ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีหมูทองแดงจะขี้เกียจเหมือนหมูจริงไหมคับ ช่วยตอบที  (อ่าน 4961 ครั้ง)

Mixster

• บุคคลทั่วไป
คือวันนี้ไปสักน้ำมันกับหลวงพ่อติ่งมาอ่ะคับ ได้หมูทองแดงมา แล้วมีคนบอกว่า มีหมูแล้วจะขี้เกียจเหมือนหมูจิงไหมคับ และอีกอย่าง หมูทองแดงดีด้านอะไรบ้างคับ แล้วของจะขึ้นไหม รบกวนพี่ๆช่วยตอบทีน่ะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
เท่าที่ผมรู้มานะครับ  หมูทองแดงจาเด่นเรื่อง....คงกะพัน  และโชคลาภคับ   เรื่องของขึ้นนั้นผมไม่รู้อ่านะ  ผมก้อเพิ่งได้มาจากหลวงพี่แป๊วคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
หมู ทองแดง เขาจะเน้นไปทาง การนำไปใช้ หา กินคราบ...มันหากินเก่ง เลย นำรูป มัน มาสักยันต์ สักแล้ว ไม่ดี แล้วเขาจะเอามาสักหรอคราบ..จริงเปล่า
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

Mixster

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากคับพี่ เปียกปูน กับพี่ เจมส์...เอ้ง แต่พี่พี่คับ ครั้งหน้าผมไปจะขออะไรดี คือตอนนี้มี เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย และหมูทองแดงอ่ะคับ ผมอยากได้เสือแต่มีคนบอกว่าสักเสือแล้วร้อน หนุมานมีกี่ชนิด แต่ละชนิดใช้ไปทางใดบ้างคับ รบกวนพี่พี่ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ผมก้อเหนเขาบอกมาว่าสักเสือเสือแร้วจาร้อนเหมือนกาน? ?แต่ทางที่ดีควรจาให้? อ. ท่านสักพิจารณาให้เองดีก่าคับ... หนุมานที่วัดส่วนใหญาเขาจานิยมสักหนุมานเชิญธงกันครับ

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ขี้เกียจหรอกครับ
ถ้าขี้เกียจเป็นเพราะ เราเคยขี้เกียจเองมากกว่า
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
คือวันนี้ไปสักน้ำมันกับหลวงพ่อติ่งมาอ่ะคับ ได้หมูทองแดงมา แล้วมีคนบอกว่า มีหมูแล้วจะขี้เกียจเหมือนหมูจิงไหมคับ และอีกอย่าง หมูทองแดงดีด้านอะไรบ้างคับ แล้วของจะขึ้นไหม รบกวนพี่ๆช่วยตอบทีน่ะคับ ขอบคุณคับ

จริงหรอเพิ่งเคยได้ยิน  ตอนสักมาหลวงพ่อไม่เห้นบอกเลยว่าเอาไปแล้วจะขี้เกียจ

แต่ได้ไปแล้วมีแต่เงินเข้ากระเป๋า  ค่ะ :-*

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ส่วนใหญ่คนที่มาสักหมูทองแดงนั้จะเป็นพ่อค้าแม่ค้า จะได้ทำมาค้าขึ้นมีเงินทองใช้มิได้ขาดและจะกินดีอยู่ดีครับ ผมเคยเห็นบางคนสักหมูรอบเอวเลยครับ

Shot at 2007-06-26