ผู้เขียน หัวข้อ: พระงั่ง หรือ ไอ่งั่ง ตาแดง  (อ่าน 86150 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
พระงั่ง หรือ ไอ่งั่ง ตาแดง
« เมื่อ: 24 พ.ย. 2549, 04:19:09 »
..ขอแรกเปลี่ยนความรู้? กับ สมาชิก ใน บอร์ด หน่อย คราบ...
..เรื่องพระงั่ง (ไอ้งั่งตาแดง)..ทั้งที่เป็น แบบคล้ายพระ และ ที่เป็นแบบ ผู้ชาย นั่งอ้าขา รวมทั้ง ที่บาง สำนัก นำมาสักเป็นตัวยันต์ เพื่อผล ทางด้านเมตตา (เรื่องผู้หญิง)...แต่ละท่านคิดกันยังไง....กับเรื่องนี้ มีไว้ ดีไม่ดี ใครมีประสบการณ์ เรื่อง แบบนี้บ้าง เอามาเร่าให่ฟัง บ้าง น่ะคราบ วัดที่รู้จัก แถวบ้าน มี พระงั่ง อยู่คราบ...ยังไงร่วมแสดงความคิดเห็น กันมามากๆน่ะคราบ..เพื่อเป็น การแบ่งปันความรู้ใหม่ เพื่อเอาไว้ ศึกษา กันต่อไปคราบ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2551, 06:56:39 โดย เว็บ... »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: พระงั่ง หรือ ไอ่งั่ง ตาแดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ย. 2549, 05:51:01 »
ครับพี่ปูนเท่าที่ผมรู้มานะคับน้าที่รู้จักกันเขาเล่าให้ฟัง เขาว่าประงั่นนี่เป็นของเขมรหรืออะไรนี่หล่ะผมไม่แน่ใจ
เวลามีอะไรกับผู้หญิงต้องให้เขาก่อนโดยการเอาหัวของเขาไปปั่นโดยเฉพาะหญิงมีประจำเดือนจะยิ่งชอบ
น้าเขาเล่าว่าตามันจะวาวมาก ๆ เวลาที่ทำสิ่งที่ผมกล่าวมาข้างต้น และถ้าลองวางคว่ำหน้าเอาไว้กับพื้นแล้วมีผู้หญิงเดินผ่าน
เขาจะโดดพลิกตัวออกมาเลยและข้อห้ามคือห้ามนำเข้าบ้านน้าเขาว่าตอนนั้นคนรู้จักกับเค้ายืมไปแล้วไม่เชื่อ
เรื่องนี้นำเข้าบ้าน ตอนกลางคืนทั้งแม่ทั้งน้องสาวฝันว่ามีผู้ชายตัวใหญ่วิ่งไล่ปล้ำคับและเขาก็บอกว่าของพวกนี้ลงคาถาเรียก
กลับคืนเอาไว้หากนำเข้าบ้านอะคับ และก็ผลที่เค้าจะช่วยก็พวกประเภทเล่นการพนันและทางหญิงสาวอ่ะคับ
หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมานะที่นี้? (พี่ปูนคับเอามาแบ่งผมมั่งสิคับพี่)อิอิ อยากรู้เหมือนกันคับว่าจะจิงอย่างที่น้าเขา
บอกมากน้อยขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2551, 06:54:51 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: พระงั่ง หรือ ไอ่งั่ง ตาแดง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2549, 06:45:06 »
เท่าที่ผมรู้เรื่องไอ้งั่งอ่านะ....ผมก้อเคยถามคนแก่ตามแถวบ้านผมที่เขาชอบเล่นพระอ่าคับ? ?เขาบอกมานชอบพวกชองสกปรก...เช่น? สาวบริการอารายประเภทนี้? อ่าคับ? แต่สำหรับตัวผมเอง...ไม่ค่อยชอบอ่าคับ.....ส่วนมากผมชอบปลัดขิกมาก่า? นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2551, 06:55:05 โดย เว็บ... »

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2549, 10:51:05 »
จาก2กระทู้ข้างต้นผมก็เคยได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกัน ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบหรกครับของแบบนี้ ถ้าจะใช้ผมว่าหาเครื่องรางอย่างอื่นใช้ดีกว่าครับของแบบนี้เป็นของต่ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2551, 06:55:15 โดย เว็บ... »
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2551, 11:13:06 »
ไม่รู้ว่ามาได้อย่างไร ???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2551, 06:56:08 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2551, 06:40:14 »
ป๋มก็ได้ยินมาคล้ายๆแบบที่พวกพี่ๆเล่ากันมาน่ะคับ
คือไอ้งั่งหรือพระงั่งนี่ ชอบกินเลือดประจำเดือนของผุ้หญิงมาก
เคยได้ยินคนที่เค้ามีเค้าบอกว่า พกไว้ในเป๋ากางเกง
พอเดินผ่านผุ้หญิงที่มีเมนส์มานจะสั่นได้เองเลย
เหมือนเรดาห์ คับ อิอิ
แต่ที่ทั้งพ่อและปู่ของผมบอกเป็นเสียงเดียวกันก้คือ
มันเป็นของต่ำ ห้ามเอาเข้าบ้านครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2551, 10:50:11 »
ครับ ผมถึงสงสัยไงหล่ะครับ เข้ามาอยู่ในบ้านผมได้ไง เหอะๆๆ :062:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 09:36:47 »
ของคุณสิบทัศน์..เนื้อดีนะครับ เพราะเท่าที่เห็นมาหาสำริดยากมาก หากเป็นทองเหลืองก็ของคณาจารย์รุ่นหลังแน่นอน งั่งแท้ๆต้องสำริดครับ มีองค์จริง(น่าจะจริง)อยู่ที่พิพิทธภัณฑ์สถานแห่งชาตินะครับ
เนื้อสำริด ตาทาชาด สูงตั้งคืบ....แต่แค่เห็นก็รู้ครับว่า เก่าแน่ๆ
ส่วนเรื่องของการลองนั้น..ผมเองก็เคยอ่านและรับรู้มาเหมือนกัน เช่นต้องทาด้วยเลือดประจำเดือนบ้าง ต้องให้ผู้หญิงข้ามบ้าง ผมว่าวิธีการแปลกดี อาจจะเป็นเพราะชื่อ..พระงั่ง..เลยทำให้ดูขลังไป หากจะบอกว่า พระงั่งนั้นก็ทำตามกรรมวิธีเดียวกับการสร้างพระชัยหลังช้าง ก็เห็นจะไม่มีหลักฐานยืนยัน แต่หากผมมีสักองค์ อันวิธีการพิศดารต่างๆ ผมขอผ่านครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 08:18:17 »
ขอบคุณที่ให้ชมคร๊าบ ที่ดูๆ เหมือนพระงั่งนะ ตรงไหนรู้ไหม ตรงแท่งตรงกลางที่ท่านถือไง
อืม พระชัยจะไม่ถือแท่งนั้น - Getไหมคร๊าบ- พระชัยขัดสมาธิเพชร 

เคยได้พบพระงั่งเขมรแม้แล้ว[ย้ำว่าเจอ] สวยงามจริงๆ เจ้าของเขาใส่บ็อกเซอร์ และ ใส่ไว้นอนบ็อกเซอร์ บริเวน จู๋ (ผมพูดจริง)

งั่งสมัยนี้ที่แนะนำ สำหรับคนอยากยมีงั่งแท้ๆ และไม่อยากโดนหลอก
เขาว่า ขุนแผนหลังงั่งตาแดง หลวงปู่ฤทธิ์ก็ดี แต่ยังไม่ได้ทดสอบพุทธคุณ ต้องไปหามาทดสอบเอง

ข้อเสียของพระงั่งหรืองั่ง :043:
ถ้าเป็นงั่งหรือพระงั่งทางหญิงสาว กับลาภลอย ดี ดีจริง แต่มาพร้อมเรื่องวุ่นวายในบ้าน แท้จริงคร๊าบ

เดี๋ยวๆๆๆ :017:
ส่วนลงรักปิดทองหรือปิดทองร่องชาด นั่นสูงกว่าพระงั่งครับ เรียกว่าพระชัย ใช้ออกศึก แข่งขัน ผมเคยใช้จีบสาวนะ มี2อย่าง ไม่คุยด้วย กับกลัวไปเลย
อย่าให้เพื่อนเอาไปลองยิงนะ ท่าน เด๋วเราจะโดนยิง555 พระลงโทษ

คาถาใช้กับพระ (สั้น ง่าย)
?
"มะนิมะนังมหางั่งตันติ จิตตังภูติ มานิมามะมามา"? ?

ก่อนกินอะไร ก็ถวายข้าวพระ ลามาแล้วก็ กลั้นใจให้พ่องั่งให้กุมารกินก่อน แล้วเราค่อยกิน วันไหนว่างๆก็ทำบุญให้เขาด้วย จะสื่อกันไวช่วยลดปัญหาในบ้านได้คร๊าบ

(อย่าไปเชื่อใครว่ามันจะจีบหญิงติด เผลอๆจะติดคดีด้วยไม่ว่า หาพระที่ดลใจ ให้เขารักให้เขาหลงให้เขาเมตตาแน่นกว่าคร๊าบ)

งั่งหัวกลม พิมต้อ ตาโต หัวโล้น ปากใหญ่ หรือ ถ้ามีตะใบใต้ฐาน จบ อย่าเอา  เนื้อที่พบต้องเป็นสัมฤทธิ์ เพราะอยู่ในยุคสัมฤทธิ์ สร้างโดยฤษี คร๊าบ (อ่านมา)
มีผมใหญ่ๆ1เส้นโค้งเหมือนกริช มีโฆษณาในเน็ตเยอะ-พันกว่า 3พัน เกจิทำขึ้นไม่ทันหรอกของกระแสเนื้อจะเป็นตัวฟ้อง)
พิมพ์เขาจะเป็นตัวบอกครับ

ส่วนที่นั่งบนฐานฟันปลามีชฎาสรวมทองฝาบาตร หรือลงรักปิดทอง เราเรียกท่านว่า พระชัยครับ ต้องขัดสมาธิเพชรด้วยนะคร๊าบ
ถามเขามาให้
ดูกระแสเนื้อไม่ขาด? - ลำบาก
ดูพิมพ์ไม่ขาด - กำ
ดูดินอุดไม่ขาด -? ย้อมแมว
มีรอยตะเข็บ - เก๊
หล่อโบราณ มี ตะใบใต้ฐาน - เก๊

ขอบคุณที่อ่านคร๊าบพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2551, 08:39:06 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 10:24:07 »
ขอบคุณข้อมูลครับผม :002:

• ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 12:06:06 »
วันนี้ผมเอาไปแขวนเอวมาครับ สักพักนึง เอาละ เริ่มมีอาการ ปวดหัวอย่างรุนแรง ทีแรกก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ทนไม่ไหว เลยต้องรีบถอดออก พอถอด อาการปวดหัวเริ่มทุเลาลง แต่มีอาการมึนหัวอย่างรุนแรง หมดปัญญาเลยครับ เลยขอคำปรึกษาท่านพีท ท่านพีทก็แนะนำให้จุดธูป 5 ดอก ขอขมาเค้าซะ ผมก็ลองทำตามคำแนะนำ ปรากฏว่าอาการมึนหัวหายไปอย่างอัศจรรย์ เป็นปกติ ปรากฏว่าเป็นพระชัยอยุธยา ไปห้อยต่ำๆไม่ได้อ่ะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ กันเอาไว้ก่อนครับ :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 12:49:12 »
อะครับ  :002:

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 01:09:19 »
พี่ท่าน แล้วพระงั่ง  อีกชื่อ ไองั่ง เลย
แล้วมันต่างจาก อีเป้อ ยัง
 :085: :083: :037: :082: :084:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 05:35:27 »
งั่งผู้ชาย  เป๋อผู้หญิง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 05:48:28 »
 :001: ตกลงชัยกับงั่ง คือคนละอย่างกัน ??  เหรอครับ ส่วนตัวเท่าที่มีโอกาสไปสัมผัสกับคนเก่าๆ พื้นบ้าน ในแถบภาคกลาง จะใช้พระชัยเป็นงั่งกัน ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไม แต่เขาก็เล่าว่าได้ผล กัน จะเป็นอุปทาน หรือความบังเอิญ หรือเปล่าครับ
เรื่องนี้สนใจแต่ สับสนครับ  เข้ามาหาความรู้จากพี่ๆได้เยอะเลย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boy7

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 04:25:04 »
หวัดดีครับใช้จีบสาวต่างชาติใด้ใหมต้องทำอย่างไร