ผู้เขียน หัวข้อ: วันจันทร์ แต่เป็นวันสุขใจ ของ ๓ พี่น้อง ณ.วัดบางพระ  (อ่าน 4527 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
               กะผมนาย สาธุ สาธุ ขอ เปลื่ยนชื่อ เป็น อุณาโลม ตรงนี้เลยนะครับ

วันจันทร์ 13 กค 2552 เวลา ประมาณ 11.00 น.
ก็มาถึงที่ วัดบางพระ ก็ได้กราบ หลวงปู่เปิ่น ที่เคารพของพวกเรา ๆ ก่อน เพื่อเป็นกำลังใจ กราบเสร็จก็ตรงไป ที่กุฎีหลวงลุงต้อย
ก็ได้เจอท่านอาจารย์หนวด ก็ได้กราบสวัสดิ์ ก่อนเลย ส่วนหลวงลุงต้อยได้ติดกิจนิมนต์ ก็ได้นั่งคุย กับ พี่ ๆ ที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย
แต่พอคุยไปคุยมาก็เหนือนรู้จักกันมาก่อน รู้สึกอบอุ่น ดี จัง (พี่ที่เป็นตำรวจอยู่ที่นนทบุรี ที่มากับแฟน และน้องหมา)
และอีก 1 คู่ (พี่ผู้ หญิง 2 คน ที่มาจาก นนทบุรี ขับมอเตอร์ไซค์ มา ผมนับถือจากใจเลยครับ)
และแล้วก็มี คนต่างชาติ มา อีก 1 คู่ + กับ ไกด์ อีก 1 ถึงจะต่างชาติ แต่มีใจในพุทธศาสนา

ปล.เจอผมก็ทักได้นะครับ ผมชื่อ บอล นะ ครับ

สัก 9 ยอด แบบน้ำมัน ครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นจงคุ้มครอง ท่าน

สัก 9 ยอด แบบหมึก ครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นจงคุ้มครอง ท่าน แถมใส่พระเครื่องที่คออีกด้วยครับท่านนี้

ท่านอาจารย์หนวด สักเสร็จก็ เมตตาแจกพระ ให้กับศิษย์ต่างชาติแต่ใจพุทธ

หลัง น้องผม ครับ ด้วยอาจารน์หนวด

หลังผมเองครับ ด้วยอาจารย์หนวด

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ   :015: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบสวัสดี อ.หนวดครับ สวัสดีน้าเสริฐด้วยครับ กำลังนั่งดึงหนังอยู่เลย

ขอบคุณภาพบรรยากาศนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2552, 04:02:23 โดย @ต้นน้ำ@ »

TUM

• บุคคลทั่วไป
คุณ อุณาโลม ขอบคุณสำหรับภาพ ฝรั่งยังมีหัวใจพุทธเลยครับ แถมไม่พอสักน้ำมันซะด้วย แถมไม่พอเป็นผู้หญิง หัวใจเข้มแข็งจริง  :016: :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบสวัสดีท่านอาจารย์หวนดครับและพี่เสริฐด้วยอีกคน พี่เสริฐ คงเต็มหลังแล้วมังครับพี่ 55555..... :114: :114: :114:.....สวัสดี

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอต่อนะ ครับ ต้องขอโทษด้วย เพราะกด ตั้งกระทู้ ไปก่อน  :054:

หลังผมเอง ครับ

แบบ ไกล้ ๆ ครับ

ที่ระลึกเททองหล่อระฆังใหญ่ ครับ ๑๒ สค ๔๓

ด้านหลัง          

ติชมได้นะครับ พี่ ๆ น้อง ๆ  :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ เหรียญระฆัง งดงามมากๆ เลยครับ แล้วก็ยันต์สวยสดงดงามมากๆ ครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลายสักของท่าน อ.หนวดงดงามเสมอครับ

... ยินดีกับคุณบอลและน้องชายด้วยครับ แล้วเจอกันครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยนะครับสำหรับสิ่งดีๆที่ได้รับจากการไปวัดบางพระ
หลังสวยงามมากๆเลยครับ อาจารย์หนวดท่านสักสวยมากจริงๆ
ฝรั่งชาวต่างชาติแม้ไม่ใช่คนไทยแต่ก็รักในความเป็นไทยและเขายินดีที่จะเจริญรอยตาม
แนวทางที่สืบทอดมาของโบราณคณาจารย์ แต่เราเป็นคนไทยแท้ๆคงไม่ยากเกินไปนัก
ที่จะเจริญรอยตามแนวทางที่ครูบาอาจารย์ท่านได้วางแบบแผนไว้ให้........
....
    เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
    ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
    • **
      • อีเมล
    ลายสักที่หลัง  งามจิงๆ ครับ ท่าน  :074:

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
    • **
    ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม  รู้สึกดีใจเช่นกันที่ได้มีโอกาสทำความรู้จัก พูดคุยกับน้องบอล หวังว่าคงมีโอกาสพบกันอีก
    ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
    ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
       เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
    เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีครับบอล ยินดีด้วยนะครับบอลและน้องชาย (พี่เสริฐเต็มแล้วครับพี่ยุทธ) วันอาทิตย์พี่เขานอนที่กุฎิหลวงพี่ต้อย เสียดายจังครับผมติดงาน ไม่งั้นคงค้างและได้เจอกัน

ขอบคุณครับ
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
    • *
    • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
      • อีเมล
    โชคดีจังครับ
    ได้เหรียญที่สวยมากด้วย
    น่าสะสมอย่างยิ่ง :050:

• สัตตมะ
    • **
    สวัสดี พี่ ๆ น้อง ๆ วัดบางพระ ด้วย ครับ

ส่วน เหรียญระฆัง นี้ผมได้มาจากน้าอะ ครับ ^^

เสาร์นี้ ท่านใดไป คงได้เจอ ผมนะ ครับ ทักกันได้ นะครับ

ผม บอล ครับ  :090: :090:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
    • สัตตมะ
    • **
    • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
      • อีเมล
    ยินดีด้วยครับผม  ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ :015:

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
      • อีเมล
    ทั้งเหรียญ ทั้งยันต์ สวยงามมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
    • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
      • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
      • อีเมล
    ครั้งหน้าได้เสืออีกข้างก็ลงตัวสมบูรณ์ครับ ยินดีด้วยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
    • จตุตถะ
    • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
      • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
    สวยและงดงามจริงๆ สำหรับการสักของ อ.หนวด ว่าแล้วขอถามหน่อยนะครับ ว่าถ้าขอให้ อ.หนวดสักเสือแผ่น(เสือตีนโต)กลางหน้าอกให้ ท่านจะสักให้ไหมครับ

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
    ทุกลายเส้น อักขระดูมีพลังจังครับ สาธุ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
    • ผู้ดูแล
    • Stay happy all...=^.*=
    ยินดีกับคุณบอลและน้องชายด้วยค่ะ
    ลายสัก อ.หนวด ช่างงดงาม  อ่อนช้อยมากค่ะ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
    What can I say it all started with a simple hello
    Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
    • **
    ได้ของดีมาคุ้มครองติดตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ pauy

• ตติยะ
    • จงอย่าอายในการทำดี
      • อีเมล
    กราบสวัสดี อ หนวอ ครับ ช่วงนี้ผมไม่ได้ไปหาเลยครับผมป่วยเพิ่งจะค่อยยังชั่วผมปุ๋ยที่อยู่ท่าม่วงเลี้ยงวัวไงครับ