ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ตี๋ใหญ่  (อ่าน 3733 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
อาจารย์ตี๋ใหญ่
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:33:44 »
หวังว่าคงพอรู้จักหลวงพ่อสุด วัดกาหลงนะครับ ครับที่ผมถามในวันนี้ผมอยากถามว่า เหรียญหลวงพ่อสุดปี17เนื้อทองแดงนะครับมีจุดสังเกตตรงไหนนะครับ พอดีว่ามี2เหรียญนะครับจาได้แก้ปากกับคนที่ปล่อยพระนะครับ เผื่อเค้าบอกว่าของปลอมนะครับ 

แต่เหรียญนี้ผมมีประสพการณ์นะครับ เวลาใส่ทีไรจะมีเรื่องทุกที แล้วก้มีทุกที 5555+   แล้วก้มีการตีรันฟันแทงกันบ่อยๆ นะครับ555  แล้วก้ฟันผมม่ายเข้าสักที

ขอบคุนมากนะครับที่แนะนำครับ

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อาจารย์ตี๋ใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 11:10:37 »
มันมีจุดสังเกตหลายจุดพอสมควรนะครับ...

ต้องดูที่จุดหลักแล้ว...

ต้องมาดูอีกว่าเข่าแตกหรือไม่แตก...

เพราะพิมพ์นิยมจะเป็นเข่าไม่แตก...

แถมยังต้องดูต่อไปอีกว่า...

ถ้าเข่าแตก...

แตกที่วัดไหน...

ถ้าแตกวัดกาหลงก็ยังเป็นที่นิยมบ้าง...

ถ้าแตกวัดศาลาคืนส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้รับความนิยม...

ซึ่งจุดสังเกตก็ต้องปากว่าปากจู๋หรือเปล่า...

ไว้ผมมีโอกาสจะโพสจุดสังเกตุให้นะครับ...

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 02:51:26 »
ตอนนี้ทางวัดกาหลง มีตะกรุดอะไรบ้างอะครับ
แล้วใครปลุกเสกหรอครับ

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 04:55:49 »
ขอบคุนมากครับพี่น้อง วันนี้ก้มีเรื่องแต่ยังไม่มีครับครูมาเห็นก่อน   แหมใส่ทีไร ได้ใจทุกที อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 12:27:48 »
จะได้เอาไปแก้ปาก....ต้องเรียกว่าเอาไว้เป็นความรู้ดีกว่าค่ะ :075:

ส่วนเรื่องตีรันฟันแทงอะไร อย่าไปยึดติดเลยค่ะ
เพราะวัตถุมงคลไม่ว่าจะเป็นของวัดไหนหรือของหลวงพ่ออะไร
ก็ไม่ได้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ลูกศิษย์ไปมีเรื่องกับใคร

มีของดีอยู่กับตัวก็เก็บรักษาดีๆ ปฏิบัติตนดีๆ ให้สมกับที่มีของดีอยู่กับตัว..

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 07:37:35 »
วัดกาหลง จังหวัดสมุทรสาคร

เมื่อก่อนขึ้นชื่อเรื่องสักมากโดยเฉพาะยันต์ตะกร้อ มีความเชื่อกันว่า ตีไม่แตก

ส่วนยันต์เสือเผ่นนั้นหลวงพ่อสุดท่านเคยสักไปให้เพียงไม่กี่คนเท่านั้น

เท่าที่ทราบ หลวงพ่อสุดใด้มอบวิชาสักให้แก่ พระอาจารย์พยนต์ ศุภกาแก้ว และพระอาจารย์พยนต์ใด้ละสังขารไปแล้ว

ปัจุบันจึงไม่ทราบว่ายังมีผุ้สืบทอดอยู่หรือป่าว

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 10:57:03 »
ใครมีคนบูชาหลวงปู่สุดบ้างครับ...

ออฟไลน์ LifeL

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 11:02:31 »
ขอบคุณครับ
สักยันต์ อาจารย์เค หนุมาน เสือเผ่น สาลิกา ของขลัง ของขึ้น ห้าแถว 5 แถว ที่ www.tumnansakyun.com เก้ายอด จิ้งจกสองหาง กุมารทอง คงกระพัน สักน้ำมัน สักหมึก เข็มสัก ฤๅษีบรมครูธรรมบันลุ ดูดวง อาบน้ำมนต์ ค้าขายดี หวย เลขเด็ด ล็อตเตอรี่ ฟังเพลง hi5 vdo clip

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 06:06:44 »
ผมบูชาครับหลวงพ่อสุด

พระปี17ราคาค่อนข้างแพงนะครับเห็นในวัดปล่อยกันที่3500

ส่วนตะกรุดอยู่ที่4500ครับ

มีคนหลายคนพูดว่าให้ดูหลวงพ่อสุดให้ดูตรงจมูกครับ
ตอนนี้ทางวัดกาหลง มีตะกรุดอะไรบ้างอะครับ
แล้วใครปลุกเสกหรอครับ
สำหรับคำถามนี้ที่วัดตอนนี้ตะกรุดรุ่นที่ตี๋ใหญ๋ใส่หลายคนบอกว่าเป็น108ดอกแต่ว่า

ที่แท้จริงเป็นตะกรุดโทนครับผม ตอนนี้ตะกรุดที่วัดมีตะกรุดยันต์ตะกร้อใส่หลอดเรียบร้อย

เป็นการนำแผ่นยันต์ที่หลวงพ่อปลุกเสกมาม้วนแล้วก้อใส่หลอดครับ

ราคายังไม่แรงครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 11:32:46 »
ยันต์ตะกร้อ มีพุทธคุณด้านไหนอะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 12:37:58 »
ยันต์ตะกร้อ มีพุทธคุณด้านไหนอะครับ

ถ้าจำไม่ผิดเคยมีคนตอบไปแล้วน่ะครับ ว่าดีทางเหนียวอยู่ยงกคงกระพันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ