ผู้เขียน หัวข้อ: กรรม-การล้อพระ  (อ่าน 930 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
กรรม-การล้อพระ
« เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 12:20:38 »
http://vdo.palungjit.com/video/2724/กรรม-ล้อพระ-sub-??-Eng
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

TUM

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: กรรม-การล้อพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 12:54:31 »
เยี่ยมครับ ดูแล้วได้ความรู้ครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 02:50:18 »
เราไม่ควร ดูหมิ่น อยู่ 4 ประการ ครับ

เป็นกำลังใจ ให้นำสิ่ง ดี ๆ มา เล่าสู่กันฟัง ครับ

ขอบคุณ ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ค. 2552, 01:27:27 »
ขอบคุนครับผม  ที่หาข้อมูลดีดีมาให้ชมกัน :114: