ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์ ลายมือหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 8278 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
       เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมา ได้ไปวัดเพื่อไปสักกับ อาจารย์หนวด ก็ได้นั่งรอให้ท่านอื่น ๆ สักก่อนเลยเพราะวันนี้ผม น้อง และ เพื่อน ไม่รีบไปทำธุระที่ไหน เลยให้ท่านอื่น ๆ สักก่อน วันนี้ มี ทั้ง คนไทย และ ชาวต่างชาติ แต่เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูป ความน่ารักของชาวต่างชาติ ให้ชม คือ ชาวต่างชาติ ไหว้ พระ ได้ สวยมาก ๆ ในความคิดผมนะครับ พอได้เวลา ประมาณ 6 โมงกว่า ๆ ที่เพื่อนได้ สัก ก็ มี คุณลุง 2 ท่าน เข้ามาเพื่อสักกับอาจารย์หนวด (แล้วสิ่งที่ไม่คาดฝัน ที่จะได้เห็นกับตาตัวเองมาก่อนเลยในชีวิตก็เกิดขึ้น) ก็ได้ยินเสียงอาจารย์หนวดเรีอก คือ บอลถ่ายรูปยันต์ลายมือหลวงพ่อเปิ่น กับ ลุงคนนี้เลยผมก็เลยทำการขอลุงสุดหล่อ  แล้วก็ ถ่ายรูปมา ฝาก เพื่อเป็นวิทยาทาน วันนั้นเป็นวันที่ผมได้อะไรกลับบ้านหลายอย่างมาก คือ ผม กับ น้อง ได้ต่อ 29 ยอด เพื่อน ได้ เสือ
และได้เป็นวันที่ได้คุยเรื่องราวต่าง กับ อาจารย์หนวด นานกว่าทุกครั้ง คือไปถึง บ่าย ลงจากกุฎีหลวงน้าต้อย 3 ทุ่มกว่า ๆ และที่ขาดไม่ได้เลยคือ ลายสักยันต์ ลายมือหลวงพ่อเปิ่น เป็นบุญตาพวกผม จริงเลย ครับ
ไปวัดบางพระที่ไร สุดใจ ทุกที ครับ

ปล.กราบขอบพระคุณ อาจารย์หนวด และ 2 คุณลุง เป็นอย่างมาก ครับ กราบขอบพระคุณจาก..ใจ

สร้อยสังวาลย์ 3 เส้น นับจากบนลงล่าง และ เสือ ลายมือหลวงพ่อเปิ่น

ลิง

9 ยอด 8 ทิศ

หนุมาน

หนุมาน

ปล.1 ต้องขอ อภัยพี่ ๆ น้อง ๆ อย่างสูงถ้ารูปบางรูป สว่าง หรือ มืด เกินไป เพราะคนถ่ายคือผม รีบถ่ายไปหน่อย ครับ ต้องขออภัยนะที่นี้ :054:
ปล.2 ติชมได้เลยนะครับ น้อมรับ ผิดพลาดประการใดก็ขอ อภัย ด้วย ครับ  :054:

ด้วยรักและเคารพ
                                                                                        บอล
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ลายยันต์ ลายมือหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 02:35:05 »
ดูจากหนังและรอยสักรุ่นพ่อ ทั้งนั้นเลยนะครับ สวยงามเข็มขลังและคงเจ็บเอาการเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 02:41:05 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: ลายยันต์ ลายมือหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 08:29:01 »
บุญแท้นะครับบอล  ยินดีด้วยนะ ไว้เจอกันวันงานครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 08:57:12 »
เป็นบุญตาจริงๆเลยค่ะ  :017:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:45:07 »
เป็นบุญตาจริงครับ ขอขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 10:04:56 »
ผมเคยเห็นก็ครั้งแรกเลยครับลายสักของหลวงพ่อเปิ่น
ขอบคุณมากครับ :054: :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:40:20 »
สิ่งที่ไม่ได้ก็ได้เห็นคราวนี้ ขอบใจครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:51:21 »
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกันทั่วถึง ยินดีที่ได้เห็นครับ สาธุ ....  :089:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 12:01:40 »
   :025:ช่างเป็นบุญตาแท้ๆ ที่ได้เห็นลายมือของหลวงปู่แบบจังๆอย่างนี้ .........ขอบคุณมากเลยท่านอุ  :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 04:09:01 »
...สุดยอดครับ  สมัยนี้หาชมได้ยากจริงๆครับ ที่สักโดยหลวงปู่เปิ่น

บุญตาจริงๆ...

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:26:16 »
ลายมือหลวงพ่อหาชมได้ยากเต็มทีครับ บุญตาจริงๆ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:50:44 »
ได้เห็นลายมือของหลวงพ่อเปิ่น แบบนี้
เป็นบุญตาจริงๆ ครับ
ถ้าได้เห็นของจริงๆ  คงจะเยี่ยม ไปเลย นะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:04:30 »
ขอบคุณที่นำเสนอครับ ปัจจุบัน หาชมได้ยากมากครับ   :001: :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:09:05 »
หาดูยากมากครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:35:44 »
ผมเคยเห็นของท่านดร.ไมตรี บุญสูงครับท่านเป็นบุตรบุญธรรมของหลวงปู่ด้วยตอนท่านถอนเสื้อลายสักของหลวงปู่ด้วยผมได้ให้ท่านเป่ากะหม่อมให้เป็นแรกในชีวิตผมเลยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:55:20 »
ขอบคุณที่นำมาแบ่งกันชมครับ เป็นบุญตาจริงๆ...

...แล้วพบกันที่วัดนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ moo797

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:16:42 »
สวยมากครับ เสียดายไม่ได้ไป ติดงาน   เสาร์เจอกันครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 10:09:17 »
เป็นบุญที่ได้เห็นจริงๆครับต์หลวงพ่อดูขลังจริงๆ :050:

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 10:39:25 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม แหมกลับกันดึกเลยนะครับได้อะไรกันมาบ้างครับหน่ะ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:39:05 »
เป็นบุญตามากเลยนะครับ

เหมือนเราเคยเจอกันที่ไหนมาก่อนหรือเปล่าครับ

ท่านอุณาโลม

^^

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:42:37 »
เป็นบุญตามากเลยนะครับ

เหมือนเราเคยเจอกันที่ไหนมาก่อนหรือเปล่าครับ

ท่านอุณาโลม

^^

ใช้แล้วครับ เจอกันที่กุฎีหลวงน้าต้อย

เจอกันวันหน้า ทักผมได้นะครับ ชื่อ บอล  :005:

ออฟไลน์ caravan

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 10:04:14 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมเป็นบุญตาครับ :053:

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:14:54 »
สวยค่ะ งามค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 09:45:44 »
เป็นบุญตาที่ได้เห็นคับ ถึงแม้จะได้เห็นจากภาพถ่ายก็สุดๆๆและคับผม ขอบคุณมากๆคับที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 12:06:53 »
ได้เห็นลายสักจากมือหลวงปู่เปิ่นแล้วซึ้งใจครับ คิดถึงหลวงปู่ครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ อาจารย์เอ้

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 03:42:44 »
ขนลุกซู่ เลย

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 04:46:49 »
ขอบคุณครับ บุญตาจริงๆ ครับ 15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 09:12:22 »
ยินดีด้วยครับเป็นบุญตาจริงๆเลย
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 09:58:10 »
เคยเจอท่านหนึ่งครับ  หลวงพ่อเปิ่นเหยียบสักเลยครับ   สาธุ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:25:33 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ

ที่ได้เห็นลายมือสักของ หลวงพ่อเปิ่น

เห็นแล้วรูสึกดีๆ นะครับ

ขอบคุณครับพี่บอล สำหรับภาพ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 04:54:08 »
ขอบคุณนะคะที่เอามาแบ่งปันกัน :053: :053:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:39:47 »
สุดยอดแล้วพี่