๒๐ ธ.ค. ๕๗, ๐๐:๒๖:๓๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าวัวเล็ก ปี 07 หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม  (อ่าน ๕๒๕๔ ครั้ง)
chatsmm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๓๑๕๖

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๒, ๑๒:๕๙:๓๕ »

ดีมั้ยครับได้มาเมื่อวาน ...........ติชมกันหน่อยครับ                                                                    

๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ราหู, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, yout, หนึ่ง, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, [= Jo_o* =], ฉัพพัณรังษี, ยอดรัก..บางแค, football_in_law, umpawan, langbia, ...., saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๕ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๐๐:๑๔ โดย chatsmm » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๓๕:๔๔ »

เก็บพระสายนครปฐมน่าดูเลยนะพี่ วันหลังพาผมไปถล่มรังบ้างนะจ๊ะ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, chatsmm, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, jaturong, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, ยอดรัก..บางแค, umpawan, nums24

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๒ วัน, ๙ ชั่วโมง ๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๗๖๗
  รับขอบคุณ: ๒๐๒๙๔

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๔๓%
พลังชีวิต: ๑๑.๑%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๐๑:๑๐ »

หน้าวัวพิมพ์นี้ (หน้าวัวมี๒พิมพ์อีกพิมพ์หลังมฤคทายวัน) มีที่หลวงพ่ออวยพรท่านสร้างย้อนยุคด้วยครับ ในภาพไม่มีปัญหา...
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ราหู, chatsmm, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, jaturong, หนึ่ง, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, ยอดรัก..บางแค, umpawan, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

chatsmm
อัฏฐมะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๒, ๑๔:๑๖:๕๒ »

เก็บพระสายนครปฐมน่าดูเลยนะพี่ วันหลังพาผมไปถล่มรังบ้างนะจ๊ะ...

ไม่ได้มีรังที่ไหนหรอก เจ้าของเดิมเค้าอยากได้หลวงปู่ รุ่ง เราอยากได้หลวงพ่อเงิน  เลยจัดปู่รุ่งปี 35 หลังพระประธานไป เลยได้เหรียญนี้มา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, jaturong, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, ยอดรัก..บางแค, umpawan

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๕ ส.ค. ๕๒, ๑๕:๐๐:๕๗ »

ยินดีด้วย ครับพี่ชาติ  ....หลวงพ่อเงินด้วย อิอิ ประสบการณ์เยอะเลย ครับ รุ่นนี้ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, ณ.อยุธยา, ยอดรัก..บางแค, umpawan

ฉัพพัณรังษี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๒๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๗๓
  รับขอบคุณ: ๒๙๕๗

ผมแบ่งใจ ผมแบ่งความรู้สึก ให้กับสาวหนึ่งก็พอแล้ว

จังหวัด: เชียงราย

ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๒%

killertump@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๒, ๐๙:๔๐:๐๕ »

ผมก็ชอบหลวงพ่อเงิน ทุกวันนี้ขึ้นคบอยู่ 2 องค์ ครับ แต่ลายสัก หอมเชียงท่านได้แต่ที่ใดมาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

ชีวิตคนเราก็อย่างนี้เละ มีขึ้น ก็มีลง มีเกิด ก็มีดับ
<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโ
chatsmm
อัฏฐมะ

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๒, ๐๙:๔๕:๕๙ »

ผมก็ชอบหลวงพ่อเงิน ทุกวันนี้ขึ้นคบอยู่ 2 องค์ ครับ แต่ลายสัก หอมเชียงท่านได้แต่ที่ใดมาครับ

เมตตาโดยพระอาจารย์ต้อย ....ครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๖

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%

yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๒, ๑๐:๑๐:๔๐ »

ผมก็มีอยู่ 2 - 3 เหรียญแต่ไม่รู้ทันหลวงพ่อเงินรึเปล่า 
ขอบคุณที่เอามาให้ชมน้ะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๖ ส.ค. ๕๒, ๑๓:๓๘:๕๔ »

สวยงามากครับพี่

อยากเป็นเจ้าของบ้างจัง... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์