาหลายผืนครับ...  (มีจำหน่ายครับ...  วัดกลางบางแก้ว  ลายยันต์โบราณครับ  ผมก็ได้มาหลายผืนเช่นกัน)

น้อง ๆ หลาน ๆ  มีโอกาสไม่ว่ากัน  เข็มเดียว  พลานุภาพก็เหลือหลายของอย่างนี้  ต้องเสาะแสวงหาครับ...  ผู้การเสือบอกของดีให้แล้ว  (เป็นวิทยาทานครับผม)

เป็นการฝังเข็มทองคำแท้   (โดยปัจจุบัน มีผู้สืบทอดวิชาสำเร็จได้น้อยมาก  คือจะต้องปลุกตัวเข็มให้เคลื่อนไหวได้  และน้ำมันงาต้องเดือดเป็นพลายน้ำ  (ตัวเข็มจะแช่อยู่ในน้ำมันงา...  เวลาจะฝังให้ลูกศิษย์จะเขี่ยเฉพาะเข็ม  ออกมาฝังให้ลูกศิษย์)

เชื่อว่า  นอกจากจะฝังเพื่อแคล้วคลาด ป้องกันแล้ว  (เข็มเป็น)  จะมีการเตือนก่อนจะเกิดเหตุด้วย  และจะเป็นเมตตามหานิยม  (เข็มตาย)  รวมความแล้ว?  ครบเครื่อง 108 ? ครับ   
ปล. ผมยืนยันครับ...  เป็นศาสตร์ที่มีจริง  เก่าแก่มากๆ

ผม... เอง ยืนยันได้ว่า  เข็มวิ่งได้จริง แผ่น X-ray  ผมที่ถ่าย 2 ครั้ง  (ต่างกัน  10 นาที)  เข็มไม่อยู่ที่เดิมครับ  และเข็มเหล่านี้อยู่ได้อย่างไร  (ร่วม 200 เข็ม) ในตัวผม... และไม่ก่ออันตรายแก่ร่างกายผม...  ยินดีพิสูจน์  เพื่อปกป้องชื่อเสียง ของอาจารย์ของผมนะครับ  เป็นวิจารณญาณของแต่ละคนนะครับ...แต่รับรองว่าไม่มีการหลอกลวงครับ   เพราะมีลูกศิษย์มากมาย  ที่อยู่ในสายเข็มนี้เยอะนะครับ  พุท...โธ...พุท...โธ...พุท...โธ   และเชื่อว่าพวกเราทุกคน  ก็ทราบดี

P.S. ผมทราบครับว่าการสักยันต์และการฝังเข็มทองคะนองฤทธิ์...  ไม่ใช่ทางหลุดพ้น... แต่เป็นจุดเริ่มต้น  ที่ทำให้คน ๆ นั้นเป็นคนดี  ว่างเว้นจากอบายมุขได้  ส่วนใครจะไปถึงจุดนั้นได้  ก็เป็นเรื่องเฉพาะตัวครับ...  แสงสว่างเสมอปัญญาไม่มี.  (No  Light  Better  Than  Wisdom)

P.S. 1 ที่วัดบางพระ เชิญถามรายละเอียดที่ ?ลพ.หมี? จัดว่าฝังกลับ อจ.ป้อม มากคนหนึ่ง...เจอกันบ่อย...และไปวันไหว้ครูทุกปี(ตรงกับวันพฤหัส)

อีกคนหนึ่งก็ ?อ๊อด เทอร์โบ? ฝังกับ อจ.หนุ่ม มากเป็นพิเศษ กิติศัพท์...หนังเหนียวมากคนหนึ่งครับ...ลองดูได้...(ถ้าเขาให้ลองนะครับ...ขออนุญาตเขาก่อน!!)

ส่วน TIK ทุก อจ.ครับ...คนนี้อย่าลองครับ...ทางเสน่ห์อย่างเดียว...แรงมาก!!!

ปล.
    TIK เคยพาผมไปวันไหว้ครู(21 พ.ย. 2547) อจ.เปีย วัดบำเพ็งใต้ สุขาภิบาล3 และได้สักน้ำมันที่ฝ่ามือ(เจ็บมาก) และฝังเข็มทองคำขนาดเท่าเข็มเย็บผ้า ขนาดกลาง ยาวประมาณ 1 นิ้วครึ่ง บนศีรษะเยื้องมาทางขวา ต้องใช้คีบปากเป็ดงอๆดันเข้าไป...เจ็บพอสมควร แต่เจ็บตึ๊บๆอยู่ประมาณ 1 ปี จึงจะไม่รู้สึกว่า มีอะไรอยู่บนหัว...ก็เข็มเดียวพอครับ!! อจ.ก็ไปอินเดียอยู่หลายปี...นี้ทราบข่าวจาก TIK ว่า อจ.กลับจากอินเดียแล้ว...อยู่วัดแล้ว...วันใหว้ครูทำแบบพิธีโบราณ...ส่วนตัว อจ.เอง ใช้มีดตอก(กะเทาะ)ที่เพดานปาก(ตำหรับ อจ.ฟ้อน ดีสว่าง ? มีรูปที่ใช้ดาบยาวแทงเพดานปากเลือดไหลเป็นทางที่สนามหลวงมาแล้วครับ) และน้ำเลือดมาเขียนผ้ายันต์ครับ...ดูขลังจริงๆ...ผมเห็นเด็กตัวเล็กๆฝังบริเวณหน้าอก 2-3 คน(พ่อ-แม่ พามา) ไม่รู้สึกกลัวเลย...แค่เป็นเด็ก แต่ใจสุดๆเหมือนกันครับ...

ปล.1
        ตอนนำปัจจัยยกพานครู ดูด้วยว่าทองบาทละเท่าไหร่ เพราะเข็มเป็นทองคำแท้ จะไม่เป็นอันตรายต่อร่างกายภายใน

ลพ.พิม มาลัย  วัดหุบมะกล่ำ จ.ราชบุรี เจ้าตำหรับ ?เข็มทองคะนองฤทธิ์?

อจ.ประคอง สมัยบวชที่วัดใต้(ตลาดพลู) ?ผู้การเสือ? ฝังเข็มใหญ่ 3 เข็ม(แล้วเข็ดไปนานนับปี) ท่านสึกแล้ว จึงไปฝังเข็มต่อ...ต่อ...ต่อ

อจ.ประคอง , ลพ.หนุ่ม , อจ.ป้อม...เข็มใหญ่ อจ.ประคอง 5 นอกนั้นเข็มกลาง,เล็ก..รวมประมาณ 200 เข็ม..และไปวันไหว้ครูทุกปี ของทุกอจ.ครับ Xครั้งแรก...เว้นเวลาอีก 15 นาที...แล้ว X ใหม่ เข็มจะไม่อยู่ที่เดิม + ตอนฝัง ทิ่มไปตรงๆ...ทำไม? นอนเอนทั้งหมดได้...และมีการกระจาย + รวม...ในหลายๆที่

เข็มขนาดเล็ก...ครับ...เข็มใหญ่ ใหญ่กว่านี่ประมาณ 8 เท่าครับ

องค์นี้ ?ลพ.ป้อม? ได้บรรจุอัฏฐิ ของ ลพ.พิมมาลัย ด้านหลังให้เป็นกรณีพิเศษ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 02:24:24 โดย 81 »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
อยากฝังมั่งครับแต่ใจไม่กล้าพอฮุฮุ

ขอบคุณครับอ่านแล้วเพลินเลย
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณท่านผู้การเสือมากครับที่มอบสิ่งดีๆ ให้กับลูกศิษย์บางพระมาตลอด

และนำเรื่องราวดี ๆ ที่อ่านแล้วสอนให้เกิดแง่คิดดีๆ มาเผยแพร่ให้พวกเราได้อ่านกันอยู่เสมอ

:047:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขออนุญาตครับ
สองเข็มนี้ผมผ่าออกเอง
   อาจารย์ประคองท่านฝังให้ที่บ้านท่านครับ

ขนาดชัดๆ ครับ
เพื่อจะได้เห็นภาพขนาดเข็มก่อนฝัง
   ล่าสุดท่านอาจารย์ประคองท่านว่า
ท่านทำเข็มยาวใหญ่ไว้ เอาแบบไม่วิ่งแบบเตือนภัยอย่างเดียวไม่ทราบว่า
ป่านนี้จะหมดไปหรือยัง
  ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับที่นำมาให้ชม
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบพระคุณท่านผู้การเสือ ที่เมตตาให้ความรู้แก่น้องๆหลานๆชาวเว็บวัดบางพระครับ....

...เคยฝังเข็มกับพระอาจารย์หนุ่ม 5 เล่มครับ...

...เคยฝังเล่มเล็กๆ ก็เจ็บมากแล้วครับ...

...เล่มใหญ่ๆ สงสัยจะไม่ไหว 11;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เข็มทองคำ เล่มงาม เจ้าเอ๋ย เจ้าอยู่ที่ใด ...  :089:

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ขอบคุณครับท่านผู้การเสือ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณท่านผู้การเสือมากครับที่นำความรู้เรื่องการฝังเข็มทองมาเป็นวิทยาทาน  :054: ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับอยู่กันได้อย่างไงตั้ง 200 เข็ม ผมกะว่าจะไปลงกับ อ.ป้อมอยู่เหมือนกัน แบบ ลพ.ญา คงไม่ไหวครับกลัวเข็มฉีดยามากก  :075:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตัวผมเองก็ฝังเข็มทองกับหลวงพี่หนุ่ม 5 เล่มด้วยกัน กว่าจะได้ฝังท่านก็สอนและซักถามอยู่นานเอาการ แต่ท่านก็มีเมตตาฝังให้ทั้งที่ผมไปพบท่านเป็นครั้งแรก หลังจากฝังเข็มทองมา ทำให้ผมได้มีโอกาสนั่งสมาธิบ่อยมากๆ อยากไปฝังเพิ่มก็ไม่ค่อยกล้า กลัวหลวงพี่หนุ่มจะดุเอา วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคมนี้เป็นวันไหว้ครูที่วัดบางแวก ก็หวังว่าจะมีโอกาสได้ฝังเข็มเพิ่มอีกสักหน่อย เพื่อนพี่อย่าลืมไปงานไหว้ครูที่วัดบางแวกนะครับ  :002:

ออฟไลน์ chabaprai

• ทุติยะ
  • **

สวัสดีค่ะ
เป็นสมาชิกใหม่นะคะ
ได้อ่านเรืองนี้แล้วอึ้งจริงๆค่ะ
เป็นอะไรที่มหัศจรรย์มาก**ซึ่งไม่เคยรู้**
**ว่าจะมีคนที่กล้าฝังเข็มเยอะขนาดนี้**

ทุกอย่างที่เขียนมาเล่าให้ฟังมีแต่สาระดีๆ
        ขอบคุณนะคะ

ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ที่มหัศจรรย์จริงๆ :053: :053: :114:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพจากฟิลม์เอ๊กซ์เรย์  เห้นเเล้วทึ่ง จิงๆครับ  :074:
เข็มเยอะมากจิงๆ  หมอคงจะอึ้ง  :075:
ขอบคุณคุณลุงผู้เสือมากๆ ครับ
เคารพและนับถือ ครับ    :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนท่านผู้การเสือที่นำ ข้อมูลดีดีมากในชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาครับผู้การ วันอาทิตย์ที่  16 สิงหาคม 2552 จะไปประเดิมฝังบ้างครับ .

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
 :016: ขอบคุณท่านผู้การเสือได้รับความรู้เพิ่มเติมมากเลยครับผม  :015:

ยังงี่ต้องหาตัว P' TIK ด่วน

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณท่านผู้การ สำหรับข้อมูลและแง่คิดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบพระคุณ คุณลุงผู้การเสือ ที่เมตตาให้ความรู้แก่ น้อง ๆ หลาน ๆ ชาวเวปวัดบางพระ ด้วยนะคะ

เคยลงเข็มทอง กับ พระอาจารย์หนุ่ม

พระอาจารย์หนุ่มท่านเมตตา ลงที่ขมับให้ด้วย
รู้สึกซาบซึ้งในความเมตตา ของพระอาจารย์มาก

ทุกวัน ต้องขับรถ กลับจากร้านช่วงดึก  ๆ คนเดียว
จะระลึกถึงครูบาอาจารย์ ทุกท่านก่อน สตาร์ทรถ
บางเวลา หากมีเหตุ จะรู้สึกแปลบ ๆ เหมือนเข็มวิ่ง
ก็จะทำให้ระมัดระวังมากขึ้น มีสติ มากขึ้นค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณ ท่านผู้การเสือมากครับที่นำความรู้ให้ศิษย์รุ่นนอ้งๆได้รับความรู้เกี่ยวกับเข็มทอง แล้ววันที่22กค52นี้มีลงเข็มทองไหมครับช่วยตอบให้ผมทราบด้วยจะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบพระคุณคุณลุงหนึ่งมากๆครับ สำหรับบทความดีๆเรื่องการฝังเข็มทอง
ผมเองเคยฝังแต่ตะกรุดทองคำใต้ท้องแขน ยังรู้สึกว่าเจ็บเอาการ
ส่วนเข็มทองมีความฝันอยากฝังมานาน แต่จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ฝังเสียที
ต้องชั่งใจดีๆครับ เพราะข้อห้ามและการปฏิบัติตัวนั้นมากกว่าการสักยันต์เสียอีก
จะพูดในขณะถ่ายหนัก-เบาก็ไม่ได้ แหะๆ :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
กระผมทำความเข้าใจถึงข้อความในกระทู้ เมื่อคิดตามยิ่งอ่านยิ่งมีความรู้ครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอถามอีกหนึ่งข้อครับ การฝังเข็มทองนั้นมีข้อห้ามย่างไรบ้างครับ ช่วยตอบให้ทราบด้วยนะครับ :114: :114: :114:

• สัตตมะ
  • **
ขอถามอีกหนึ่งข้อครับ การฝังเข็มทองนั้นมีข้อห้ามย่างไรบ้างครับ ช่วยตอบให้ทราบด้วยนะครับ :114: :114: :114:

1. ห้ามด่าพ่อแม่ตนเอง และผู้อื่น

2. ห้ามผิดลูกผิดเมียผู้อื่น

3. ห้ามใช้เท้าเตะ หรือแตะหมา ใช้มือจับได้

4. ห้ามพูดเวลาถ่ายหนักถ่ายเบา

ที่สำคัญต้องหมั่นทำสมาธิภาวนาพุทโธครับผม  :002:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอขอบพระคุณท่านผู้การเสือเป็นอย่างมากนะคะ ที่ได้ถ่ายทอดประสบการณ์มาให้ได้อ่าน ได้ชมกัน เป็นวิทยาทาน  ขอบอกได้คำเดียวสั้นๆ เข้าใจง่ายๆว่า " ท่านผู้การสุดยอด :015:จริงๆเลยค่ะ" ขอนับถือ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณมาก ครับ ลุงหนึ่ง เข็มทองสุดยอดมากเลย ครับ วิ่งได้ เตือนเหตุร้ายได้
สุดยอด ครับ ขอบคุณครับ สำหรับบทความดีๆ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ผมก็อยากฝังเข็มเหมือนกันครับ

สำคัญ  แต่ต้องปฏิบัติจริง  มิฉะนั้นเข็มจะโผล่ออกมาเอง.. ต้องดึงออก  (เคยเกิดกับผมในระยะแรก 3 ครั้ง  ที่แก้ม,  ที่หน้าผาก, ที่หน้าอก)  บางรายเจ็บปวดมาก  ไม่โผล่ออกต้องให้อาจารย์ให้ถอยเข็มออก  (อาจารย์เท่านั้นจะสามารถถอยเข็มออกได้)

แต่ว่าเคยได้ยินมา+กับท่านผู้การเสือเจอมาเลย  กึ่งๆอยู่นะครับ  เพราะตอนนี้ผมก็สักยันต์ไม่ได้แล้ว

เลยอยากเบนไปทางฝังเข็มแทน    ยังไงท่านใดมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ :001:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
            กราบสวัสดี ผู้การเสือ(ลุงหนึ่ง)
ขอบคุณมากครับที่นำสิ่งดี ๆ มาบอกเล่าแก่ น้อง ๆ ศิษย์เดียวกัน
กะผมได้เจอลุงหนึ่งมา ครั้งหนึ่ง ที่กุฎีหลวงลุงต้อย วันที่ หลวงพี่ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) บวช อะครับ
แต่ผมไม่ได้ แนะนำ ตัว ต้องขอโทษนะที่นี้ด้วย ครับ

วันหลังผมเจอ ลุงหนึ่งอีก ผมจะไม่ลืมที่จะแนะนำตัวอีกแล้วนะครับ  :005:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

• สัตตมะ
  • **
ผมก็อยากฝังเข็มเหมือนกันครับ

สำคัญ  แต่ต้องปฏิบัติจริง  มิฉะนั้นเข็มจะโผล่ออกมาเอง.. ต้องดึงออก  (เคยเกิดกับผมในระยะแรก 3 ครั้ง  ที่แก้ม,  ที่หน้าผาก, ที่หน้าอก)  บางรายเจ็บปวดมาก  ไม่โผล่ออกต้องให้อาจารย์ให้ถอยเข็มออก  (อาจารย์เท่านั้นจะสามารถถอยเข็มออกได้)

แต่ว่าเคยได้ยินมา+กับท่านผู้การเสือเจอมาเลย  กึ่งๆอยู่นะครับ  เพราะตอนนี้ผมก็สักยันต์ไม่ได้แล้ว

เลยอยากเบนไปทางฝังเข็มแทน    ยังไงท่านใดมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ :001:

16 สิงหาคมนี้ ไปงานไหว้ครูที่วัดบางแวกซิครับ รับรองได้ฝังแน่ แต่ต้องมั่นใจก่อนนะครับ ว่าปฏิบัติได้ ไม่งั้นมีเจ็บจี๊ดแน่ครับ  :002:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถ้ามีโอกาสก็อยากฝังเหมือนกัน ครับ

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
เจ๋งไปเลย

เอามั่งได้ป่ะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณคุณลุงผู้การเสือมากๆครับ ที่นำความรู้มาให้น้องได้อ่านเป็นวิทยาธารครับ
เป็นเรื่องน่าอัศจรรย์อย่างยิ่งครับ วิทยาศาสตร์ไม่สามารถพิสูจน์ได้เลยครับ หลายเรื่องเลยครับ ทั้งเรื่องการสัก การฝังเข็ม การฝังตะกรุด
เพราะเรื่องอย่างนี้เราไม่ต้องการทราบความจริงเท่าไหร่ครับ เราต้องใช้ ศรัทธาเท่านั้นครับ ถึงจะทราบทุกอย่างครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
อยากทราบครับว่าถ้าพาลูกสาว ตัวเล็กๆ 2 ขวบเข้าห้องน้ำแล้วคุยกับลูกเข็มที่ฝังจะเสื่อมไหมครับ
ถ้าคนที่ได้รับการฝังเข็มไปแล้วเขารักษาข้อใดข้อหนึ่งไม่ได้เข็มจะทะลุผิวหนังออกมาเลยหรือไม่ครับ หรือเข็มจะอยู่ใต้ผิวหนังนิ่งๆไม่เคลื่อนไหวครับ อยากทราบครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
พอกระทู้นี้ โพสขึ้นมาเมื่อไรผมจะเปิดดูทุกครั้งครับ ชอบมาก ๆ :016: :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณคุณลุงผู้การเสือด้วยครับ  ตัวผมเคยฝังกับอ.ประคองเพียง 3 เล่มครับ  หากมีบุญวาสนามากกว่านี้ก็อยากฝังเพิ่มครับ  แต่ทุกวันก็ยังมั่นใจว่าอยู่ครบ เพราะผมเรียกเข็มก็ยังมาครับ

1. ห้ามด่าพ่อแม่ตนเอง และผู้อื่น

3. ห้ามใช้เท้าเตะ หรือแตะหมา ใช้มือจับได้

ที่สำคัญต้องหมั่นทำสมาธิภาวนาพุทโธครับผม  :002:

ตามที่ท่าน Pig_Never_Die ลงไว้เลยครับ แต่ลืมลงอีกข้อนะครับ  ผมขออนุญาตเพิ่มเติมให้เลยครับ

5. ห้ามบ้วนน้ำลายลงในที่ที่มีสิ่งปฏิกูล โสโครก เช่น โถส้วม โถปัสสาวะ  ท่อระบายน้ำเสีย  เป็นต้นครับ

อยากทราบครับว่าถ้าพาลูกสาว ตัวเล็กๆ 2 ขวบเข้าห้องน้ำแล้วคุยกับลูกเข็มที่ฝังจะเสื่อมไหมครับ
ถ้าคนที่ได้รับการฝังเข็มไปแล้วเขารักษาข้อใดข้อหนึ่งไม่ได้เข็มจะทะลุผิวหนังออกมาเลยหรือไม่ครับ หรือเข็มจะอยู่ใต้ผิวหนังนิ่งๆไม่เคลื่อนไหวครับ อยากทราบครับ

ถ้าพาลูกสาวเข้าห้องน้ำ แล้วเราไม่ได้ขับถ่ายหนัก ถ่ายเบา เราพูดกับลูกสาวก็ไม่ผิดข้อห้ามหรอกครับ

ส่วนถ้าผิดข้อห้ามแล้วเข็มจะทะลุผิวหนังออกมาหรือว่าเข็มจะฝังตายอยู่ใต้ผิวหนัง  ก็แล้วแต่กรณีขึ้นอยู่แต่ละบุคคลครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2552, 10:20:06 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณคุณลุงผู้การเสือด้วยครับ  ตัวผมเคยฝังกับอ.ประคองเพียง 3 เล่มครับ  หากมีบุญวาสนามากกว่านี้ก็อยากฝังเพิ่มครับ  แต่ทุกวันก็ยังมั่นใจว่าอยู่ครบ เพราะผมเรียกเข็มก็ยังมาครับ

ที่สำคัญต้องหมั่นทำสมาธิภาวนาพุทโธครับผม  :002:

ตามที่ท่าน Pig_Never_Die ลงไว้เลยครับ แต่ลืมลงอีกข้อนะครับ  ผมขออนุญาตเพิ่มเติมให้เลยครับ

5. ห้ามบ้วนน้ำลายลงในที่ที่มีสิ่งปฏิกูล โสโครก เช่น โถส้วม โถปัสสาวะ  ท่อระบายน้ำเสีย  เป็นต้นครับ

ถ้าพาลูกสาวเข้าห้องน้ำ แล้วเราไม่ได้ขับถ่ายหนัก ถ่ายเบา เราพูดกับลูกสาวก็ไม่ผิดข้อห้ามหรอกครับ

ส่วนถ้าผิดข้อห้ามแล้วเข็มจะทะลุผิวหนังออกมาหรือว่าเข็มจะฝังตายอยู่ใต้ผิวหนัง  ก็แล้วแต่กรณีขึ้นอยู่แต่ละบุคคลครับ

แหะๆ ลืมพิมพ์ไปข้อนึง  :075:

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ขอบคุณครับทีให้ข้อมูล

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ผเคยฝังเข็มกับตระกรุดแล้วแต่นับว่าน้อยมากถ้าเทียบกับผู้การ
ดีจังเลยครับได้มาเยอะจัง :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 01:18:43 โดย Teeครับผม »

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
ยืนยันวิชาเข็มทองอีกหนึ่งเสียงครับ ถ้าไม่ทิ้งพุทโธ  เรียกได้ วิ่งมา เตือนภัยได้จริง ของผมกับอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วงครับ :016: :015:ๆๆ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ classic3

• ตติยะ
    • อีเมล
มันเจ็บกว่าสักประมาณ 100 เท่าได้ไหมครับ...
นับถือคนที่ฝังเข็มจริงๆครับ...
ผมกลัวอดไม่ได้เลยยังไม่กล้าฝัง..
ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ...อยากจะได้มาคุ้มภัยบ้างครับ :054:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขออนุญาตนำรูปอาจารย์มาให้ชมกันนะครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมไปฝังเข็มมาแล้วครับในวันไหว้ครูอยากทราบว่าข้อห้ามที่ห้ามถุยน้ำลายในโถส้วม แล้วตอนเช้าผมแปรงฟันในห้องน้ำต้องมีการบ้วนปากในห้องน้ำจะผิดข้อห้ามไหมครับ แล้วอยากสอบถามครับ ว่าหลังไหว้ครูแล้ว วันอังคาร พฤหัส เสาร์ อาจารย์หนุ่มท่านจะฝังเข็มให้ไหมครับ แล้วต้องไปช่วงไหนครับ อยากทราบเบอร์โทรหน้ากุฎิท่านครับเพื่อสอบถามครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมไปฝังเข็มมาแล้วครับในวันไหว้ครูอยากทราบว่าข้อห้ามที่ห้ามถุยน้ำลายในโถส้วม แล้วตอนเช้าผมแปรงฟันในห้องน้ำต้องมีการบ้วนปากในห้องน้ำจะผิดข้อห้ามไหมครับ แล้วอยากสอบถามครับ ว่าหลังไหว้ครูแล้ว วันอังคาร พฤหัส เสาร์ อาจารย์หนุ่มท่านจะฝังเข็มให้ไหมครับ แล้วต้องไปช่วงไหนครับ อยากทราบเบอร์โทรหน้ากุฎิท่านครับเพื่อสอบถามครับ

แปรงฟัน บ้วนปาก ที่อ่างล้างหน้าสิครับท่าน...สบายใจ ไร้กังวล

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ผมไม่แน่ใจ แต่ 2 วันนี้ก็แปรงงฟันบ้วนปากที่อ่างล้างหน้าครับ ทุกทีต้องในห้องน้ำ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากทราบครับว่าอาจารย์อีกท่านที่นั่งให้เช่าตะกรุดเสน่มอญหน้ากุฎิ ที่ใส่เสื้อสีน้ำเงินในวันงาน ชื่ออาจารย์อะไรครับ และท่านมีความสำคัญกับงานไหว้ครูอย่างไรครับท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับเพราะสงสัยท่านให้ความรู้แก่น้องๆมากครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
มันเจ็บกว่าสักประมาณ 100 เท่าได้ไหมครับ...
นับถือคนที่ฝังเข็มจริงๆครับ...
ผมกลัวอดไม่ได้เลยยังไม่กล้าฝัง..
ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ...อยากจะได้มาคุ้มภัยบ้างครับ :054:

ถามว่าเจ็บหรือเปล่า  ผมขอตอบว่าเจ็บครับ  แต่ไม่มากเท่าไหร่   ฝังเข็มเล่มเดียวก็เจ็บทีเดียวครับ  ฝังหลายเล่มก็เจ็บหลายทีครับ   ถ้าคนที่เคยสัก ผมว่าฝังเข็มได้สบายครับ ไม่มีปัญหาครับ

อยากทราบครับว่าอาจารย์อีกท่านที่นั่งให้เช่าตะกรุดเสน่มอญหน้ากุฎิ ที่ใส่เสื้อสีน้ำเงินในวันงาน ชื่ออาจารย์อะไรครับ และท่านมีความสำคัญกับงานไหว้ครูอย่างไรครับท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับเพราะสงสัยท่านให้ความรู้แก่น้องๆมากครับ

ท่านชื่อว่าคุณอาตั้มครับ  ท่านไม่ได้เป็นอาจารย์หรอกครับ  ท่านเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดท่านอ.ประคอง รุ่นเจริญครับ  ท่านช่วยเหลืองานท่านอ.ประคองมาโดยตลอด   ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่เสียงดัง แต่ใจดีมากๆครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2552, 09:05:14 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอขอบคุณท่านเณรน้อยเส้าหลินที่ไขข้อข้องใจทุกอย่างครับ ข้าน้อยขอนับถือท่าน