๒๓ ต.ค. ๕๗, ๑๕:๓๘:๐๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญกงจักร รุ่น 1 หลวงพ่อประเทือง วัดหนองยางทอย  (อ่าน ๖๕๕๒ ครั้ง)
tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๒ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๔๖๙๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๔๗

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๓%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๗:๕๖:๐๔ »

พอดีเพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อประเทืองมาใหม่ เป็นเหรียญกงจักร รุ่น 1 ซึ่งเป็นอีกรุ่นที่มีประสบการณ์ด้านคงกระพัน

๒๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: [= Jo_o* =], swat@pvc, ยอดรัก..บางแค, ketchan, nums24, ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, ฉัพพัณรังษี, chatsmm, •••--สายัณ--•••, kaitak, ณ.อยุธยา, porpar, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์โจรสลัด~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, umpawan, @ZeRo@, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nest31
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๕๕๘

๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๗๒

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๘:๔๑:๑๖ »

งดงามมาก  ดีใจด้วยครับที่ได้มาครอบครองครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ยอดรัก..บางแค, #DeKdOy#, ฉัพพัณรังษี, ณ.อยุธยา, porpar, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, to

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
[= Jo_o* =]
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙

๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๔๐๘๒

=ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๓%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๘:๔๘:๕๘ »

เหรียญ ทบ.1 หลวงพ่อประเทือง เหรียญนี้ประสบการณ์หนาหูมากครับ ติดตัว ติดรถไว้หายห่วงครับ 
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ยอดรัก..บางแค, ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, ฉัพพัณรังษี, ณ.อยุธยา, porpar, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน
ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๖

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%

yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๐๘:๕๘:๕๒ »

สวยดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เจอที่ใหนจะใด้เก็บบ้างครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, ฉัพพัณรังษี, ณ.อยุธยา, porpar, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, to

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๓

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๑๐:๒๓:๑๗ »

เหรียญสวยงามมากครับท่าน...

...วัตถุมงคลของหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์ เรื่องคงกระพันแคล้วคลาดนี่ สุดยอดครับ....
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: #DeKdOy#, ฉัพพัณรังษี, ณ.อยุธยา, porpar, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, [= Jo_o* =], to

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๖

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๓%

killertump@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๑๒:๒๘:๑๔ »

เหรียญหลวงพ่อประเทืองมาใหม่ เป็นเหรียญกงจักร รุ่น 1 คงกระพัน อยากทราบว่า สร้างขึ้นปีไหนครับ มีหนื้อยังใหม่อยู่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, gottkung, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๐๗:๕๗ »

ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ  ต้องหาเก็บบ้างสะแล้วนะครับ :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, gottkung, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๑๘:๕๑ »

ตอกโค๊ตเลขไรครับเหรียญนี้ สวยดีครับ ประสบการณ์หนาหูเลยนักต่อนักแล้วครับ

หายห่วงเลย เหรียญนี้ถือว่าเป็น เหรียญ ทบ. รุ่นแรกครับ ดีใจด้วยครับ สาธุ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, gottkung, @ZeRo@, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, [= Jo_o* =], to

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๒๐:๓๗ »

สวยงามครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

เหรียญ ท.บ1 นี้ประสพการณ์เกิดขึ้นบ่อยครั้งมาก

ได้ยินมาว่าท่านสร้างแจกทหารครับ ประสพการณ์สุดยอด
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, to

ไทยแท้
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๒๐๘

๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๙
  รับขอบคุณ: ๗๓๕

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๑๙%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๒, ๑๘:๓๔:๕๓ »

ได้ของดีมาก็รักษาให้ดีน่ะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, to

เงินหมด ยศยังอยู่
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๒, ๐๒:๕๓:๒๗ »

กรรม เสริมอีกนิดครับ เพิ่งเห็นด้านหน้า ตอกโค๊ตเลข 5 คือสร้างพิธีเสาร์5 ครับ

เพราะว่ารุ่นนี้ออกหลายพิธีครับ ทั้งวันเกิดหลวงพ่อ ปั้มครั้งแรก แล้วก็เสาร์ 5 ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, gottkung, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๖

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๒, ๑๓:๕๔:๔๔ »

เหรียญสวยมากครับ ยันต์หนุมานแบกองค์พระด้านหลังนี่
เป็นหนึ่งในยันต์ที่หลวงพ่อใช้สักลงบนผิวหนังของศิษย์ มีอานุภาพด้านปกปักรักษา
คุ้มครองอันตรายได้หายห่วงครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
•••--สายัณ--•••
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๘๓

๒๓ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๘
  รับขอบคุณ: ๒๖๒๒

อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ

ประเทศ: Congo

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๕๔%
พลังชีวิต: ๑.๔%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๒, ๑๖:๕๑:๔๓ »

ตอนนั้น คนสนิทๆ บอกห้บูชา หลายองค์ ประมาณ 6 องค์ มีเหรียญหลวงพ่ปะเทื่อง รวมอยูด้วย 2 เหรียญ แถมเป็นเหรียญ รุ่นแรก อีกด้วย 1 เหรียญ ผมมันโง่ เลยไม่ได้เก็บเอาไว้ ไม่อย่างนั้น เทห์ไปแล้ว ครับท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to

@ZeRo@
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๗๕

๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๗
  รับขอบคุณ: ๑๔๒๕

CPW 17

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๒, ๑๗:๔๐:๒๑ »

พระหลวงพ่อประเทือง เด่นทางเด้นด้านคงกระพันมากครับ ผมใช้เหรียญคงทนอยู่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์