ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าวัวเล็ก ปี 07 หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม  (อ่าน 6411 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ดีมั้ยครับได้มาเมื่อวาน ...........ติชมกันหน่อยครับ                                                                    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2552, 01:00:14 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เก็บพระสายนครปฐมน่าดูเลยนะพี่ วันหลังพาผมไปถล่มรังบ้างนะจ๊ะ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หน้าวัวพิมพ์นี้ (หน้าวัวมี๒พิมพ์อีกพิมพ์หลังมฤคทายวัน) มีที่หลวงพ่ออวยพรท่านสร้างย้อนยุคด้วยครับ ในภาพไม่มีปัญหา...

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เก็บพระสายนครปฐมน่าดูเลยนะพี่ วันหลังพาผมไปถล่มรังบ้างนะจ๊ะ... :002:

ไม่ได้มีรังที่ไหนหรอก เจ้าของเดิมเค้าอยากได้หลวงปู่ รุ่ง เราอยากได้หลวงพ่อเงิน  เลยจัดปู่รุ่งปี 35 หลังพระประธานไป เลยได้เหรียญนี้มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วย ครับพี่ชาติ  ....หลวงพ่อเงินด้วย อิอิ ประสบการณ์เยอะเลย ครับ รุ่นนี้  :015:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ชอบหลวงพ่อเงิน ทุกวันนี้ขึ้นคบอยู่ 2 องค์ ครับ แต่ลายสัก หอมเชียงท่านได้แต่ที่ใดมาครับ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ผมก็ชอบหลวงพ่อเงิน ทุกวันนี้ขึ้นคบอยู่ 2 องค์ ครับ แต่ลายสัก หอมเชียงท่านได้แต่ที่ใดมาครับ

เมตตาโดยพระอาจารย์ต้อย ....ครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ผมก็มีอยู่ 2 - 3 เหรียญแต่ไม่รู้ทันหลวงพ่อเงินรึเปล่า  :062:
ขอบคุณที่เอามาให้ชมน้ะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามากครับพี่

อยากเป็นเจ้าของบ้างจัง...  :045: