ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญกงจักร รุ่น 1 หลวงพ่อประเทือง วัดหนองยางทอย  (อ่าน 8596 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พอดีเพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อประเทืองมาใหม่ เป็นเหรียญกงจักร รุ่น 1 ซึ่งเป็นอีกรุ่นที่มีประสบการณ์ด้านคงกระพัน

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
งดงามมาก  :053: :053: :053: ดีใจด้วยครับที่ได้มาครอบครองครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
เหรียญ ทบ.1 หลวงพ่อประเทือง เหรียญนี้ประสบการณ์หนาหูมากครับ ติดตัว ติดรถไว้หายห่วงครับ 
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เจอที่ใหนจะใด้เก็บบ้างครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญสวยงามมากครับท่าน... :016:

...วัตถุมงคลของหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์ เรื่องคงกระพันแคล้วคลาดนี่ สุดยอดครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

TUM

• บุคคลทั่วไป
เหรียญหลวงพ่อประเทืองมาใหม่ เป็นเหรียญกงจักร รุ่น 1 คงกระพัน อยากทราบว่า สร้างขึ้นปีไหนครับ มีหนื้อยังใหม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ  ต้องหาเก็บบ้างสะแล้วนะครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอกโค๊ตเลขไรครับเหรียญนี้ สวยดีครับ ประสบการณ์หนาหูเลยนักต่อนักแล้วครับ

หายห่วงเลย เหรียญนี้ถือว่าเป็น เหรียญ ทบ. รุ่นแรกครับ ดีใจด้วยครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

เหรียญ ท.บ1 นี้ประสพการณ์เกิดขึ้นบ่อยครั้งมาก

ได้ยินมาว่าท่านสร้างแจกทหารครับ ประสพการณ์สุดยอด

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
ได้ของดีมาก็รักษาให้ดีน่ะครับ
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กรรม เสริมอีกนิดครับ เพิ่งเห็นด้านหน้า ตอกโค๊ตเลข 5 คือสร้างพิธีเสาร์5 ครับ

เพราะว่ารุ่นนี้ออกหลายพิธีครับ ทั้งวันเกิดหลวงพ่อ ปั้มครั้งแรก แล้วก็เสาร์ 5 ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เหรียญสวยมากครับ ยันต์หนุมานแบกองค์พระด้านหลังนี่
เป็นหนึ่งในยันต์ที่หลวงพ่อใช้สักลงบนผิวหนังของศิษย์ มีอานุภาพด้านปกปักรักษา
คุ้มครองอันตรายได้หายห่วงครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอนนั้น คนสนิทๆ บอกห้บูชา หลายองค์ ประมาณ 6 องค์ มีเหรียญหลวงพ่ปะเทื่อง รวมอยูด้วย 2 เหรียญ แถมเป็นเหรียญ รุ่นแรก อีกด้วย 1 เหรียญ ผมมันโง่ เลยไม่ได้เก็บเอาไว้ ไม่อย่างนั้น เทห์ไปแล้ว ครับท่าน

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
พระหลวงพ่อประเทือง เด่นทางเด้นด้านคงกระพันมากครับ ผมใช้เหรียญคงทนอยู่ครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน