ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกอมเสืออาคม  (อ่าน 8160 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
ลูกอมเสืออาคม
« เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 11:36:24 »
พอดีไปที่วัดมา...

ไปหาเช่าลูกอมหนุมาน...

แต่ไม่มี...

หลวงพี่ท่านที่สักที่หัวเขาบอกว่า...

มีแต่เสือ...

ผมก็เลยขอดู...

ลักษณะคล้ายกับลูกอมหนุมานเหมือนกัน...

มีก้นเงินกับก้นทองคำ...

ใจก็อยากได้อยูอ่ะครับ...

แต่มันเกินกำลังไปเยอะเลย...

ทอง 5000 เงิน 3000 ...

เลยอยากจะถามท่านผู้รู้...

เกี่ยวกับลูกอมเสือหน่อย...

มีชื่อเรียกว่าอะไร...

ทำปีไหน...

ทันหลวงพ่อหรือเปล่า...

สรรพคุณด้วยนะครับ...

อย่างลูกอมหนุมานผมเชื่อเรื่องสรรพคุณแล้ว...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ลูกอมเสืออาคม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 12:46:16 »
ใช่ที่เป็นเสือมีลายดำสลับเหลืองหรือเปล่าครับ
ถ้าจำไม่ผิด สร้างก่อนหลวงปุ่มรณะภาพไม่นานครับ
ได้รับความนิยมมากๆๆๆ
เป็นลูกอมเสือที่ออกแบบและสร้างได้สวยงามมากๆ
พุทธคุณก็เน้นไปทางป้องกันอันตรายเหมือนกับลูกอมหนุมานน่ะแหละครับ
แต่ถ้าเป็นเครือ่งรางทางหนุมานเขาว่าอาสาเจ้านายดี ถ้าเป็นเสือว่ากันว่าดีทางอำนาจ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ผมก็เด็กน้อยด้อยวรยุทธ์ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 07:06:27 »
อยู่ในชุดรุ่นสุดท้าย ไหว้ครูปี พ.ศ.๒๕๔๕   คร่าวๆเท่าที่พอจำได้ ชุดนั้นจะมีลูกอมหนุมานขนาดบูชา(รมดำ+เพ้นสี) ,ฤาษีหน้าเสือ(กาลสิทธิ์)ขนาดบูชา(รมดำ+เพ้นสี) ,เสือนั่งคู่ขนาดบูชา(รมดำ+เพ้นสี) ,ลูกอมเสือ(ทองคำ,เพ้นสี,,แบลคเรเดี้ยมฯ) , ลูกอมหัวเสือ(ทองคำ,เงินฯ) ,ลอคเกตหลังขุนแผนสะดุ้งกลับ ฯลฯ

ทันหลวงพ่อเปิ่นแน่นอนครับ ออกปี ๒๕๔๕ (รุ่นสุดท้าย) สรรพคุณก็แล้วแต่ครับ.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 08:14:48 »

ลูกอมเจ้าพญาเสือ เล็กห้อยคอ รุ่นบารมีบูชาครู ปี ๒๕๔๕

1. เนื้อทองคำ นน. 30 กรัม จำนวนสร้าง 79
2. เนื้อเหล็กน้ำพี้ ก้นทองคำ จำนวนสร้าง 499
3. เนื้อเงินลงยา จำนวนสร้าง 999
4. เนื้อนวะแก่ทองคำ จำนวนสร้าง 499
5. เนื้อทองผสม ชุบBlack Rodiam จำนวนสร้าง 1,999
6. เนื้อทองผสม ชุบลาย จำนวนสร้าง 4,999

ผมเองเรียกรุ่นนี้ว่าเจ้าแมวกาฟิว ครับน่ารักดี บางคนเรียกว่า เสือโปเกม่อน

ชาวสิงค์โปร์ และต่างชาติมากว้านเก็บจนของในเมืองไทยหาได้น้อยแล้ว

ขอบคุณภาพและข้อมูลจากคุณ
nui28 จากเว็บการันตี ด้วยนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 09:05:27 »

สามทหารเสือ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 09:30:01 »

สามทหารเสือ

:054:เสือสามตัวอยู่ถ่ำเดียวกันไม่ได้นะพี่นก อิอิ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 02:12:06 »
 :095:  รุ่นนี้ตลาดต้องการราคาก็เลยสูงมากครับ  :095: เช่าในวัดบางพระปลอดภัยครับ :095:แต่เช่าหาข้างนอกโอกาศเจ็บสูงครับ :095:ได้ข่าวจากวงในว่ามีปลอมออกมาเป็นถุงๆครับ :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 03:10:35 »
ท่านนก มีแทบทุกรุ่นเลย ระวังโดนบุกรัง นะครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 09:25:50 »
โอ้วว สวยครับ เพิ่งเห็นครั้งแรกอยากได้ครับ :005:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:38:12 »
แหล่มเลยครับผม แล้วที่ปลุกเสก ตอนวันขึ้นป้าย  มีให้บูชาหรือยังครับ

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 04:43:23 »
งดงามมากครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 08:07:31 »
ผมก็ใช้อยู่ครับคือเถ้าแก่ผมจะขอบูชาต่อแต่ผมไม่ให้ครับเพราะเป็นครูบาอาจารย์ของผมและผ่านประสบการณ์มากมายและเหรียญหลวงปู่นั่งมังกรแก่ก็เอาของผมไปเเก่ไม่ยอมให้ผมคืนผมเสียมากๆครับถ้าผมมีบารมีขอให้ผมได้คืนด้วยเถิด..สาธุๆๆ :070: :070:
รักและศรัทธา