ผู้เขียน หัวข้อ: มีปริศนามาถามครับ  (อ่าน 1181 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
มีปริศนามาถามครับ
« เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 01:03:29 »
ด้วยความเคารพครับ
จะตอบแบบพุทธศาสตร์
หรือไสยศาสตร์ก็ได้ครับ ตามสะดวก
1. ลิงขึ้นต้นมะพร้าวถึงยอดแล้วลงทางไหน ??
2. ดำน้ำโผล่ขึ้นมาเห็นอะไร ??
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

TUM

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: มีปริศนามาถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 01:35:34 »
ตามที่ผมคิด

1. ลิงขึ้นต้นมะพร้าวถึงยอดแล้วลงทางไหน ??
- ลงทางเดิม (หมายถึง ทางที่ขึ้นมาก็จะเป็นทางลง โดยลิงเวลาขึ้นต้นมะพร้าวจะหันหน้าขึ้นท้องฟ้า แล้วขึ้นต้นมะพร้าว ส่วนเวลาลงก็จะหันหน้าลงดิน แล้วลงจะต้นมะพร้าว) ตามหลักธรรมชาติ

- เห็นน้ำตามเดิม แล้วก็ตามด้วยสภาพรอบ ๆ เช่นถ้าเป็น คูน้ำก็จะเห็น ต้นไม้ เห็นตลิ่ง เห็นผู้คนใช้ชีวีต ตามลำน้ำครับ ตามหลักธรรมชาติ

มีอะไรเป็น ใน ใน หรือเปล่าครับ ผม 28;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 01:36:55 โดย ตั้ม/พรหมนิมิตร »

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ส.ค. 2552, 01:51:56 »
ด้วยความเคารพครับ
จะตอบแบบพุทธศาสตร์
หรือไสยศาสตร์ก็ได้ครับ ตามสะดวก
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ผมอยากรู้คำตอบครับ ท่านบัฟ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 01:24:31 »
เป็นปริศนา เกี่ยวกับ คาบลม คาบคาถา ครับ ผู้ที่จะเรียนเวทย์มนต์คาถา ต้องตีความให้ออก  :001:
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม