ผู้เขียน หัวข้อ: 4 เพื่อนสนิท ณ.วัดบางพระ  (อ่าน 6782 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
4 เพื่อนสนิท ณ.วัดบางพระ
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 01:12:50 »
              กราบนมัสการ หลวงลุงต้อย
  และ   กราบสวัสดี อาจารย์หนวด และ อาจารย์ปิ๊ก

เมื่อเสาร์ ที่ กุฎีหลวงลุงต้อย ได้เจอ พี่โจ้  เจอ พี่โคมแก้ว และ คณะ ก็ได้พูดคุย กันอยู่ นานสองนาน พอ พวกพี่ ๆ จะกลับ ก็ได้ แจก พระหลวงปู่เปิ่น อีก ใจดี จริง ๆ ครับ ต้อง ขอขอบคุณพวก พี่ ตรงนี้เลยนะครับ

และเมื่อวันจันทร์ อาจารย์หนวด ก็แจก ผ้ายันต์ กวางเหลียวหลัง มาให้ ก็ต้องกราบ ขอบคุณอาจารย์อีกที่นะ ครับ ที่เมตตา ศิษย์

หลังผมเองครับ เมื่อวันเสาร์ โดยอาจารย์หนวด ครบคู่แล้ว  :090:

หลังเพื่อนครับ หรือ อีกชื่อในเวบ คือ ธรรมมะสาธุฯ เมื่อ  วันเสาร์และวันจันทร์
                        นะหลวงปู่เปิ่น โดย หลวงลุงต้อย แม่ทัพ+หนุมาน  อาหนวด

หลังเพื่อนอีกคน ครับ 9 ยอด สาริกา โดย หลวงลุงต้อย 8 ทิศ อาจารย์ปิ๊ก วันเสาร์และวันอังคาร์

หลังน้องผมครับ ชื่อ เต้ย ทักทาย กันได้นะครับ
                              เสือ และ หนุมาน โดย  อาจารย์หนวด เมื่อ วันเสาร์และ วันจันทร์

หลังผมเอง ครับ เสือ และ หมูทองแดง โดย อาจารย์หนวด เมื่อ วันเสาร์และวันจันทร์

หมูแบบ ชัด ๆ

ปล.1  ไม่ได้ โอ้อวดลายยันต์ ศึกษาเป็นวิทยาทาน นะ ครับ
ปล.2   น้อมรับ คำติชม ครับ
ปล.3   ผิดพลาดประการใด ขออภัย นะที่นี้ด้วย นะครับ

เจอผมก็ ทักทายกัน ได้ นะครับ ผม บอล ครับ  06;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 01:13:40 โดย อุณาโลม »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: 4 เพื่อนสนิท ณ.วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 01:23:23 »
สวยงามมากเลยนะครับผม  ฝีมืออาจารย์หนวด ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 01:38:49 »
4 คน เพื่อนกันคงรักกันน่าดูครับ ไปสักด้วยกันครับ ผมสำผัสถึงความรู้สึกที่ท่าน ๆ มีให้กันได้ครับ (นำรู้เพื่อนๆมาโพสให้ดู) ขอบคุณครับ (ของคนก้อมีเหมือนกันครับ คนในที่ทำงาน 5 คน ครับ วันหลังจะนำรูปถ่ายรอยสักมาให้ดูครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 02:23:38 »
...ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ อึดกันจริงๆ สักวันเว้นวันเลย.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 02:25:46 »
สวยงามครับบบบบบบบ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 02:49:33 »
คำติไม่มีครับ มีแต่คำชม..............สวยงามจับใจครับ ท่านพระอาจารย์และท่านอาจารย์มอมให้ในสิ่งดีๆแก่ศิษย์วัดบางพระทุกๆท่านครับ :114: :114: :114:.........สวัสดี

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 04:32:03 »
หลังสวยทุกคนเลยครับ ขอบคุณครับที่เอารูปมาให้ชม

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:20:56 »
ขอบพระคุณพี่ๆๆ ที่นำมาให้ชมนะคับ สวยงามมากๆๆคับผม
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:27:44 »
ยินดีด้วยครับสวยกันทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:29:13 »
เข้มขลังและสวยงามกันทุกคนเลยนะครับ
ขอบคุณที่นำมาเผยแพร่ให้ชมกันนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:33:16 »
หลังสวยจริงๆ สุดยอดเครับบบบบ.... :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:44:13 »
เส้นคมกริบเลยนะครับ งดงามเลยทีเดียว ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้พบปะพี่น้องรู้จักกันไว้ดีแล้วครับ สาธุ ...  :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:48:38 »
สวยงามลงตัวมีระเบียบครับ เห็นแล้วอยากไปสักเพิ่มจังครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 09:27:34 »
สวยครับท่าน ยินดีด้วยนะครับใกล้เต็มแล้ว

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 09:35:18 »
สวยงามมากครับ....ขอบคุณมากครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:19:20 »
ได้ของดีกันทุกท่านเลย ยินดีด้วยนะครับผม :016:

ออฟไลน์ ธรรมมะสาธุฯ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 11:11:19 »
รูปที่สองตูเองนิหน่า :004:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 12:27:24 »
สวัสดีครับ"คุณบอล"...

เมื่อวันจันทร์ผมก็ไปมาเช่นกันแต่เป็นช่วงเช้าครับ...

ได้รับเมตตาจากท่านอาจารย์หนวดเช่นเคยครับ...

ก่อนกลับแวะสวัสดีหลวงพี่เก่งด้วยครับ...

ปล.เร่งสปีดกันน่าดู แล้วผมจะตามทันไหมล่ะเนี่ยะ อิอิอิ...{^_^}...

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 12:44:54 »
      สวัสดีครับ ครับ ท่าน TTTUTTT
เสียดายที่ไม่ได้เจอกัน พอดี ผมทำธุระเสร็จ ก็เลย มาวัด ถึงก็ บ่าย ๆ แล้ว ละครับ
แล้วเจอ กัน วันจันทร์ หน้า นะครับ พอดี วันเสาร์ ไปงานรับปริญญาของเพื่อนแฟน ที่ เกษตร พอดีเลย อะครับ

ปล.แล้วเจอกัน ครับ ^^

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 01:25:01 »
   ถ้าผมจะแสดงความคิดที่ไม่เหมือนสมาชิกท่านอื่นข้างต้น จะเป็นการขัดคอเขามั๊ยเนี่ย.... อย่าคิดมาก..แหย่เล่น..

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 02:54:55 »
  ถ้าผมจะแสดงความคิดที่ไม่เหมือนสมาชิกท่านอื่นข้างต้น จะเป็นการขัดคอเขามั๊ยเนี่ย.... อย่าคิดมาก..แหย่เล่น..

ขอความร่วมมืองดโพสรูปมังกรซ้ำๆทุกกระทู้ที่ท่านตอบ

เพราะลายเซ็นต์ของท่านด้านล่าง  ก็มีอยู่แล้ว เปลืองเนื้อที่บอร์ดโดยไม่มีประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2552, 02:55:40 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 09:27:53 »
สวยจัง ฝีมืออาจารย์แต่ละท่าน บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดจริงๆๆ :015:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:16:56 »

สวยงามมากครับพุทธคุณทั้งนั้นครับ มีแต่คำชมครับ ที่ติไม่มีครับ อดทนกันจริงๆครับ

ขอบคุณครับ 
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ oslo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 12:19:53 »
สวัสดีครับศิษย์รุ่นพี่
ผมเพิ่งไปสักกับลพ.ต้อยในวันอังคารที่ผ่านมายังได้เจอพ่คนรักพระเลยครับขอบคุณพี่ที่ให้คำแนะนำนะครับลพ.ต้อยให้จิ้งจกมาครับท่านกลัวว่าจะทนไม่ได้เลยยังไม่ลงเก้ายอดให้ครับแต่เดือนหน้าคงไปลงเก้ายอดครับพี่ๆศิษย์ลพ.ต้อยครับผมขอคำแนะนำครับสักของลพ.ต้อยมีจิ้งจกมหาเสน่ห์หรือจิ้งจกปี้กันหรือปล่าวครับเดี๋ยวผมจะไปขอท่านอีกพร้อมกับเก้ายอดเลย...ขอบคุณศิษย์พี่ที่ให้คำตอบครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 12:39:38 »
หลังสวยกันทุกคนเลบครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 12:57:17 »
งดงาม จริงๆ ครับ ถ้าเจอกัน ก็ทักทายกันได้นะครับ อิอิ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 09:40:44 »
สวยมากๆเลยคับ

เห็นแล้วอยากได้
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:46:59 »
ขอความร่วมมืองดโพสรูปมังกรซ้ำๆทุกกระทู้ที่ท่านตอบ

เพราะลายเซ็นต์ของท่านด้านล่าง  ก็มีอยู่แล้ว เปลืองเนื้อที่บอร์ดโดยไม่มีประโยชน์

ได้เลยครับลูกพี่...ไม่ปีปัญหาอยุ่แล้ว... ที่โพสต์ก็เพราะว่าลายเซ็นต์มันไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 12:45:25 »

ได้เลยครับลูกพี่...ไม่ปีปัญหาอยุ่แล้ว... ที่โพสต์ก็เพราะว่าลายเซ็นต์มันไม่ขึ้นครับ

ไม่ใช่ลายเซ็นต์ไม่ขึ้นครับ ลายเซ็นต์จะแสดงที่เฉพาะข้อความแรกที่ท่านตอบในกระทู้นั้นๆ

เป็นระบบของบอร์ดเพื่อการประหยัดพื้นที่่ในเซิฟเวอร์ ช่วยรับทราบด้วยครับ

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 05:08:09 »
โห สวย งาม มาก ๆ ๆ ลายเส้น คม  ชั ดสวย มาก ๆ ๆคับ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 07:13:02 »
สวยคับ ^-^
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 08:37:57 »
ยินดีด้วยครับ มิตรสหาย
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 08:42:20 »
ยินดีด้วยครับ ทั้ง ๔ ท่านได้ของดีเป็นมงคลติดตัว

เดินทางไปวัดบางพระแบบเป็นหมู่คณะพวกพ้องแบบนี้ ดูเหนียวแน่นเป็นกันเองดีครับ 

ขอบคุณมากครับที่นำของดีติดเนื้อติดตัวมาให้ชมกัน 

ออฟไลน์ ปุ๊_หนุมาน๙

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:18:54 »
ถ้าผมไปถึงเช้าวันจันทร์ ประมาณ6.00น  จะได้สักกับท่านรึป่าวครับ
คือแบบว่าอยู่ไกล ไปทีนึงก้อต้องขอหลายรอบหน่อย  ท่านอยู่ถึงกี่โมงครับ :027:

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 01:47:41 »
สวยมากๆเลยครับ จัดวางได้เยี่ยม ขอคุณครับที่จัดมาให้ชม