ผู้เขียน หัวข้อ: คนอยากรู้  (อ่าน 2123 ครั้ง)

ออฟไลน์ desperado

• ตติยะ
คนอยากรู้
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 12:53:52 »
                    คือพี่ๆครับผมออยากรู้ ว่าหลวงพี่แต่ละองค์ที่วัด บางพระ
                    เก่งด้านไหนกันบ้างครับ  คือผมอยากจะศึกษา น่ะครับ
                         รบกวนช่วยตอบทีนะครับ
ขอให้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: คนอยากรู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 01:25:53 »
ตอบแบบนี้แล้วกันคราบ....
...อาจารย์ ทุกท่าน ที่ ทำการสักยันต์ ตามกุฏิ ต่างๆ ที่มีอยู่ ใน วัดบางพระ เก่งเหมือน กันทุกท่านละคราบ....แต่มันขึ้นอยู่ ที่ ว่า คุณพอใจที่จะ เข้าหา อาจารย์ ท่านไหน....เลือกเอาคราบ มีหลาย ท่านคราบ สักยันต์ ตัวเดียวกัน หมดละคราบ...
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 04:04:18 »
พระอาจารย์ติ่ง  ท่านสักนํ้ามันอย่างเดียวนะครับ  แล้วท่านเก่งทางด้านลง นะ มากเลยครับ  อิอิ

อยากไปSomeMonk Temple

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 10:30:16 »
ลองเข้าหาทุกๆ  อ. เรยสิครับ จราได้รู้จากตัวเอง......

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2549, 11:14:30 »
อ. ที่วัดเก่งทุกท่านครับ ลองเข้าไปคุยกับท่านดู รู้สึกดี/สบายใจกับองค์ไหน ก็จัดพานไปหาเลยครับ.....เจ็บ....
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2550, 11:36:11 »
เก่งทุกรูป