ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนสิงหาคม ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่น =ล้อแม็กซ์บูชาครู ปี ๒๕๓๖=  (อ่าน 2832 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ส่องพระวันละนิด จิตแจ่มใส  และแก้เครียดได้ จริงๆนะ   ไม่เชื่อลองดู

แต่แนะนำให้ส่องพระตนเองครับ ถ้าไปส่องพระของคนอื่นแล้ว กิเลสเกิดทันทีครับ

ส่องเสร็จก็ยกมือขึ้นระลึกถึงคุณงามความดี และบารมีของหลวงปู่กันด้วยนะครับ
    03;

วันนี้มีล้อแม็กซ์ บูชาครูปี 2536 มาฝากให้ดูกันครับ   ลักษณะพิมพ์จะเป็นสองหน้าครับ ด้านหนึ่งเป็นหลวงปู่หิ่ม อีกด้านจะเป็นหลวงพ่อเปิ่นครับ  แต่ค่อนข้างคาใจครับเพราะได้เห็นตามหนังสือมีแต่เนื้อทองแดง ไม่เคยเห็นเนื้อเงินซักที หรืออย่างไรก็ไม่ทราบได้   12; ได้มานานแล้วล่ะ  ยังไงใครพอจะทราบรายละเอียดก็ขอเชิญมาแถลงไขกันทีนะครับ[/color]    :109:

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แหม...ช่วงนี้กรุแตกหรอครับพี่ชาย :095:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
แหม...ช่วงนี้กรุแตกหรอครับพี่ชาย :095:

กรุคงจะแตกจริง ๆ แต่ละองค์ สวยงามบาดใจเหลือเกิน...เนื้อเงินทั้งนั้น... :054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เนื้อเงิน งามมากครับพี่โจ้ . พระนะครับ งาม 555+ ดักคอใว้ก่อน ครับ เดี๋ยวพี่โจ้ยิงมุขอีก

ขอบคุณมาก ครับ ที่นำมาให้ชม เนื้อเงินสงสัยสร้างน้อย ครับ น่าบูชามากครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เนื้อเงินอีกแล้ว....เบื่อคนมีตังค์จริงๆ  :002:

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับเฮีย... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 มีแต่เนื้อครับของท่านโจ้ ..............สวยครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีตั้ง 2 องค์นะเนี่ยะ น้องๆมองตาใสกันเลยนะครับ ...  :074: :074: :074:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
มีแต่เนื้อเงินครับของท่านโจ้ ..............สวยครับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ส่องพระวันละนิด จิตแจ่มใส  และแก้เครียดได้ จริงๆนะ   ไม่เชื่อลองดู

แต่แนะนำให้ส่องพระตนเองครับ ถ้าไปส่องพระของคนอื่นแล้ว กิเลสเกิดทันทีครับ

ส่องเสร็จก็ยกมือขึ้นระลึกถึงคุณงามความดี และบารมีของหลวงปู่กันด้วยนะครับ   

จริงอย่างที่พี่โจ้ บอก จริง ครับ กิเลสเกิดเลย  :005: แล้วเจอกันที่วัดครับ  :005:
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับมีรูปหลวงปู่หิ่มอาจารย์ของหลวงปู่เปิ่นด้วยสวยครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
สวยงามมากครับ

จะหาเก็บไว้ซักองค์มั้งละครับ

^^

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งามค่ะพี่โจ้ เก็บพระเนื้อเงินเยอะนะคะ
ไม่ทราบเป็นเคล็ดเพื่อ เงินเยอะ หรือเปล่า
ระดับพี่ชายเรา กำลังเป็นเจ้าของธุรกิจของตัวเอง 2 กิจการ
ยังเก็บได้อีกเยอะ  :016:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมเพื่อศึกษานะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดอีกแล้วนะครับผม สวยงามมากเลยคับ ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ยิ่งส่งยิ่งเครียดครับอยากได้ๆ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]